ช่วยดูทีครับ คอมเป็นไรไม่รู้น่าจะไวรัส

Started by supershell, 10 July 2011, 11:36:59

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

supershell

น้องผมมันทำอะไรไม่รู้อ่ะครับ มันเด้งแบบนี้ตลอดเลย

ช่วยบอกวิธีจัดการมันด้วยครับ พอกดออก หรือกด run cancel มันก็เด้งมาใหม่แบบเดิมตลอดเลยครับ
แล้วแบบนี้คอมผมจะเป็นอะไรไหมครับ
แนะนำตัวแสกนที่ฆ่ามันได้ด้วยครับ   ขอบคุณครับ  [emo17] [emo17] [emo17] [emo17]

MILD_PLUS

- คงจะไม่ใช่ไวรัสนะครับ ลองเอาถูกออกตามภาพ แล้วปิดหน้าต่างไปเลย และรอดูว่าจะขึ้นมาอีกหรือไม่ครับ

supershell

มันก็เด้งมาเรื่อยๆอะครับ แต่ตอนนี้หายไปแล้ว เดี๋ยวถ้าเป็นอะไรอีกจะมาบอกนะครับ ขอบคุณครับ  [emo15]

ismaell

มันไม่น่าจะใช่ของดีเท่าไหร่นะครับ สำหรับไฟล์ server.exe ถ้ามันอยู่ใน C:\Windows\System32  อ้างอิงตามนี้ครับ

http://www.file.net/process/server.exe.html

ลองไปที่ Run พิมพ์ regedit แล้วคลิก  OK
หลังจากนั้นลองไปที่

Code Select
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run

Code Select
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run

ดูหน้าต่างทางด้านขวามือสำรวจดูว่ามีอะไรที่เกี่ยวข้องกับคำว่า server.exe หรือไม่ ถ้ามีก็คลิกขวาและ Delete เลยครับ

แล้วสแกนไวรัสด้วย  Kaspersky Virus Removal Tool 11.0.0.1245 [09.07.2011] อีกที น่าจะจัดการได้ครับ   [emo04]

supershell

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้คอมผมเป็นปกติแล้ว  [emo01] [emo01] [emo01]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles