# Notification.
Notification

Author Topic: ผมลง window ไหม่นะครับ ไม่สามารถupdate window ได้ครับ  (Read 2664 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline starlond

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
ผมลง windowเองนะครับ ปัญหามันอยู่ที่ ไม่สามารถ update windowได้ครับ จะแก้ยังไงครับ
และโปรแกรมก็ไม่มี อย่างเช่น  microsoft .net framwork, microsoft sql sever,microsoft vistral เป็นต้น
ที่ผมกล่าวมานี้มันต้องโหลดจาก window update ตอนนี้มันเข้าwindow updateไม่ได้ครับ
  ผมขอปรึกษาว่าหลังลงwindow ไหม่ ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้าง เพราะผมลงwindowแบบเดิมๆไม่ปรับแต่งอะไรครับ
โปรแกรมที่จะลงมีอะไรบ้างครับ และโหลดจากที่ไหนครับ  ผู้มีวิชา โปรดชี้แนะกะผมด้วยครับ
                                                                                           ขอพระคุณอย่างสูงครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- คงจะบอกไม่ได้หรอกนะครับว่า เมื่อลงวินโดวส์ใหม่แล้ว ต้องลงอะไรบ้างต้องขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

- ถ้าเครื่องใช้งานเล่นเกมอย่างเดียว ไม่ใช้พิมพ์งานเลย ก็ไม่ต้องลงอะไรทั้งนั้น ลงเกมก็เล่นได้เลยครับ

- คำว่าอัพเดทไม่ได้ หมายความว่าอย่างไรครับ ลิ้งค์มันเสีย หรือวินโดวส์เป็นของปลอม เลยเข้าไปอัพเดทไม่ได้ครับ

ปล. ก่อนที่เราจะลงวินโดวส์ใหม่ เราต้องเตรียมไดร์ฟเวอร์ของอุปกรณ์ให้ครบ และโปรแกรมที่ต้องการใช้ เช่น Microsoft Office 2003/2007/2010 เป็นต้นครับ เพราะหากเรามีแค่แผ่นวินโดวส์อย่างเดียว ก็ลำบากแน่ๆครับ เพราะมันจะไม่เหมือนยกไปให้ร้านลงให้ เพียง 2-3ชม. ยกกลับมามีครบทุกอย่าง เพราะทางร้านเขาลงมาให้แล้วในราคาเหมารวม +/-500บาทครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
microsoft .net framwork, microsoft sql sever,microsoft vistra <- ตัวหลังไม่แน่ใจว่าเป็นโปรแกรมที่เกี่ยวข้องกับอะไร

โปรแกรมเหล่านี้ถ้าจำเป็นที่จะต้องใช้งาน เราสามารถหามาลงเพิ่มเติมได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ Windows Update นะ แต่ถ้าหากอยากจะอัพเดตผ่านระบบได้จริงๆก็คงต้องทำให้ Windows ตัวนี้เป็นของแท้เสียก่อน แต่ทางที่ดีหากไม่มีพื้นฐาน ก็ไม่ควรยุ่งเกี่ยวกับ Windows Update ครับ เพราะถ้าไม่ใช่ Windows ของแท้ งานจะเข้าเอาได้ และทางแก้ปัญหาก็จะต้องใช้เวลาด้วย  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline แมน

• VPC Member
ลองเข้าตามนี้ดูครับ ถ้าอยากโหลดพวกแพตซ์อัพเดทต่างๆ
http://www.microsoft.com/download/en/security.aspx?q=security%20update&p=0&r=10&t=&s=availabledate~Descending

ทางด้านซ้ายมือจะมีให้เลือกหมวดหมู่ต่างๆ ก็เลือกโหลดได้ตามต้องการครับ

แนะนำอีกที่ครับ แหล่งรวบรวมโปรแกรมฟรีอัพเดตเวอร์ชั่นให้ทุกวัน
http://www.filehippo.com
ครูคอมพ์บ้านนอก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27