มาเล่นลูกโป่งกันใหม

Started by chaiwut, 06 October 2009, 10:46:59

previous topic - next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Go Down

chaiwut

วันนี้ขอย้อนยุคไปสมัยที่เรายังเด็กๆอยู่นะครับ เชื่อว่าหลายๆท่านต้องเคยเล่นกันแน่ๆ กับเจ้ายางยืดๆที่ใช้ลมปากของเราเป่า [emo08]
เมื่อดอนเล็กๆผมอยู่บ้านนอกจำได้ว่าลูกโป่งนั้นหาซื้อยากมากที่ร้านค้าหน้าวัดนานๆเขาจะเอามาขายทีหนึ่งเพราะร้านค้าต้องเข้าไปซื้อในตลาดที่ไกลมาก เวลาที่พวกผมกับกลุ่มเพื่อนๆได้ยินเสียงรถมอเตอร์ไซค์ของแม่ค้าวิ่งผ่านหน้าบ้าน บรรดาเหล่าเด็กๆทั้งหลายก็จะพากันวิ่งตามรถของแม่ค้าไปที่ร้านเพื่อรอซืื้อขนม(ที่มีของแถมคือลูกโป่งใบเล็กๆ) และภายในเวลาที่ไม่ถึงครึ่งชั่งโมงขนมที่ว่าก็จะขายหมดเกลี้ยงไม่เหลือ แต่เชื่อใหมพวกเด็กๆไใม่ค่อยกินหรอกขนมน่ะ ตั้งใจเอาของแถมสะมากกว่า [emo06] พอได้มาก็เอามาเป่าแข่งกันว่าของไครจะใหญ่ (ไครเป่าแตกถือว่าโชคร้าย [emo03])
ปัจจุบันเดี๋ยวนี้เด็กๆส่วนมากมักจะไม่ค่อยเล่นกันแล้วคงเพราะยุคสมัยเปลี่ยนไปตามสังคม พวกเขามักจะไปเดินสวนสนุกกันหรือไม่ก็นั่งหน้าจอคอมเพื่อเล่นเกมส์ หมดแล้ว
[emo02]

chaiwut

พอดีไปเจอในเวปๆหนึ่งเขาสอนวิธีเอาลูกโป่งมาบิดเป็นรูปร่างต่างๆ เห็นว่ามันสวยดีเลยเอามาฝากครับ
เป็นไฟล์รูปครับสามารถทำได้ง่ายมากๆ [emo01]
http://www.plunder.com/-download-cd403821a1.htm
http://www.plunder.com/-download-a8d198fab0.htm

okdee

กลัวลูกโป่ง
แต่ก็สวยดีค่ะ
[emo13]

fantasy ಠ-ಠ

ทำหมาลูกโป่งไม่ได้สักที
บิดไปบิดมา ก็หลุด
เลยไม่รู้จะทำยังไงดีเนี่ย [emo11]

chaiwut

Quote from: fantasy on 07 October 2009, 22:42:02
เลยไม่รู้จะทำยังไงดีเนี่ย [emo11]

นั่งรถมาบ้านผม เดี๋ยวสอนให้
ปล.ระยะทางแค่ 120 ก.ม [emo01]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: chaiwut on 07 October 2009, 22:59:37
Quote from: fantasy on 07 October 2009, 22:42:02

นั่งรถมาบ้านผม เดี๋ยวสอนให้
ปล.ระยะทางแค่ 120 ก.ม [emo01]

ต้องนั่งไปถึงจังหวัดไหนอ่ะท่าน [emo15]

ระยะทาง 120 กิโลเมตร ต่างจังหวัดวิ่งแค่ประมาณชั่วโมงก็ถึง
แต่กรุงเทพฯ เกือบครึ่งวัน [emo12]

settheenoinoi

[emo19] [emo01] [emo04]อิอิ  ขอบคุณมากนะครับ  เดียวจะไปหัดทำให้ลูกสาวเล่นบ้าง

batistuta43

ใครโหลดตอนที่1 ได้บ้างครับของผม error ตลอดเลย

Go Up