# Notification.
Notification

Author Topic: ปัญหาไฟ iso ถามผู้รู้ ครับ  (Read 4754 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline avenged666

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
ภาพที่ 1 ไฟล์iso ที่จำลองไดร์ แล้วเปิดไม่ได้ ครับ
ภาพที่ 2  ไฟล์ หลัง จำ ลองไดร์ ที่น่าจะ เป้น
วินโดว์ 7 นะครับไม่รุ้ ว่า โดน ขอบ คุรไวรัส รึป่าว ขอ ความ ช่วย เหลือ ครับ

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
อยากให้เจ้าของกระทู้ปรับปรุงเรื่องภาษาไทย(พิมพ์ไทย)ด้วยนะครับเพราะว่าเว็บเราๆเน้นเรื่องนี้กันมาก
กลัวว่าหากไม่แก้ไขก็จะไม่ได้รับคำตอบเอาน่ะครับ [emo02]

อีกอย่างคือรูปที่แนบมามันเล็กมาก ผมดูไม่รู้เรื่องเลย เลยไม่รู้จะช่วยตอบปัญหายังไงดี [emo18] [emo02]

• *
    • Email
ขอโทษด้วยครับพอดีมือใหม่ส่วนพอ เขากำหนดขนาด เลยแปลงสะเล็กไป ผมส่งให้ใหม่ครับ
ภาพนี้คือ ที่ผมจำลองไดร์แล้วใช้ไม่ได้ ครับ

• *
    • Email
ภาพนี้คือ ภาพที่มันควรจะได้หลังจำลองไฟล์ครับ  ภาพไอคอนมันไม่เหมือนกัน

Offline ismaell

• Webmaster
ใช้โปรแกรมอะไรจําลองไดร์ครับ ?
ลองเปลี่ยนเป็นโปรแกรมอื่นดูว่าเป็นเหมือนกันหรือไม่
อีกอย่าง ลองแตกไฟล์ iso ต้นฉบับดู ถ้าแตกไฟล์แล้วใช้ได้ ก็ไม่ต้องน่ากังวลอะไรครับ  [emo02]

• *
    • Email
ใช้power iso ครับ ลองแตกไฟแล้วก็ใช้ ไม่ไปรแกรมอื่นดูนะครับยังจะลองใช้โปรแกรมอื่นดูนะครับ ขอบคุณมาก

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ใช้power iso ครับ ลองแตกไฟแล้วก็ใช้ ไม่ไปรแกรมอื่นดูนะครับยังจะลองใช้โปรแกรมอื่นดูนะครับ ขอบคุณมาก
เป็นไปได้ไหมครับว่าไฟล์นั้นมันไม่สมบูรณ์ท่านลองหาไฟล์ iso ตัวอื่นมาทดลองดูก่อนนะครับเราจะได้รู้ว่าสาเหตุมันมาจาก ไฟล์ หรือตัวโปรแกรม
ปล.ผมอ่านคำตอบท่านแ้ล้ว งง นิดๆ นะครับ [emo14]

• *
    • Email
ผมเคยนำไฟล์นี้ไปใช้งานไปใช้งานแล้วครับ แล้ว จะนำมาใช้ไม มันไม่ได้ดูขนาดไฟล์ก็ปกติ ผมคิดว่าน่าจะเป็นไวรัส ไม่แน่ใจว่าไฟล์ iso มันติดไวรัสได้รึป่าว ลืมบอกไปครับ โปรแกรม มัน for 32 และ 64 bitแต่พอนำไปใช้กับ 64 bit มันบอกว่า os ไม่ซัปพอร์ท ให้เช็ค os สะงั้น เดี่ยวจะลองโหลด ตัวเดิม แบบนี้มาลองใหม่ น่าจะได้แต่ไฟล์ตั้ง 6 gb เลย ลองหาวิธีแก้ ครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ไฟล์ ISO ไม่สามารถติดไวรัสได้ครับ ลองสั่ง Extract (แตกไฟล์) มาเป็นโฟลเดอร์เดียวกัน สามารถทำได้มั้ย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ลองแตกไฟล์หรือจำลองดิสโดยการลองปิดการทำงาน
ของโปรแกรมแอนตี้ไวรัสดูนะครับ   อาจจะมีแครกรวมอยู่ในไฟล์เลยถูกแอนตี้ไวรัสบล็อคน่ะครับ

อันนี้ผมแค่สันนิษฐานเอาน่ะครับ  ได้หรือไม่ได้ช่วยแจ้งด้วยจะได้ช่วยกันหาทางกันใหม่นะครับผม

• *
    • Email
Re: ปัญหาไฟ iso ถามผู้รู้ ครับ
« Reply #10 on: 13 August 2011, 23:20:10 »
ผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสเลย นะสิครับ เพราะมันชอบลบไฟ นี้ละ เลยตัดปัญหาไม่ลงมันสะเลย ขอชคุณครับ ที่แนะนำ

Re: ปัญหาไฟ iso ถามผู้รู้ ครับ
« Reply #11 on: 13 August 2011, 23:48:11 »
งั้นคงต้องลองหาโหลดไฟล์ใหม่มาลองแล้วหละครับ
หากอยากรู้ว่าไฟล์นี้มีปัญหาหรือเปล่า ลองนำไปใช้กับคอมพ์
เครื่องอื่นๆดูด้วยก็ได้นะครับผม [emo02]

• *
    • Email
« Reply #12 on: 14 August 2011, 00:16:30 »
ครับผม กำลังโหลด ครับ น่าจะนานกว่าจะเสด ขอบคุณ ทุกๆๆ ความช่วยเหลือครับ

• *
    • Email
« Reply #13 on: 14 August 2011, 11:21:11 »
หลังจากไปโหลดโปรแกรมมาใหม่สังเกตุ ขนาด เท่ากันเปรียบแต่ที่โหลดมาใหม่เปิดใช้งานได้ปกติครับ
ภาพที่ 2 เป็นไฟล์ ที่จำลองไดร์ มาจากไฟล์ที่โหลดมาใหม่ครับ
น่าจะไวรัสแน่ๆๆ ที่ผมคิดไว้  [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #14 on: 14 August 2011, 11:45:04 »
- ขอดูไฟล์ต้นฉบับที่ได้มาหน่อยครับ (ที่ยังไม่ได้จำลองไดร์ฟ) รูปแบบของไฟล์ ISO ที่ได้มามักจะเป็นสัญลักษณ์แบบนี่้  ขึ้นอยู่กับว่าในเครื่องเราลงโปรแกรมอะไรไว้ ตามภาพคือโปรแกรม UltraISO ครับ

ปล. เรื่องภาษาดีขึ้นมาก แต่ควรปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น เพื่อให้ ลุง/ป้า/น้า/อา/พี่ๆ ในบอร์ดนี้อ่านแล้วจะได้เข้ามาช่วยกันตอบเยอะๆครับ เช่น
- น่าจะนานกว่าจะเสด > น่าจะนานกว่าจะเสร็จ
- มันติดไวรัสได้รึป่าว > มันติดไวรัสได้หรือเปล่า

ภาษาแบบนี้มักจะใช้ในหมู่วัยรุ่น ที่คุยเล่นกันใน msn กับเพื่อนๆ รุ่นๆเดียวกัน ที่สามารถตบหัว/เตะก้นกันเล่นได้ แต่สำหรับในเว็บบอร์ดแห่งนี้คงจะใช้คำเหล่านี้ไม่ได้หรอกนะครับ [emo16]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27