# Notification.
Notification

Author Topic: ลุ้นรับสิทธิ์ Transformer 3 กับ Lenovo เพียงตอบคำถามกับ VPC ก่อนเที่ยง 27 มิ.ย.  (Read 4757 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
โดยทาง Lenovo จะเป็นสปอนเซอร์ในการเปิดตัวภาพยนตร์เรื่อง Transformer 3 : Dark of the Moon และเป็นรอบปฐมทัศน์ด้วย และงานนี้จะถูกจัดขึ้นที่ SF Cinema City ณ ห้างเซ็นทรัลเวิร์ล ลานกิจกรรม B และ C ในวันอังคารที่ 28 มิ.ย.ที่จะถึงนี้ โดยจะเริ่มตั้งแต่ 6 โมงเย็นเป็นต้นไป หากเพื่อนๆท่านใดกำลังรอชมภาพยนตร์เรื่องนี้อยู่ละก็ ไม่ควรพลาดครับ

วิธีการร่วมสนุกก็เพียงแค่ตอบคำถามด้านล่างนี้เพียง 4 ข้อ สำหรับ 4 สิทธิ์การเข้าร่วมกิจกรรม โดยมีเงื่อนไข 1 ท่านสามารถตอบได้ 2 คำถาม และถ้าหากต้องการตอบคำถาม รบกวนส่งคำตอบของท่านเข้ามาที่ชื่อผมด้วยระบบ PM ให้เร็วที่สุด พร้อมทั้งระบุชื่อ, อีเมล์ และเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ง่าย ก็จะได้รับสิทธิ์ดูภาพยนตร์ Transformer 3 รอบปฐมทัศน์ได้ฟรีๆ

ด้วย 4 คำถามง่ายๆดังนี้

1. Lenovo Y470 ที่ใช้ซีพียู Intel Core i 2nd generation มีการนำเอาคีย์บอร์ดที่มีการปรับปรุงให้สามารถพิมพ์ให้สัมผัสที่ดีขึ้นกว่า Y470 เดิม คีย์บอร์ดนั้น มีชื่อเรียกที่ Lenovo ใช้เรียกว่าอย่างไร ?

2. Lenovo Y470 เช่นเดียวกับข้อ 1 มีลำโพงที่สนับสนุนระบบเสียง SRS Surround ถามว่าลำโพงดังกล่าวที่ Lenovo เลือกใช้ เป็นของยี่ห้ออะไร ?

3. Lenovo Thinkpad Edge รุ่นล่าสุดที่เป็น Intel Core i 2nd Generation ขนาดจอ 14 นิ้ว มีชื่อรุ่นเต็มๆว่าอะไร ?

4. Lenovo Thinkpad Edge E220s รุ่นล่าสุดนั้นมีการใช้ซีพียูของอินเทล ที่เป็น Core i 2nd generation อยากทราบว่า E220s ที่มีขายในเมืองไทย ใช้ซีพียู Core i 2nd generation รุ่นอะไร

Note. หมดเขตร่วมสนุก ภายในวันที่ 27 มิถุนายน 2554 นี้ และคำตอบสามารถหาได้จากบทความที่ทาง VPC ได้นำรีวิวลงไปแล้วได้ด้วยครับ

เพิ่มเติมอีกนิด. เกมนี้วัดดวงกันนิดหนึ่งนะครับ คือท่านต้องวัดใจเลือกคำถามที่คิดว่าอาจจะยังไม่มีคนตอบ ถ้ามีคนตอบตัดหน้าไปแล้ว ก็จะ game over คือไม่ได้รับสิทธิ์ไป แต่ท่านสามารถร่วมสนุกได้อีกด้วยการส่งคำตอบที่ยังไม่มีคนตอบเข้ามาร่วมสนุกกันอีกครั้งได้ครับ

ผมจะเอาชื่อของท่านผู้โชคดี พร้อมกับฆ่ารายชื่อคำถามที่ถูกตอบไปแล้วทิ้ง เมื่อมีคนส่งคำตอบที่ถูกต้องมาหาผมนะครับ

ส่วนท่านผู้โชคดี ผมจะติดต่อกลับไป มีเงื่อนไขดังนี้ครับ

หากท่านได้รับสิทธิ์เพียงสิทธิ์เดียว (ท่านจะไปคนเดียว) ก็ให้ส่งชื่อ อีเมลล์ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ และเลขประจำตัวประชาชน มาให้ผมด้วย

ส่วนท่านที่ได้รับสองสิทธิ์เข้าร่วมงาน ก็จะต้องมีบุคคลที่ท่านจะพาไปร่วมงานด้วยกัน ที่สามารถยืนยันตัวบุคคลได้ ก็คือให้ท่านส่ง ชื่อ อีเมลล์ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ และเลขประจำตัวประชาชน ของทั้งตัวท่าน และตัวเพื่อนของท่านที่จะไปร่วมงาน มาให้ผมนะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
ผมส่งคำตอบไปที่ PM ของท่าน microsoft แล้วนะครับ อิอิ (คนแรก หรือเปล่า)  [emo08]

ดูเหมือนตอนนี้จะมีเพื่อนตอบถูกหนึ่งท่านแล้วนะครับ ไว้เดี๋ยวหลังเที่ยง ผมจะติดต่อกลับด้วยครับ และเพื่อนๆท่านอื่นสามารถร่วมสนุกกันเพิ่มเติมได้นะครับผม  [emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline bulldozer

• VPC Member
ยังทันอยู่หรือเปล่าเนี่ย ส่งคำตอบไปแล้วด้วยเมื่อครู่นี้นะ  [emo12]
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

Offline maxmc12

• *
    • Email
ขอบคุณครับ พี่ ที่โทรมา ดีใจจังอยากดูๆ

Offline maxmc12

• *
    • Email
ตอบคำถามแล้วครับ ขอบคุณ พี่มากที่จัดกิจกรรมดีๆ

ตอนนี้ผมขอปิดรับคำตอบเพิ่มเติมแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณเพื่อนๆที่เข้ามาร่วมเล่นเกมในวันนี้ด้วยนะครับ (ขออภัยที่ระยะเวลาอาจจะสั้นไปสักหน่อย) และน่าเสียดายเหมือนกันที่ผมไม่ได้ไปดูด้วย เนื่องจากติดงานหลักน่ะครับ ไม่งั้นคงได้ไปเจอกันในงานด้วยเลย  [emo02]

ปล. หนังเรื่องนี้จริงๆก็เฝ้านับวันรอมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วเหมือนกัน ดูไตเติ้ลอยู่เกือบจะทุกวันเลยครับ  [emo04]  [emo01]

[youtube=600,367]3H8bnKdf654[/youtube]

Offline ans58670

• Webmaster
- เสียดายอย่างเดียวที่ดันเปลี่ยนนางเอก... [emo09]

ขอแจ้งรายชื่อผู้โชคดีทั้ง 2 ท่านนะครับ ได้แก่ ท่าน ismaell และท่าน maxmc12 ไว้เดี๋ยววันนี้ก่อนเที่ยงผมจะโทรแจ้งรายละเอียดกับท่านอีกครั้งนะครับ ส่วนท่าน bulldozer ตอบคำถามผิดไปหนึ่งข้อต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ครั้งหน้าถ้ามีกิจกรรมดีๆอย่างนี้อีก จะนำมาให้เล่นกันอีกครับผม

Offline Annop

แหม...ตอบไม่ทันเลย Web นี้ต้องติดตามตลอด ยินดีด้วยกับผู้ได้รางวัลครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
งานนี้อดดูฟรีเลย
จริง ๆ อยากร่วมสนุกน่ะครับ แต่สัปดาห์นี้ติดงานช่วงเย็น ๆ ก็เลยไม่ขอตอบคำถามชิงรางวัล

เดี๋ยวสุดสัปดาห์จะไปดูที่ IMAX ล่ะครับ [emo04]

Offline ismaell

• Webmaster
ขอโอกาสเก็บภาพบรรยากาศในงานมาฝากสักเล็กๆน้อยๆครับ ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะถ่ายจากมือถือ และยังต้องเบียดเสียดกับคนเยอะๆอีกครับ

สำหรับหนัง  ขอบอกเลยว่าสนุกมาก ตื่นเต้นเร้าใจเกือบทั้งเรื่อง ยิ่งได้ดูแบบระบบ 3มิติ ยิ่งได้อรรถรสเข้าไปใหญ่  แต่เสียอย่างเดียว ได้ที่นั่งค่อนข้างจะใกล้จอไปหน่อย  แหงนหน้ามองจนเมื่อยคอเลยครับ  [emo05]

ยังไงก็ต้องขอบคุณท่าน microsoft อีกครั้งนะครับ ที่นำกิจกรรมดีๆมาให้ได้ร่วมสนุกครับ  [emo34]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
อิจฉาคนที่ได้ไปดูวุ้ย  [emo04]
แถมยังได้กระทบไหล่ดาราอีกนะนั่น  [emo05]
ปล.มีพริตตี้ด้วย 0_0 !!  [emo09]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

ผมก็ยังเสียดายเหมือนกันครับ ถ้าเลิกงานก่อนเวลาฉาย คงได้ไปดู แต่ก็ไม่แน่ว่าอาจจะเป็น 1-2 วันนี้เหมือนกันครับ อยากดูเหลือเกินแล้ว  [emo04]

ต้องขอขอบพระคุณเจ้าของงานอย่าง Lenovo ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม  [emo01]  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ว่าแต่ว่า ตั้งแต่ภาพที่สามเนี่ย ไม่เกี่ยวกับ TF ใช่ไหมท่าน ismaell [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27