# Notification.
Notification

Author Topic: ลุ้นรับสิทธิ์ Transformer 3 กับ Lenovo เพียงตอบคำถามกับ VPC ก่อนเที่ยง 27 มิ.ย.  (Read 4963 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
โดยทาง Lenovo จะเป็นสปอนเซอร์ในการเปิดตัวภาพยนตร์เรื่อง Transformer 3 : Dark of the Moon และเป็นรอบปฐมทัศน์ด้วย และงานนี้จะถูกจัดขึ้นที่ SF Cinema City ณ ห้างเซ็นทรัลเวิร์ล ลานกิจกรรม B และ C ในวันอังคารที่ 28 มิ.ย.ที่จะถึงนี้ โดยจะเริ่มตั้งแต่ 6 โมงเย็นเป็นต้นไป หากเพื่อนๆท่านใดกำลังรอชมภาพยนตร์เรื่องนี้อยู่ละก็ ไม่ควรพลาดครับ

วิธีการร่วมสนุกก็เพียงแค่ตอบคำถามด้านล่างนี้เพียง 4 ข้อ สำหรับ 4 สิทธิ์การเข้าร่วมกิจกรรม โดยมีเงื่อนไข 1 ท่านสามารถตอบได้ 2 คำถาม และถ้าหากต้องการตอบคำถาม รบกวนส่งคำตอบของท่านเข้ามาที่ชื่อผมด้วยระบบ PM ให้เร็วที่สุด พร้อมทั้งระบุชื่อ, อีเมล์ และเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ง่าย ก็จะได้รับสิทธิ์ดูภาพยนตร์ Transformer 3 รอบปฐมทัศน์ได้ฟรีๆ

ด้วย 4 คำถามง่ายๆดังนี้

1. Lenovo Y470 ที่ใช้ซีพียู Intel Core i 2nd generation มีการนำเอาคีย์บอร์ดที่มีการปรับปรุงให้สามารถพิมพ์ให้สัมผัสที่ดีขึ้นกว่า Y470 เดิม คีย์บอร์ดนั้น มีชื่อเรียกที่ Lenovo ใช้เรียกว่าอย่างไร ?

2. Lenovo Y470 เช่นเดียวกับข้อ 1 มีลำโพงที่สนับสนุนระบบเสียง SRS Surround ถามว่าลำโพงดังกล่าวที่ Lenovo เลือกใช้ เป็นของยี่ห้ออะไร ?

3. Lenovo Thinkpad Edge รุ่นล่าสุดที่เป็น Intel Core i 2nd Generation ขนาดจอ 14 นิ้ว มีชื่อรุ่นเต็มๆว่าอะไร ?

4. Lenovo Thinkpad Edge E220s รุ่นล่าสุดนั้นมีการใช้ซีพียูของอินเทล ที่เป็น Core i 2nd generation อยากทราบว่า E220s ที่มีขายในเมืองไทย ใช้ซีพียู Core i 2nd generation รุ่นอะไร

Note. หมดเขตร่วมสนุก ภายในวันที่ 27 มิถุนายน 2554 นี้ และคำตอบสามารถหาได้จากบทความที่ทาง VPC ได้นำรีวิวลงไปแล้วได้ด้วยครับ

เพิ่มเติมอีกนิด. เกมนี้วัดดวงกันนิดหนึ่งนะครับ คือท่านต้องวัดใจเลือกคำถามที่คิดว่าอาจจะยังไม่มีคนตอบ ถ้ามีคนตอบตัดหน้าไปแล้ว ก็จะ game over คือไม่ได้รับสิทธิ์ไป แต่ท่านสามารถร่วมสนุกได้อีกด้วยการส่งคำตอบที่ยังไม่มีคนตอบเข้ามาร่วมสนุกกันอีกครั้งได้ครับ

ผมจะเอาชื่อของท่านผู้โชคดี พร้อมกับฆ่ารายชื่อคำถามที่ถูกตอบไปแล้วทิ้ง เมื่อมีคนส่งคำตอบที่ถูกต้องมาหาผมนะครับ

ส่วนท่านผู้โชคดี ผมจะติดต่อกลับไป มีเงื่อนไขดังนี้ครับ

หากท่านได้รับสิทธิ์เพียงสิทธิ์เดียว (ท่านจะไปคนเดียว) ก็ให้ส่งชื่อ อีเมลล์ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ และเลขประจำตัวประชาชน มาให้ผมด้วย

ส่วนท่านที่ได้รับสองสิทธิ์เข้าร่วมงาน ก็จะต้องมีบุคคลที่ท่านจะพาไปร่วมงานด้วยกัน ที่สามารถยืนยันตัวบุคคลได้ ก็คือให้ท่านส่ง ชื่อ อีเมลล์ เบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ และเลขประจำตัวประชาชน ของทั้งตัวท่าน และตัวเพื่อนของท่านที่จะไปร่วมงาน มาให้ผมนะครับ

Offline ismaell

• Webmaster
ผมส่งคำตอบไปที่ PM ของท่าน microsoft แล้วนะครับ อิอิ (คนแรก หรือเปล่า)  [emo08]

ดูเหมือนตอนนี้จะมีเพื่อนตอบถูกหนึ่งท่านแล้วนะครับ ไว้เดี๋ยวหลังเที่ยง ผมจะติดต่อกลับด้วยครับ และเพื่อนๆท่านอื่นสามารถร่วมสนุกกันเพิ่มเติมได้นะครับผม  [emo04]  [emo02]

Offline bulldozer

• VPC Member
ยังทันอยู่หรือเปล่าเนี่ย ส่งคำตอบไปแล้วด้วยเมื่อครู่นี้นะ  [emo12]

Offline maxmc12

• *
    • Email
ขอบคุณครับ พี่ ที่โทรมา ดีใจจังอยากดูๆ

Offline maxmc12

• *
    • Email
ตอบคำถามแล้วครับ ขอบคุณ พี่มากที่จัดกิจกรรมดีๆ

ตอนนี้ผมขอปิดรับคำตอบเพิ่มเติมแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณเพื่อนๆที่เข้ามาร่วมเล่นเกมในวันนี้ด้วยนะครับ (ขออภัยที่ระยะเวลาอาจจะสั้นไปสักหน่อย) และน่าเสียดายเหมือนกันที่ผมไม่ได้ไปดูด้วย เนื่องจากติดงานหลักน่ะครับ ไม่งั้นคงได้ไปเจอกันในงานด้วยเลย  [emo02]

ปล. หนังเรื่องนี้จริงๆก็เฝ้านับวันรอมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วเหมือนกัน ดูไตเติ้ลอยู่เกือบจะทุกวันเลยครับ  [emo04]  [emo01]

[youtube=600,367]3H8bnKdf654[/youtube]

Offline ans58670

• Webmaster
- เสียดายอย่างเดียวที่ดันเปลี่ยนนางเอก... [emo09]

ขอแจ้งรายชื่อผู้โชคดีทั้ง 2 ท่านนะครับ ได้แก่ ท่าน ismaell และท่าน maxmc12 ไว้เดี๋ยววันนี้ก่อนเที่ยงผมจะโทรแจ้งรายละเอียดกับท่านอีกครั้งนะครับ ส่วนท่าน bulldozer ตอบคำถามผิดไปหนึ่งข้อต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ครั้งหน้าถ้ามีกิจกรรมดีๆอย่างนี้อีก จะนำมาให้เล่นกันอีกครับผม

Offline Annop

แหม...ตอบไม่ทันเลย Web นี้ต้องติดตามตลอด ยินดีด้วยกับผู้ได้รางวัลครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
งานนี้อดดูฟรีเลย
จริง ๆ อยากร่วมสนุกน่ะครับ แต่สัปดาห์นี้ติดงานช่วงเย็น ๆ ก็เลยไม่ขอตอบคำถามชิงรางวัล

เดี๋ยวสุดสัปดาห์จะไปดูที่ IMAX ล่ะครับ [emo04]

Offline ismaell

• Webmaster
ขอโอกาสเก็บภาพบรรยากาศในงานมาฝากสักเล็กๆน้อยๆครับ ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะถ่ายจากมือถือ และยังต้องเบียดเสียดกับคนเยอะๆอีกครับ

สำหรับหนัง  ขอบอกเลยว่าสนุกมาก ตื่นเต้นเร้าใจเกือบทั้งเรื่อง ยิ่งได้ดูแบบระบบ 3มิติ ยิ่งได้อรรถรสเข้าไปใหญ่  แต่เสียอย่างเดียว ได้ที่นั่งค่อนข้างจะใกล้จอไปหน่อย  แหงนหน้ามองจนเมื่อยคอเลยครับ  [emo05]

ยังไงก็ต้องขอบคุณท่าน microsoft อีกครั้งนะครับ ที่นำกิจกรรมดีๆมาให้ได้ร่วมสนุกครับ  [emo34]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
อิจฉาคนที่ได้ไปดูวุ้ย  [emo04]
แถมยังได้กระทบไหล่ดาราอีกนะนั่น  [emo05]
ปล.มีพริตตี้ด้วย 0_0 !!  [emo09]

ผมก็ยังเสียดายเหมือนกันครับ ถ้าเลิกงานก่อนเวลาฉาย คงได้ไปดู แต่ก็ไม่แน่ว่าอาจจะเป็น 1-2 วันนี้เหมือนกันครับ อยากดูเหลือเกินแล้ว  [emo04]

ต้องขอขอบพระคุณเจ้าของงานอย่าง Lenovo ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม  [emo01]  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ว่าแต่ว่า ตั้งแต่ภาพที่สามเนี่ย ไม่เกี่ยวกับ TF ใช่ไหมท่าน ismaell [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27