สำหรับท่านที่ใช้ Kaspersky เวอร์ชั่น 2011 สามารถอัพเป็น 2012 ได้ฟรีแล้ววันนี้

Started by microsoft, 09 June 2011, 02:53:07

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

โดยดาวน์โหลดแพ็คเกจให้ตรงกับที่ท่านใช้งานอยู่

Download Kaspersky Internet Security 2012

Download Kaspersky Antivirus 2012

แล้วลบเวอร์ชั่นเดิม 2011 ออก แล้วติดตั้งเวอร์ชั่นใหม่พร้อม activate

ข้อมูลเพิ่มเติม intowindows.com

Here are the keys features of KIS 2012:

# Kaspersky URL Advisor
# Kaspersky File Advisor
# System Watcher
# Application Control
# Safe Run Mode
# Two-Way personal firewall
# Anti-Phishing And Anti-Spam technology
# Parental Control

Key features of Kaspersky Antivirus 2012:

# System Watcher
# Task Manager
# Kaspersky URL Advisor
# Kaspersky File Advisor

ismaell

ได้เวลาอัพเดทอีกแล้ว เดี๋ยวจะลองไปอัพเดทกับเครื่อง PC ก่อนเลย เพราะใช้คีย์ของแท้อยู่ อยากจะรู้ว่ามันจะหน่วงเครื่องเหมือน เวอร์ชั่น 2011 หรือไม่  [emo04]

medal

Quote from: ismaell on 09 June 2011, 08:29:48
ได้เวลาอัพเดทอีกแล้ว เดี๋ยวจะลองไปอัพเดทกับเครื่อง PC ก่อนเลย เพราะใช้คีย์ของแท้อยู่ อยากจะรู้ว่ามันจะหน่วงเครื่องเหมือน เวอร์ชั่น 2011 หรือไม่  [emo04]
ทดสอบเมื่อไหร่อย่าลืมมารายผลให้ทราบบ้างนะครับ  ส่วนตัวยังใช้ตัว Kaspassky Internet Sucurity 2010 อยู่เลย (ชอบ 2010 มากกว่า 2011)

ismaell

Quote from: medal on 10 June 2011, 02:11:29
Quote from: ismaell on 09 June 2011, 08:29:48
ทดสอบเมื่อไหร่อย่าลืมมารายผลให้ทราบบ้างนะครับ  ส่วนตัวยังใช้ตัว Kaspassky Internet Sucurity 2010 อยู่เลย (ชอบ 2010 มากกว่า 2011)

ตอนนี้ยังไม่มีเวลาที่จะจับคอมพ์ที่บ้านเลยครับ
ส่วนหนึ่งเพราะงานยุ่ง อีกส่วนหนึ่งเนื่องจากตอนนี้ที่บ้านเหลือคอมพ์ให้ใช้งาน 2 เครื่อง คือเครื่อง PC ตัวที่ลง kis 2011 โดยใช้คีย์แท้ ซึ่งตอนนี้ลูกชายจองอยู่คนเดียวไม่แบ่งให้ใครเลย
ส่วนอีกเครื่อง แฟนก็ใช้อยู่ คือโน้ตบุ๊ค (ตัวนี้ลง  Kis 2011 เหมือนกัน แต่ไม่ได้ใช้คีย์ของแท้ )

ไหนๆก็พูดถึงเรื่องคอมพ์ที่บ้านแล้ว ขออนุญาตนอกเรื่องสักนิดนะครับ
แต่ก่อนที่บ้านผมมีคอมพ์ใช้อยู่ 3 เครื่อง เป็น PC 2 เครื่อง แต่ปัจจุบันเหลือเครื่องเดียว ซึ่งเป็นเครื่องเก่า (ประกอบมา 4 ปีกว่าแล้ว) และโน้ตบุ๊คอีก 1 เครื่อง
ส่วน PC i5 เครื่องใหม่ ซึ่งเพิ่งประกอบได้ไม่นาน ตามสเปคที่ผมเคยโพสต์ไว้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=135.msg37055#msg37055

ซึ่งหลังจากที่ได้คอมพ์ตัวนี้เข้ามาในบ้าน มันได้สร้างปัญหาให้ผมมีปากเสียงกับทางบ้านเกือบจะทุกวัน  [emo17]  ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมตัดสินใจซื้อมันคนเดียวโดยพละการ ไม่ปรึกษาใคร
จนในที่สุดก็ทนไม่ไหว ตัดสินใจขายมันออกไปเรียบร้อยแล้วยกชุด ในราคา 20,000 บาท  เหลือไว้แต่ HDD 1 TB กับจอมอนิเตอร์  เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
แต่บอกตรงๆเลยครับ ยังไม่เข็ดแน่นอน ไว้ถ้ามีโอกาสจะประชดไปเล่น i7 หรือไม่ก็เจ้ารถไถ 8 คอร์ ของ AMD มันซะเลย  [emo05]

นอกเรื่องไปไกลแล้ว  [emo06] เรื่องของเรื่องก็คือไม่มีเวลาเท่านั้นเอง ไว้ถ้ามีเวลาจะทดลองอัพเดท kis 2012 มารายงานให้ทราบ หรือท่านใดได้ทดสอบแล้ว รบกวนมารายงานให้ทราบด้วยก็ได้ครับ  [emo04]

microsoft

เครื่องที่ผมลองอัพเวอร์ชั่นไปแล้วกินพื้นที่แรมไปเท่านี้เองครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมากหรือน้อยมั้ยนะ เพราะกับเวอร์ชั่น 2011 ก็ไม่ได้สังเกตครับ

basha kabir

สามารถDownload Kaspersky Internet Security 2012  ได้ฟรี

Kaspersky Internet Security 2012 12.0.0.374 - Final

http://www.softexia.com/203-kaspersky-internet-security.html

และเวอร์ชั่น 2011 (11.0.2.556) กินพื้นที่แรมไปเท่านี้ครับ  2,332 k

ismaell

ของผมอัพเดทแล้วเรียบร้อย กินแรมไปเพียงแค่ 2,176 k เท่านั้น รู้สึกได้เลยว่าเบาเครื่องกว่า เวอร์ชั่น 2011 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ  [emo02]

microsoft

ท่าน ismaell ตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ ทำไมของผมถึงมีโปรเซส 2 ตัว ถึงกับงงเลยทีเดียว  [emo14]

ismaell

ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับ ผมก็งงอยู่เหมือนกันว่าทำไม Processes บางเวลาถึงขึ้นไม่เท่ากัน พอมาดูที่โน้ตบุ๊คของผมที่กำลังตอบกระทู้อยู่นี้ ใช้ kis2011  มีถึง 3 Processes เลยครับ  [emo15]

ismaell

นั่งคิดไปคิดมา ในที่สุดก็บรรลุถึงสาเหตุแล้วครับ ว่าทำไมเครื่อง PC ของผม ถึงโชว์แค่ Processes เดียว  [emo08]

microsoft

จริงด้วย  [emo04] พอติ๊กออกก็โชว์ตัวเดียวจริงๆด้วยครับ ผมก็ตามคลิกหาฟังก์ชั่นในตัวโปรแกรมซะนานเลย  [emo06]

microsoft

หมายถึงเวอร์ชั่นของแท้น่ะครับ ถ้าหากใช้ 2011 อยู่แล้วมีคีย์อยู่ด้วย ก็ให้ลบเวอร์ชั่นนี้ออก แล้วดาวน์โหลด 2012 มาติดตั้งใหม่ + ใส่คีย์ที่ใช้อยู่ตัวเดิมเข้าไป แต่ถ้าไม่ใช่ของแท้ก็ต้องหาคีย์ที่ KIS เขาไม่บล็อคมาใช้น่ะครับ  [emo04]

venom12

เห็นคนอัพเป็น 2012 กันเยอะแยะเลย แต่เรารอเค้าเปิดในไทยก่อน เพราะเราโทรไถมที่ศูนย์ เค้าบอกว่า แนะนำให้รอโหลดจาก thaikaspersky.com จะดีกว่า รู้สึกว่าจะเดือนกันยานี้แล้ว เห็นแล้วอยากให้จังเลยยย interface สวยดี เบาเครื่องด้วย....ขอนอกเรื่อง เผื่อเพื่อนบางคนไม่ทราบ ตอนนี้ Kaspersky เค้ามีกิจกรรมให้ร่วมฟรีสำหรับลูกค้าด้วยนะ แบบว่าเราเป็นสมาชิก Kaspersky Club อะไรประมาณนั้น เอาโค้ดไปลงทะเบียนรับของฟรีได้เลย ลองเข้าไปดูในเว็บ thaikaspersky นะคะ   [emo02]

Go Up