# Notification.
Notification

Author Topic: สำหรับท่านที่ใช้ Kaspersky เวอร์ชั่น 2011 สามารถอัพเป็น 2012 ได้ฟรีแล้ววันนี้  (Read 8857 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
โดยดาวน์โหลดแพ็คเกจให้ตรงกับที่ท่านใช้งานอยู่

Download Kaspersky Internet Security 2012

Download Kaspersky Antivirus 2012

แล้วลบเวอร์ชั่นเดิม 2011 ออก แล้วติดตั้งเวอร์ชั่นใหม่พร้อม activate

ข้อมูลเพิ่มเติม intowindows.com

Here are the keys features of KIS 2012:

# Kaspersky URL Advisor
# Kaspersky File Advisor
# System Watcher
# Application Control
# Safe Run Mode
# Two-Way personal firewall
# Anti-Phishing And Anti-Spam technology
# Parental Control

Key features of Kaspersky Antivirus 2012:

# System Watcher
# Task Manager
# Kaspersky URL Advisor
# Kaspersky File Advisor

Offline ismaell

• Webmaster
ได้เวลาอัพเดทอีกแล้ว เดี๋ยวจะลองไปอัพเดทกับเครื่อง PC ก่อนเลย เพราะใช้คีย์ของแท้อยู่ อยากจะรู้ว่ามันจะหน่วงเครื่องเหมือน เวอร์ชั่น 2011 หรือไม่  [emo04]

Offline medal

• VPC Member.
  • **
ได้เวลาอัพเดทอีกแล้ว เดี๋ยวจะลองไปอัพเดทกับเครื่อง PC ก่อนเลย เพราะใช้คีย์ของแท้อยู่ อยากจะรู้ว่ามันจะหน่วงเครื่องเหมือน เวอร์ชั่น 2011 หรือไม่  [emo04]
ทดสอบเมื่อไหร่อย่าลืมมารายผลให้ทราบบ้างนะครับ  ส่วนตัวยังใช้ตัว Kaspassky Internet Sucurity 2010 อยู่เลย (ชอบ 2010 มากกว่า 2011)

• Webmaster
ทดสอบเมื่อไหร่อย่าลืมมารายผลให้ทราบบ้างนะครับ  ส่วนตัวยังใช้ตัว Kaspassky Internet Sucurity 2010 อยู่เลย (ชอบ 2010 มากกว่า 2011)

ตอนนี้ยังไม่มีเวลาที่จะจับคอมพ์ที่บ้านเลยครับ
ส่วนหนึ่งเพราะงานยุ่ง อีกส่วนหนึ่งเนื่องจากตอนนี้ที่บ้านเหลือคอมพ์ให้ใช้งาน 2 เครื่อง คือเครื่อง PC ตัวที่ลง kis 2011 โดยใช้คีย์แท้ ซึ่งตอนนี้ลูกชายจองอยู่คนเดียวไม่แบ่งให้ใครเลย
ส่วนอีกเครื่อง แฟนก็ใช้อยู่ คือโน้ตบุ๊ค (ตัวนี้ลง  Kis 2011 เหมือนกัน แต่ไม่ได้ใช้คีย์ของแท้ )

ไหนๆก็พูดถึงเรื่องคอมพ์ที่บ้านแล้ว ขออนุญาตนอกเรื่องสักนิดนะครับ
แต่ก่อนที่บ้านผมมีคอมพ์ใช้อยู่ 3 เครื่อง เป็น PC 2 เครื่อง แต่ปัจจุบันเหลือเครื่องเดียว ซึ่งเป็นเครื่องเก่า (ประกอบมา 4 ปีกว่าแล้ว) และโน้ตบุ๊คอีก 1 เครื่อง
ส่วน PC i5 เครื่องใหม่ ซึ่งเพิ่งประกอบได้ไม่นาน ตามสเปคที่ผมเคยโพสต์ไว้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=135.msg37055#msg37055

ซึ่งหลังจากที่ได้คอมพ์ตัวนี้เข้ามาในบ้าน มันได้สร้างปัญหาให้ผมมีปากเสียงกับทางบ้านเกือบจะทุกวัน  [emo17]  ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมตัดสินใจซื้อมันคนเดียวโดยพละการ ไม่ปรึกษาใคร
จนในที่สุดก็ทนไม่ไหว ตัดสินใจขายมันออกไปเรียบร้อยแล้วยกชุด ในราคา 20,000 บาท  เหลือไว้แต่ HDD 1 TB กับจอมอนิเตอร์  เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
แต่บอกตรงๆเลยครับ ยังไม่เข็ดแน่นอน ไว้ถ้ามีโอกาสจะประชดไปเล่น i7 หรือไม่ก็เจ้ารถไถ 8 คอร์ ของ AMD มันซะเลย  [emo05]

นอกเรื่องไปไกลแล้ว  [emo06] เรื่องของเรื่องก็คือไม่มีเวลาเท่านั้นเอง ไว้ถ้ามีเวลาจะทดลองอัพเดท kis 2012 มารายงานให้ทราบ หรือท่านใดได้ทดสอบแล้ว รบกวนมารายงานให้ทราบด้วยก็ได้ครับ  [emo04]

เครื่องที่ผมลองอัพเวอร์ชั่นไปแล้วกินพื้นที่แรมไปเท่านี้เองครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมากหรือน้อยมั้ยนะ เพราะกับเวอร์ชั่น 2011 ก็ไม่ได้สังเกตครับ

Offline basha kabir

• VPC Member
  • *
สามารถDownload Kaspersky Internet Security 2012  ได้ฟรี

Kaspersky Internet Security 2012 12.0.0.374 - Final

http://www.softexia.com/203-kaspersky-internet-security.html

และเวอร์ชั่น 2011 (11.0.2.556) กินพื้นที่แรมไปเท่านี้ครับ  2,332 k

• Webmaster
ของผมอัพเดทแล้วเรียบร้อย กินแรมไปเพียงแค่ 2,176 k เท่านั้น รู้สึกได้เลยว่าเบาเครื่องกว่า เวอร์ชั่น 2011 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ  [emo02]

ท่าน ismaell ตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ ทำไมของผมถึงมีโปรเซส 2 ตัว ถึงกับงงเลยทีเดียว  [emo14]

• Webmaster
ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับ ผมก็งงอยู่เหมือนกันว่าทำไม Processes บางเวลาถึงขึ้นไม่เท่ากัน พอมาดูที่โน้ตบุ๊คของผมที่กำลังตอบกระทู้อยู่นี้ ใช้ kis2011  มีถึง 3 Processes เลยครับ  [emo15]

• Webmaster
นั่งคิดไปคิดมา ในที่สุดก็บรรลุถึงสาเหตุแล้วครับ ว่าทำไมเครื่อง PC ของผม ถึงโชว์แค่ Processes เดียว  [emo08]

จริงด้วย  [emo04] พอติ๊กออกก็โชว์ตัวเดียวจริงๆด้วยครับ ผมก็ตามคลิกหาฟังก์ชั่นในตัวโปรแกรมซะนานเลย  [emo06]

Offline coon

• *
    • Email

หมายถึงเวอร์ชั่นของแท้น่ะครับ ถ้าหากใช้ 2011 อยู่แล้วมีคีย์อยู่ด้วย ก็ให้ลบเวอร์ชั่นนี้ออก แล้วดาวน์โหลด 2012 มาติดตั้งใหม่ + ใส่คีย์ที่ใช้อยู่ตัวเดิมเข้าไป แต่ถ้าไม่ใช่ของแท้ก็ต้องหาคีย์ที่ KIS เขาไม่บล็อคมาใช้น่ะครับ  [emo04]

Offline venom12

• *
เห็นคนอัพเป็น 2012 กันเยอะแยะเลย แต่เรารอเค้าเปิดในไทยก่อน เพราะเราโทรไถมที่ศูนย์ เค้าบอกว่า แนะนำให้รอโหลดจาก thaikaspersky.com จะดีกว่า รู้สึกว่าจะเดือนกันยานี้แล้ว เห็นแล้วอยากให้จังเลยยย interface สวยดี เบาเครื่องด้วย....ขอนอกเรื่อง เผื่อเพื่อนบางคนไม่ทราบ ตอนนี้ Kaspersky เค้ามีกิจกรรมให้ร่วมฟรีสำหรับลูกค้าด้วยนะ แบบว่าเราเป็นสมาชิก Kaspersky Club อะไรประมาณนั้น เอาโค้ดไปลงทะเบียนรับของฟรีได้เลย ลองเข้าไปดูในเว็บ thaikaspersky นะคะ   [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27