# Notification.
Notification

Author Topic: ขอรบกวนเพื่อนๆชาวเฟสบุคบน VPC ร่วมกดโหวตผลงานของน้องสาวผมหน่อยนะครับ  (Read 3450 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
พอดีน้องสาวเขาส่งผลงาน Broken Bear เข้าประกวดในงาน Amarin Discovery: Creative & Craft Fair 2011 วันที่ 21 - 30 กรกฎาคม 2554

โดยกด "ถูกใจ" ที่ลิงค์นี้
https://www.facebook.com/amarinbearvote?sk=wall

แล้วกด "ถูกใจ" ที่หน้าอัลบั้ม
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.188813614513386.46977.109909532403795

รวมทั้งกด "ถูกใจ" บนรูปทั้ง 5 รูปดังรูปตัวอย่าง

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงกับเสียงโหวตทุกเสียงมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

[emo35]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

Offline ans58670

• Webmaster
แหะๆๆ ไม่เคยใช้ Facebook เลย แต่เดี๋ยวจะไป "ร้องขอ" คนอื่นให้...หึหึหึ [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ผมเองก็ไม่เคยใช้ Facebook เลยเหมือนกัน แต่ผมก็สมัครไปเมื่อสักครู่นี้เองครับ ลองดูจะได้ไม่ตกยุค ยิ่งเราอายุมากจะจากโลกนี้ไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้  อะไรที่ไม่เคยลองก็ว่าจะลองๆดูให้หมด จะใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ให้คุ้มค่าครับ (อยากเป็นหนุ่มอีกครั้ง) [emo01] [emo02] [emo08]

ปล. กดให้แล้วครับ หาอยู่ตั้งนาน หาคำว่า "ถูกใจ" แล้วกดครับ [emo02]

ปล.2 ผมใช้งานยังไม่ค่อยจะเป็น และไม่รู้จะคุยกับใคร? และคุยเรื่องอะไร?  [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

Offline RabbiTMooN

• เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
เรียบร้อยแล้วครับท่าน ^^

ขอให้ได้นะครับ  [emo01] [emo01]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา

Offline ~Jason_Bourne~

เข้าไปแล้วครับ ขอfacebook ของท่านหน่อยครับ MILD_PLUS  [emo10]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เข้าไปแล้วครับ ขอfacebook ของท่านหน่อยครับ MILD_PLUS  [emo10]

ต้องขออภัยนะครับ ที่ผมใช้+ทำไม่เป็น และที่ผมสมัครเข้าไปก็เพื่ออยากศึกษา และผมเห็นแล้ว+อ่านข้อความแล้ว (มีแต่วัยรุ่นพูดคุยกันแต่เรื่องไร้สาระ และต้องขออภัยอีกครั้งที่บอกตรงๆ) และคงจะไม่เหมาะกับผมครับ

ผมจะเก็บเอาไว้ ให้เป็นตำนานคงจะไม่ได้ใช้งานจนชั่วชีวิตนี้ (จริงๆก็เหลืออยู่น้อยแล้วครับ) สมมุติหากเราทุกคนจะต้องตายเมื่ออายุ 60ปี เท่ากันทุกคน ผมก็เหลืออีกแค่นิดเดีวยเท่านั้นเองครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline keamodpai

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27