มีปัญหามาขอความช่วยเหลืออีกแล้ว out look ค่ะ

Started by oopip, 24 June 2011, 16:15:48

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

oopip

รบกวนด้วยค่ะ outlook 2007 เปิดแล้วค้างเข้าไม่ได้เลยค่ะ ตอนแรกมันขึ้นว่าจะต้องเข้า outlook safe mode ให้ yes หรือ no แต่พอเลือก no ไปมันก็ฟ้องให้ repair ก็ตกลง หลังจากมันทำกระบวนการของมันเสร็จเราก็ลองเข้าใหม่อาการก็เหมือนจะเข้าได้ เข้ามาถึงหน้าปกติที่จะเป็นหน้าของตัว E-mail แต่มันก็โหลดเมลล์อยู่แบบนั่นค้างนิ่งเลย ลองลง Ms office ใหม่แล้ว ก็ยังค้างอยู่เหมือนเดิมแล้วพอจะปิดมันก็ขึ้น end now

ออ ตรง icon ด้านล้างขวามือตรง taskbar มันขึ้นicon outlook แล้วมีกากาบาดสีแดงขึ้นด้วยตอนที่เปิดค่ะ [emo14] [emo15]

ismaell

ลองไปที่ ไปที่ Run แล้วพิมพ์ Outlook.ext /safe  แล้วกด OK ครับ

ลองดูก่อนนะครับ  [emo01]

microsoft

ตัวโปรแกรมคงจะเริ่มการทำงานพร้อมการบูตเข้าสู่ระบบ ลองปิดการทำงานที่ทาสก์บาร์แล้วลองเปิดดูใหม่ จะหาหรือเปล่าครับ  [emo04]

oopip

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองทำเลยค่ะ พอดีงานเยอะมากถ้าลองแล้วได้ผลยังไงจะรีบบอกค่ะ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles