# Notification.
Notification

Author Topic: อยากจะประเดิม/เจิมห้องนี้สักหน่อย  (Read 4084 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
- แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรที่พอจะนำมาเสนอขายได้ครับ  [emo12]

- เดี๋ยวอีก 1-2วัน ผมจะไปเปิดดูที่ตู้เก็บของสินค้าไอทีว่ามีอะไรบ้าง? ที่พอจะขายได้ ผมก็มีหลายอย่างที่ยังใช้งานได้ดีอยู่ เก็บไว้ก็รกตู้ ว่าจะเอามาประกาศขายอยู่เหมือนกันครับ (หาเงินค่าเหล้า) [emo08] [emo18]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
กำลังคิดว่าจะขาย SSD OCZ Vertex 2 60G สองตัวน่ะครับ
แต่ไม่รู้จะลงราคาเท่าไหร่ดี ซื้อมาเดือนเดียว เอาจริง ๆ ก็แทบไม่ได้ใช้เลย เพราะความจุมันน้อยไปหน่อย [emo10]

• Webmaster
- ก็ไม่ยากครับ

1. มีภาพ+รายละเอียด
2. บอกราคาที่ซื้อมา (ตอนนั้น)
3. และให้ผู้ที่ต้องการ เสนอราคามาให้
4. ตกลงต่อลองราคากัน (พอใจราคาทั้งผู้ที่จะซื้อ/ผู้ที่จะขาย) Close Oder ได้แล้วครับ

ปล. ผู้ที่จะขายสินค้าไอที ต้องทำใจหน่อย เพราะราคาคงจะลงอย่างน่าใจหาย เมื่อเทียบกันกับตอนที่เราซื้อมา แต่ก็ยังดีกว่าเก็บเอาไว้โดยที่ไม่ได้ใช้งานครับ [emo01] [emo02] [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อวานก็มีลูกค้ามาขายแรม Kingston 2GB/800 จำนวน 2 ตัว แต่ผมคิดช้าไปหน่อย ดันเอาไปขายร้านมือ 2 ตัวละ 500 บาท รู้งี้ซื้อไว้เอง แล้วเอามาโพสต์ขายที่นี่ดีกว่าครับ  [emo04]

ไว้เดี๋ยวอาจจะเอา SSD กับการ์ดจอมาลองโพสต์ขายดูด้วยครับ  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline M!N!Dragon

• VPC Member
  • Live in Songkhla
กำลังคิดว่าจะขาย SSD OCZ Vertex 2 60G สองตัวน่ะครับ
แต่ไม่รู้จะลงราคาเท่าไหร่ดี ซื้อมาเดือนเดียว เอาจริง ๆ ก็แทบไม่ได้ใช้เลย เพราะความจุมันน้อยไปหน่อย [emo10]

มีแบบราคาการกุศล อะไรประมาณนี้ไหมท่านฯ เอิ้กๆ   [emo01]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตอนนี้ได้ของมา 3 ชิ้นครับ แต่ยังไม่พร้อมที่จะปล่อย ขอจัดการทดสอบให้แน่ใจก่อนว่าไม่มีปัญหา แล้วจะนำมาโพสต์ประกาศ และหากเปิดหัวข้อขั้นต่ำให้ได้สัก 5 หัวข้อ ผมจะเปิดกลุ่มแยกเฉพาะออกจาก 20 กระทู้ล่าสุดให้ทันทีเลย  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
ตอนนี้ได้ของมา 3 ชิ้นครับ แต่ยังไม่พร้อมที่จะปล่อย ขอจัดการทดสอบให้แน่ใจก่อนว่าไม่มีปัญหา แล้วจะนำมาโพสต์ประกาศ และหากเปิดหัวข้อขั้นต่ำให้ได้สัก 5 หัวข้อ ผมจะเปิดกลุ่มแยกเฉพาะออกจาก 20 กระทู้ล่าสุดให้ทันทีเลย  [emo04]

- ช่วงแรกๆ คงจะยังเงียบๆอยู่ เพราะหลายๆท่านยังไม่รู้/และยังไม่คิดว่าเราจะทำขึ้นมาเร็วแบบนี้ แต่ถ้ารู้แล้วก็จะเป็นปากต่อปาก คงจะคึกคักขึ้นภายในเดือนนี้ สำหรับห้องนี้ครับ [emo01]

Offline RabbiTMooN

• เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
รอดูของอยู่นะครับ  [emo01] [emo01]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา

Offline ~Jason_Bourne~

ช่วงนี้ไปเที่ยวนอกบ้่านบ่อยไปอยู่ overclockzone ขายกันเยอะมาก ผมอยากไห้เว็บเรามีแบบนี้นานละจะได้ไห้ท่านใดสนใจติดต่อมาซื้อขายกันอยากได้คอมไหม่ครับ มีรายละเอียดในใจละ รอของที่ท่านๆเก็บดองไว้ดีกว่าไม่แน่อาจได้ของเทพแต่ราคาย่อมเยาว์แน่ๆ อิอิ สนับสนุนครับ [emo19]

• Webmaster
- ผมมีการ์ดจออยู่ 1ชิ้น เป็น AGP 8X ของ AMD (ATi) รุ่น Prower Color 9600Pro 256MB/128Bit ซื้อเอาไว้นานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ใช้ ที่ใช้จริงๆ ประมาณ 3เดือน คอมฯตัวเก่าก็จากผมไป P4-1.5GHz เมนบอร์ดพัง ไม่อยากจะซ่อม เพราะซ่อมมาหลายรอบแล้ว ไม่คุ้มค่าเลยชั่งกิโลขายยกเคส ถอดการ์ดจอเก็บเอาไว้ ซื้อมาเดือน 1/2009 หมดประกันแล้ว ซื้อมาราคาตอนนั้น 2,700บาท ผมว่าจะเอาออกมาขาย ท่านใดสนใจก็แจ้งความจำนงค์ไว้ เพราะผมรอกล้องถ่ายรูปอยู่ เนื่องจากลูกชายเอาติดตัวไปเที่ยวด้วย เลยไม่มีกล้องจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

- ได้ภาพเหมือนตัวจริงมาแล้วครับ รุ่นตัวจริงของผมจะต้องใช้ไฟเลี้ยง ชนิดหัว 4 พินธรรมดา หม้อไฟติดเคสมาก็ใช้ได้เลยครับ

Review ที่นี่ > http://www.overclockzone.com/spin9/review/vga/powercolor/r9600pro/index.html

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

มีแบบราคาการกุศล อะไรประมาณนี้ไหมท่านฯ เอิ้กๆ   [emo01]

คงจะเป็นการกุศลประมาณว่า เงินที่ได้จากการขายส่วนหนึ่ง จะนำไปทำบุญน่ะท่าน [emo01]

SSD สองตัวนี้ ได้มาราคาตัวละ 4,350 บาท และมันไม่รองรับ Raid บนลีนุกซ์
ก็เลยต่อเข้าเครื่องไปทดสอบวินโดวส์ สองวันน่ะท่าน
แล้วตอนนี้ก็วางตากฝุ่นไว้เฉย ๆ [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27