สเปคนี้เหมาะกันไหมครับ

Started by guysubyo, 29 June 2011, 22:43:25

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

guysubyo

CPU:Intel Core I5 2500k
Mainboard:Gigabyte GA-P67A-UD3P-B3
RAM:KINGSTON HYPER-X 4GB DDR3 1600 x2
HDD:WD CAVIAR BLUE 1TB EALX
VGA:QUADRO FX380
PSU:650w COOLER MASTER EXTREME
CASE:
MONITOR:LED 18.5" AOC
UPS

แนะนำทีคับใช้โปรแกรม ตระกูลCS5 maya 3dsmax เป็นนักเรียนครับ
แล้วก็อยากใช้ดูพวกไฟล์HD ต้องเปลี่ยนอะไรหรือเปล่าครับ?(สเปคนี้ดูกระทู้อื่นๆแล้วคิดเอานะครับไม่มีความรู้เลยครับ)

ismaell

สเปคก็ถือว่าสมกับระดับนักเรียนครับ  i5 กับบอร์ดตัวนี้ ถ้าเอามา OC ก็ถือว่าแรงพอตัวเลย ไม่ต้องถึงกับ i7 หรอกครับ ไว้ถึงเวลาเป็นมืออาชีพเมื่อไหร่ ค่อยมาเล่นตัวที่แรงกว่านี้ครับ

ผมขอแนะนำอยู่อย่างเดียวคือ จอขนาดเล็กไปหน่อย สำหรับงานประเภทกราฟฟิก หรือดูหนัง HD ถ้าจะให้ดีแนะนำเป็นขนาด 21 นิ้วขึ้นไปครับ  [emo01]

guysubyo

ขอบคุณมากค้าบ ไม่อยากซื้อบ่อยๆเลยขอทีเดียวหนักๆ เรียนไปก่อนครับ  [emo03]

microsoft

อุปกรณ์ฮาร์ดแวร์มีการเปลี่ยนแปลงบ่อยครับ สำหรับการ์ดจอ คงไม่ต้องถึงกับ Quadro หรอก เพราะอาจจะดูสูงเกินไป แต่ถ้าหากต้องใช้งานเรนเดอร์บ่อยๆหรือใช้เป็นอาชีพก็ถือว่าคุ้มค่านะ ส่วนสเปคอื่นๆก็แรงกำลังดีเลยครับ  [emo04]

Go Up