# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วย ครับแฟลชไดร์ฟ อย่างนี้พังหรือเปล่า  (Read 3276 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pokoishi

• VPC Member
  • **
    • View Profile
    • Email
สวัสดีครับ วันนี้ก็มีงานมาให้พี่ๆช่วยอีกแล้ว พอดีแฟลชไดร์ฟผมมันขึ้นอย่างนี้นะครับ ไม่รู้ว่ามันเสียหรือเปล่า พาไปเครื่องอื่นก็เหมือนเดิม  ทั้ง 4 GB และ 15 GB  เหมือนกันแบบนี้ เปิดไม่ได้นะครับ   ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- คงจะเสียแน่ๆครับ แฟลชไดร์ฟที่ขายกันอยู่ทั่วๆไป ประเภท 4GB 199 เสียง่ายมากครับ ต้องเลือกยี่ห้อ/รุ่นดีๆหน่อย ราคา 4-500ขึ้น ดูจะทนทานหน่อย ของผมเป็นอาการแบบนี้อยู่ 12-13อัน เต็มลิ้นชักเลยครับ [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
โห !!!!  เยอะมากครับ  สูญเสียไปหลายพันเลย  แต่ของผมเสียดายตัว 15 GB นะครับ เพราะมันเล็กแล้ว สีสวยด้วย เคยลองแก้มาหลายอย่างแล้วไม่ได้เลย ทั้งฟอร์แมต ด้วย DOS ก็ไม่ได้  ก็เลยไม่รู้จะหาทางแก้ที่ไหน เลยมาโพสต์ที่นี่เผื่อมีคนช่วยได้นะครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
การดับเบิ้ลคลิกเปิดไฟล์ด้วยวิธีนี้แหละ ที่มักจะโดนปัญหาเรื่องไวรัสเข้าไปเล่นงานเครื่อง และไวรัสบางตัวก็อาจจะใช้คำสั่งหลอกไม่ให้เราสามารถเปิดไดรฟ์ได้ ทำให้เราคิดว่าแฟลชไดรฟ์เสีย

ยังไงก็ลองกดปุ่ม Windows + E เพื่อนเรียกหน้าต่าง Windows Explorer ขึ้นมา แล้วคลิกเข้าไดรฟ์ของแฟลชไดรฟ์ทางเมนูทางด้านซ้ายแทนครับ

แต่ถ้ายังเข้าไม่ได้ ก็เป็นไปได้ว่าแฟลชไดรฟ์เสียแน่แล้วนะ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นๆดูหรือยัง หรือลองเอาของเพื่อนที่ใช้งานได้ดีมาลองเสียบเครื่องเราดูครับ หากของเพื่อนหรืออันอื่นๆนำมาเสียบแล้วใช้งานได้ตามปกติแสดงว่าแฟร็ชไดรฟ์ของเราเสียแน่นอน แต่หากใช้งานไม่ได้แม้แต่อันเดียวน่าจะมาจากสาเหตุอื่นๆครับเช่นเจอไวรัสหรือพ็อต USB เสีย

• **
    • Email
ขอบคุณครับ สำหรับที่แนะมาผมก็ลองเอาของคนอื่นมาเสียบก็ใช้งานได้ดี นะครับ  แล้วอีกอย่างเวลาผมจะเข้า My Computer ก็กด Window + E ตลอด นะครับ เพราะเคยอ่านเขาบอกจะช่วยป๊อกกันไวรัสเข้าเครื่องนะครับ แต่ก็เปิดไม่ได้ ซักที

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
งั้นก็คงเสียจริงๆแล้วหละครับ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27