# Notification.
Notification

Author Topic: [ขอวิธีแก้]เกมส์ Football Manager 2011 เล่นในระบบ 3D แล้วจอมืด(จอดำ)  (Read 4446 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FreedomLife

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
เกมส์ Football Manager 2011 ตอนลงเกมส์ใหม่ๆสามารถเล่นได้โดยไม่มีปัญหาใดๆ แต่พอผ่านไปสักพักหรือออกจากเกมส์แล้วมาเล่นต่อวันหลัง ขณะที่กำลังดูการแข่งในระบบ3Dอยู่ๆหน้าจอก็มืดหรือเป็นสีดำ(เฉพาะในส่วนของเกมส์ที่เป็น3Dเท่านั้น)แต่สามารถดูแบบ2Dได้ตามปกติ ผมอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับและมีวิธีแก้ไขไหม [emo15]

นี่สเปคเครื่องผมครับ

CPU : intel pentium D 2.80 GHz
M/B : Asus P5KPL AM
RAM : 1GB KINGSTON DDR2 667
VGA  : ATI radeon HD 4650  512MB UP to 1GB GDDR3
HDD : WD 500GB

เบื้องต้นได้อัพเดทไดเวอร์การ์ดจอแล้วแต่ก็ยังไม่หาย  [emo11] [emo20]

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  [emo19] [emo01]

Offline ismaell

• Webmaster
อาจะเกิดจากลงเกมส์ไม่สมบูรณ์ หรือโดนแอนตี้ไวรัสบล็อค
ลองถอนเกมส์ออกมาก่อนให้หมด เช็คดูไม่ให้มีไฟล์ระบบของเกมส์หลงเหลืออยู่เลย
จากนั้นลองโหลดตัวเกมส์จากที่อื่นมาติดตั้งใหม่ ก่อนติดตั้งหรือ Crack ลองปิดการทำงานของแอนตี้ไวรัสก่อนด้วย
ลองดูแบบนี้ก่อนนะครับ  [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ผมเองก็ไม่เคยเล่นเกมนี้ซะด้วย แต่รู้ว่าเป็นเกมแข่งเล่นฟุตบอล แต่บอกว่าเป็นภาพ 3D ก็เลยมาดูที่สเปคของเครื่องซึ่งต่ำมาก ไม่น่าจะรองรับได้ไหวนะครับ [emo12]

ปล.ผมสันนิษฐานในเบื้องต้นนะครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
นอกเหนือจากที่ท่าน ismaell และท่าน MILD_PLUS แนะนำแล้ว อาจจะเป็นที่ตัวแครกไม่สมบูรณ์ก็ได้นะครับ
ลองหาแครกตัวใหม่ๆมาลองดู

ผมเองก็เจอปัญหานี้เหมือนกันนะครับกับเกม MotoGP 08 คือติดตั้งเสร็จก็เล่นได้ตามปกติ  แต่พอปิดเครื่องแล้วมา
เล่นต่อวันหลัง ตอนเข้าเกมกลับเด้งออกมาซะงั้น หากอยากเล่นต่อก็ต้องลบแล้วลงใหม่สถานเดียว [emo18]
ตอนนี้ตามล่าหาแครกยังไม่ได้เลยครับ เลยยอมเสียเวลาหน่อยนึงก็เพราะเกมมันสนุกเลยต้องยอม [emo08]

Offline FreedomLife

• VPC Member.
  • **
เครื่องผมตอนนี้ไม่มีแอนตี้ไวรัสครับ [emo05]  [emo08]
แล้วก็ผมไม่ได้แครกเกมครับ คือผมใช้วิธี mount image แผ่นเอาครับ และลองลบเกมส์-ลงใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมแต่ถ้าลง Windows ใหม่แล้วลงเกมส์ใหม่ก็จะไม่มีปัญหา(ผมใช้วิธี GHOST Windows เอาครับ)

เซ็งมากๆเลยครับ จากที่เราอยากจะเล่น [emo04] มีไฟในการคุมทีม  [emo16] เจออย่างนี้ทำให้น่าเบื่อไปทันทีเลย [emo11] [emo12] สงสัยเวลาที่อยากจะเล่นคงต้องลง Windows ใหม่  [emo08]

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ  [emo19] [emo19] [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27