# Notification.
Notification

Author Topic: Google Plus ทำไมโหดจังครับ ผมโดนระงับไป 2 ไอดีแล้ว ช่วยตอบหน่อยนะครับ  (Read 5866 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Manzdarmanz

• VPC Member
  • *
    • View Profile
ผมโดน Google บล๊อกไอดี G+ เป็นครั้งที่สอง  ช่วยตอบผมหน่อยครับ ว่าเกิดจากอะไร ครั้งแรกที่ผมโดน คือผมกรอกอักขระชื่อโปรไฟล์ผิดไปสองครั้ง (คือผมพยายามจะใส่ตัวเลขครับ) เลยโดน ครั้งที่สอง ผมสมัครใหม่ แต่ผมใช้ชื่อโปรไฟล์อันเดิม แต่เปลียนจากตัวพิมพ์ใหญ่ เป็นตัวพิมพ์เล็กไป 1 ตัวอักษร แล้วผมก็ได้ใช้รูปโปรไฟล์อันเดิม (อันที่ผมเคยโดนบล๊อกไปในตอนแรก) ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ กับภาพโปรไฟล์ หรือว่าอันที่สอง ผมแอดจำนวนเพื่อนๆเร็วเกินไป คือผมจะเข้าไปในโปรไฟล์ของคนที่เพื่อนเยอะๆครับ แล้วผมก็ตั้งหน้าตั้งตาแอดอย่างเดียว (กรณีนี้ อาจเป็นไปได้หรือเปล่าครับที่ทำให้ผมโดนบล๊อก) หรือว่าผมโพสอะไรที่ไม่เหมาะสมหรือเปล่า แต่่ผมไม่เคยโพสประเภท 18+ นะครับ ช่วยให้ความกระจ่างแก่กระผมหน่อยนะครับผม ไว้เพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อไป ผมไม่อยากโดนเป็นครั้งที่สามแล้วครับ ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับพื้นที่ตรงนี้ ด้วยความเคารพ 
 [emo19] [emo19] [emo19] [emo19]

• *
แต่เวลาที่เราจะ โพสขี้น มันจะบอกว่าให้แอดเพื่อนเยอะๆนะครับ ผมเลยงง หรือว่ามันจะจำไอพีเราไว้หรือเปล่าครับผม แต่ผมสมัครอันใหม่ ด้วยเมลอันใหม่นะครับ ไม่ไช่เมลอันเดิม  [emo19] [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ท่านไปคลิกลิงค์แปลกๆจากเว็บไหนไปเก็บเอาไว้บ้างหรือเปล่าครับ ถ้าเราไม่ไปคลิกลิงค์เว็บต้องห้าม ทาง google เขาก็ไม่น่าจะบล็อคเราได้น่ะครับ   [emo15]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• *
 [emo16] [emo16]  อ่อๆครับ ไม่แน่อาจจะเป็นไปได้ ผมชอบแชร์ลิงค์ต่อจากพวกฝรั่งอ่าครับ อาจจะมีส่วนเปล่าครับท่าน มันเป็นลิงค์รูปภาพที่ทำขึ้นมาล้อเลียนและเสียดสี Facebook อ่าครับ ท่านว่าน่าจะมีส่วนเปล่าครับผม แล้วเรื่องแอดเพื่อนเยอะๆนี่ มีส่วนมากน้อยแค่ไหนครับผม ขอความรู้หน่อยครับท่าน ขอบพระคุณครับผม ^^

เรื่องเพื่อนเยอะคิดว่าไม่น่าจะมีส่วนครับ ผมก็ใช้เมล์ของ gmail มา 4-5 ปีแล้วเหมือนกัน จนมาใช้งานบนเว็บก็ได้เอา G+ มาใช้ด้วย ก็ไม่เคยเจอปัญหาอะไรนะ จะมีก็แต่ google adsense ที่ไม่สามารถใช้งานได้ เนื่องจากโดนบล็อคเอาไว้ครับ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• *
อ่อครับ ฮาๆๆ ผมขอรบกวนถามอีกอย่างนะครับ  แล้วที่ผมได้ใช้ชื่อเดิม กับบัญชีทีผมโดนบล๊อกไปก่อนหน้านี้ จะมีส่วนทำให้ผมโดนบล๊อกหรือเปล่าครับ ในกรณีแบบนี้  ขอบคุณมากๆครับ ท่านแอดมิน ที่มาตอบผม   [emo19] [emo19] [emo19]

ไม่ว่าจะใช้ชื่อไหนๆ คิดว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่านนะครับ ถ้าเข้าเว็บที่เข้าข่ายปล่อยไวรัสหรือเว็บโป๊ต่างๆ ทาง google เขาอาจจะคิดว่าผู้ใช้งานมีส่วนรู้เห็นในการช่วยแพร่กระจายสิ่งดังกล่าวด้วยก็ได้ แต่ถ้าใช้งานตามกฏ คิดว่าเขาไม่สามารถบล็อคเราได้นะ  [emo02]

• *
ไม่ว่าจะใช้ชื่อไหนๆ คิดว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่านนะครับ ถ้าเข้าเว็บที่เข้าข่ายปล่อยไวรัสหรือเว็บโป๊ต่างๆ ทาง google เขาอาจจะคิดว่าผู้ใช้งานมีส่วนรู้เห็นในการช่วยแพร่กระจายสิ่งดังกล่าวด้วยก็ได้ แต่ถ้าใช้งานตามกฏ คิดว่าเขาไม่สามารถบล็อคเราได้นะ

[emo12] [emo12] [emo12]  เค้าตรวจสอบแบบนี้เลยเหรอครับ ฮาๆๆ เว็ปโป๊ๆ  [emo09] [emo09] [emo09]
ขอบคุณครับท่าน ฮาๆๆ  [emo19] [emo19]

• *
ท่านแอดมินครับ Google มันให้บัญชีผมคืนมา 1 แล้วครับ ยังเหลืออีก 1 ดีใจมากๆเลย

ท่านทำยังไงถึงได้บัญชีใช้งานกลับคืนมาครับ เผื่อวันดีคืนดีผมโดนบล็อคจะได้แก้ไขอย่างท่านได้บ้าง ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะครับผม  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ใช้คำแนะนำแบบนี้ดีกว่าไหมท่าน [emo08]

ล้อเล่นนะครับผม
จริง ๆ แล้ว ผมเองก็ยังไม่ได้ใช้เลย เพราะมาเจอปัญหาอย่างในรูปนี้แหล่ะ [emo10]

• *
ท่านทำยังไงถึงได้บัญชีใช้งานกลับคืนมาครับ เผื่อวันดีคืนดีผมโดนบล็อคจะได้แก้ไขอย่างท่านได้บ้าง ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะครับผม

ถึงท่าน แอดมินนะครับผม คือว่าหลังจากที่ผมโดนระงัีบไป ผมก็ไม่ได้ทำไรเลยนะครับ ผมไม่เข้าเลยด้วยซ้ำ แค่สามวันเอง มันก็คืนผมมาแล้วครับ แต่ว่าอันที่สองนี่สิ จะเป็นสิบวันแล้วครับผม บางครั้ง มันคงจะตรวจสอบความผิดพลาดหรือเปล่าครับ เพราะผมก็มันใจ ว่าผมไม่ได้ทำอะไรผิดกฎของชุมชน G+  จริงๆนะครับ   [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27