# Notification.
Notification

Author Topic: อาจเป็นปัญหาเเล้วครับเรื่อง windows7 ช่วยบอกที  (Read 8220 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline stanby

• VPC Member
  • **
    • View Profile
    • Email
คือเรื่องเป็นงี้ ตั้งเเต่ผมโหลด chew 0.9 มาใช้ผมอัพเดตได้หมดทุกตัว KB971033 ก็ได้เหมือนกัน

เเล้วด้วยความที่ผมมั่นใจเเล้วเพราะเปิดดูหลายๆบอร์ดกลัว 971033 กันเเต่ผมอัพได้เสร็จปุ้ปผมเข้าไปตรวจwindowsเเท้ในเว้บน่ะสิครับทีนี่ วิธีการตรวจมันไม่เหมือนเดิมเเต่ผมไม่ได้เอ้ะใจไรเลยเพราะผมอัพได้หมดเเล้วนิ้ มันตรวจเเบบให้เราโหลดตัวอัพเดตของมันไปเเล้วรัน พอรันเสร็จไม่มีอะไรเกิดขึ้นจอไม่ดำ เเต่คลิกขวาตรวจสอบดู windows ยังเป็น Copy พอเข้าเว็บไปตรวจอีกที มันจับได้ตามเรื่องครับ มันเขียนบอกเเนวขู่ว่า ได้ทำการลบเเฟ้มจำเป็นบางส่วนในวินโดวส์ไป เเล้วก็จะมีหัวข้อให้เลือกซื้อวินโดวส์เเท้เเต่ละเวอรชั่นของมัน-*- ผมควรเอายาไรไปยัดดีครับ

ปล. ผมอยุ่บ้านคนเดียวลงวินโดวส์ใหม่เองไม่เป็นเเน่ๆละครับ [emo17]

อีก5นาทีต่อมา ผมยังลองหน้าด้านอัพตัว framework ของมันต่ออีก2ตัวก็ปกติครับ ผมกลัวที่มันขู่เนี่ยเเหละ
เเล้วไปตามอ่านอีกหลายบอร์ดมาว่า มันอาจจะค่อยๆไล่บี้ปิดfuctionต่างๆในเครื่อง สรุปว่ามันเกิดบ้าอะไรกับผมกันเเน่ช่วยบอกด้วยครับ

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ผมไม่ได้เข้ามาซํ้าเติมนะครับ  แต่อยากให้ท่านลองพิจารณาดูนะครับว่าวินโดว์สตัวที่เราใช้ๆกันอยู่นี่ยังไงๆมันก็เป็นได้แค่ของปลอมแท้ๆ
เท่าที่สามารถใช้งานได้เหมือนวินโดว์สลิขสิทธิ์(ของแท้)มันก็น่าจะดีเกินพอแล้วนะครับ  ครั้งนี้ก็ถือว่าเป็นบทเรียนแล้วกันนะครับ [emo18]

มาว่ากันเรื่องการแก้ไขนะครับ ตอนนี้ไม่ทราบว่าอาการเป็นยังไงบ้างเพราะรายละเอียดที่ให้มาน้อยเกินไป ลองใช้ยาตัวเดิมที่เคยใช้ดูนะครับว่ายังได้ผลหรือไม่ หากยังไม่ได้ผลก็ให้บอกอาการมาให้ละเอียดกว่านี้นะครับจะได้ช่วยกันแก้ไขต่อไป  หวังว่าคงไม่สายเกินแก้จนถึงขั้นต้องลงวินโดว์สใหม่นะครับผม [emo04]

• **
    • Email
ผมไม่ได้เข้ามาซํ้าเติมนะครับ  แต่อยากให้ท่านลองพิจารณาดูนะครับว่าวินโดว์สตัวที่เราใช้ๆกันอยู่นี่ยังไงๆมันก็เป็นได้แค่ของปลอมแท้ๆ
เท่าที่สามารถใช้งานได้เหมือนวินโดว์สลิขสิทธิ์(ของแท้)มันก็น่าจะดีเกินพอแล้วนะครับ  ครั้งนี้ก็ถือว่าเป็นบทเรียนแล้วกันนะครับ [emo18]

มาว่ากันเรื่องการแก้ไขนะครับ ตอนนี้ไม่ทราบว่าอาการเป็นยังไงบ้างเพราะรายละเอียดที่ให้มาน้อยเกินไป ลองใช้ยาตัวเดิมที่เคยใช้ดูนะครับว่ายังได้ผลหรือไม่ หากยังไม่ได้ผลก็ให้บอกอาการมาให้ละเอียดกว่านี้นะครับจะได้ช่วยกันแก้ไขต่อไป  หวังว่าคงไม่สายเกินแก้จนถึงขั้นต้องลงวินโดว์สใหม่นะครับผม [emo04]

อาการปกติเหลือเชื่อครับ อัพไรซ้ำได้หมด successful หมดทุกตัว จอไม่ดำ ส่วนยาตัวเดิมกดเข้าไปมะนก็มีเเต่ Revert เเล้วครับ มีอีกตัวเเต่ในe-bookมันไม่บอกเเต่มันอยุ่ในไฟล์ด้วย 7 Loader eXtreme Edition v3.010
กดเข้าไปเเล้วมีให้ install,active อะไรเต็มไปหมดอันนี้คงรู้นะครับ มีstatus บอกว่า windows active จริงรึเปล่าไม่รู้ เเล้วประเด็นหลักคืออาการยังงี้ผมไม่เคยเจอเหมือนชาวบ้านเค้า ผมเจอก็เเต่ปัญหาตลาดเหมือนทุกคน จอดำ>ลงremovewga>หาย>อัพเดต เเต่รอบนี้มันเป็นงี้ครับ อัพเดตได้หมด>เเต่วินโดวส์ยังเป็นcopy>โดนจับของปลอมเเต่จอไม่ดำ>ขู่ลบส่วนประกอบวินโดวส์ถ้าไม่ซื้อใหม่  ปัญหาหลักที่เกิดขึ้นคงเป็นวิธีตรวจสอบใหม่ของมัน จะบอกอาการหลังรันต่อ ครับรันสำเร็จกดปิดไปไม่มีไรเกิดขึ้น เเล้วผมก็คลิกขวาที่ mycom ต่อผมก็ลองกดที่่มันเเจ้งว่า copy windows ให้กดเพื่อ active มันขึ้นงี้ครับ Activation was successful คือสำเร็จ?? สรุปมันเป็นยังไงครับ เเต่มันก็เขียนเเจ้งต่อลงมาว่า windows ผมcopyนั้นเเหละ สรุปว่าในตอนนี้ปี2011 ผมคิดเอาเองนะ ว่าวิธีฆ่าคนใช้ของปลอม มันเปลี่ยนเป็นยังงี้เเล้วเหรอค่อยๆตายช้าๆรอวินโดวส์เจ็ง55 ยังไงติดตรงที่ผมอวดดีไปตรวจสอบเนี่ยเเหละ เพราะไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนวิธีตรวจเห็นตัวเองอัพเดตได้หมดด้วยละครับเลยกล้า เอาจริงๆนะครับใครเคยเจอเเบบนี้บ้าง บอกที

• **
    • Email
เเล้วเเบบนี้เค้าเรียกอะไรครับเนี่ย ???

ผมลองผิดถูกโดยโหลด removewga win7 มากดทั้งที่จอไม่ดำจะหาว่าผมบ้าก็ได้555

เสร็จรีเครื่องมา คลิกขวา my com>properties เลื่อนลงมามันหลายไปเลยทั้งยวงครับไอตรงที่เเจ้งว่า windows เราเเท้หรือปลอมอะครับ

ปล.ผมเคยremovewgaตอนwinxpจอดำเเล้วคลิกขวาดูมันก็เเจ้งว่าเป็นเเท้เเล้ว ผมรู้นะครับว่ามันไม่เหมือนกันเเต่มันจะเป็นเเบบดียังงี้เหมือนกันไหม ต่างเเค่ว่าwin7ผมที่เเจ้งเเท้-ปลอมมันหายไป [emo14]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- กด Start ที่ช่อง Search พิมพ์ winver >Enter มีบอกว่าวันหมดอายุหรือไม่?
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
- ผมส่งตัวช่วยไปให้แล้ว ลองใช้ดูว่าได้ผลหรือไม่ครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
มันก็ใช้ได้และ Update ได้ทุกอย่างตามปกตินั่นแหละ จนกว่า...จะถึงวันหมดอายุที่ปรากฏใน "Winver" ตามที่คุณ MILD_PLUS แนะนำให้ดู และแล้ว...Wallpaper ที่ Desktop จะหายไปกลายเป็นจอดำๆ และที่สุดแสนจะรำคาญจนทนไม่ได้ก็คือ มันจะปิดตัวเองทุกๆ 2 ชั่วโมงให้เราต้องมาเปิด Computer ใหม่อยู่ตลอด (วิธีนี้แสบดีมาก เพราะทำให้เราไม่เป็นอันทำงานทำการกันเลย)

เมื่อเราแก้ให้หายไอได้แล้วก็แต่ยังเก็บไฟล์ WatAdminSvc และ WatUX (เปิดดูหน้าตามันเอาเถอะ เห็นปุ๊บก็รู้ปั๊บว่าเอาไว้ทำอะไร) เอาไว้ใน
    C:\Windows\winsxs\x86_microsoft-windows-s..ivationtechnologies_31bf3856ad364e35_7.1.7600.16395_none_2dac82dbc20710f5
ก็แปลว่าเราตีงูแค่หลังหัก เดี๋ยวมันหายดีก็กลับมาฉกมากัดเราอีก

ใช้ Unlocker ลบไฟล์ทั้งสองออกเสีย (เป็นเพียงคำแนะนำเฉยๆ) [emo02]

เพิ่มเติม หากจะ Download อะไรก็ตามจาก Microsoft Download Center ที่ต้องเช็ค Windows Genuine ท่านจะต้องติดตั้ง Windows Genuine Advantage Validation อย่างน้อยควรเป็น version 1.9.9.1 (บอกได้แต่ไปหาเอาเองนะ) [emo06]

• **
    • Email
- ผมส่งตัวช่วยไปให้แล้ว ลองใช้ดูว่าได้ผลหรือไม่ครับ [emo02]

ที่ส่งมาโหลดทำตามในคำสั่งมันหมดเเล้วครับ เเต่พอเข้าเว็บตรวจก็เหมือนเดิมครับ

ส่วนที่ให้พิมที่ช่องเสริต ไม่มีเเจ้งวันหมดอายุครับ

• **
    • Email
มันก็ใช้ได้และ Update ได้ทุกอย่างตามปกตินั่นแหละ จนกว่า...จะถึงวันหมดอายุที่ปรากฏใน "Winver" ตามที่คุณ MILD_PLUS แนะนำให้ดู และแล้ว...Wallpaper ที่ Desktop จะหายไปกลายเป็นจอดำๆ และที่สุดแสนจะรำคาญจนทนไม่ได้ก็คือ มันจะปิดตัวเองทุกๆ 2 ชั่วโมงให้เราต้องมาเปิด Computer ใหม่อยู่ตลอด (วิธีนี้แสบดีมาก เพราะทำให้เราไม่เป็นอันทำงานทำการกันเลย)

เมื่อเราแก้ให้หายไอได้แล้วก็แต่ยังเก็บไฟล์ WatAdminSvc และ WatUX (เปิดดูหน้าตามันเอาเถอะ เห็นปุ๊บก็รู้ปั๊บว่าเอาไว้ทำอะไร) เอาไว้ใน
    C:\Windows\winsxs\x86_microsoft-windows-s..ivationtechnologies_31bf3856ad364e35_7.1.7600.16395_none_2dac82dbc20710f5
ก็แปลว่าเราตีงูแค่หลังหัก เดี๋ยวมันหายดีก็กลับมาฉกมากัดเราอีก

ใช้ Unlocker ลบไฟล์ทั้งสองออกเสีย (เป็นเพียงคำแนะนำเฉยๆ) [emo02]

เพิ่มเติม หากจะ Download อะไรก็ตามจาก Microsoft Download Center ที่ต้องเช็ค Windows Genuine ท่านจะต้องติดตั้ง Windows Genuine Advantage Validation อย่างน้อยควรเป็น version 1.9.9.1 (บอกได้แต่ไปหาเอาเองนะ) [emo06]

ลบไปทั้ง2อันละครับ

• **
    • Email
วิธีแก้ครับ เอาไปลองทำดู  http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=1420.0

ผมพิมไปเเล้วมันเเจ้งคำสั่งว่าไม่มี เอาละสิทีนี่

• **
    • Email
ไปๆมาๆ ผมจะบอกขั้นตอนโง่ๆที่ผมงมเองจนได้ windows active เเล้วว

ผม โหลด Windows Genuine Advantage Validation 1.9.9.1 มาก่อน กดๆตรง installer.bat เเล้ว enter enter

wgatray.exe กดเเล้วไม่ไรเกิดขึ้น เสร็จปุป ตรวจ>ไม่ได้ ผมลองโหลด removewat22 มากดเสร็จ รีมาอีกทีกด revert chewwga0.9 ทิ้งไป รีมาอีกที คลิกขวาดูอ้าวเเท้เเล้ว หรือมันเเท้ตั้งเเต่ขั้นตอนไหนเเล้วไม่รู้

คือยังงงว่าทำเเบบนี้มันจะกดอะไรขึ้นตอนหลังไหมเนี่ย [emo12] [emo12] [emo11]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ไม่น่าจะเป็นอะไร แต่ทางที่ดีควรปิด Windows Update เอาไว้ดีกว่านะครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
- คงต้องลองใช้งานดูก่อน หากไม่มีปัญหาอะไรก็ถือว่าจบครับ [emo01]

ปล. แต่หากมีปัญหา ก็อาจจะต้องลงวินโดวส์ใหม่ แล้วปิดตัวอัพเดท จากนั้นค่อยใช้ตัวช่วยที่ผมให้ไป และหรืออีกหลายๆท่านได้ให้ไป และแนะนำวิธีแก้เสริมให้ เพราะบ้างครั้งการที่เราทำข้ามขั้นตอนผิดแต่แรก เราก็ต้องมานั่งงมเอาแบบนี้แหละครับ [emo02]

Offline ans58670

• Webmaster
ความจริงมีวิธีตรวจสอบความ "เจ๋ง" ของยาแก้ไอที่ท่านใช้ว่า "ผ่าน ISO9200" หรือไม่โดยหลังจากที่ท่านรับประทานยาไปแล้ว ก็ให้ไปที่

http://www.microsoft.com/genuine/validate/
(อย่าเพิ่งกด link ถ้ายังอ่านไม่จบ มิเช่นนั้นอาจลิ้นห้อย)

หากเครื่องยังไม่ได้ติดตั้งตัวจับ Crack ที่ชื่อ WindowsActivationUpdate.exe เมื่อกด link ด้านบน ก็จะไปหน้าที่ให้เลือก Download เพื่อให้ติดตั้งตัวจับ Crack ของ Windows ให้เรียบร้อยก่อน จากนั้นจึงกด Continue เพื่อให้ Microsoft ตรวจสอบเครื่องของท่าน

หากได้เผลอติดตั้งไปแล้วโดยไม่รู้ตัว เมื่อกดที่ link ด้านบน ก็จะโผล่มาแบบนี้ให้ท่านได้ลุ้นกับชีวิต

หากไม่ติดที่นี่ ท่านก็สามารถไปท่องโลก Download ของ Microsoft ได้โดยไม่มีอะไรกวนใจท่านอีก [emo02]

(อย่าซ่ากับ KB971033 เด็ดขาด...เพราะมันทำงานกันคนละระบบ [emo02])

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27