# Notification.
Notification

Author Topic: มีปัญหาเวลาburnเพลง ลง แผ่นครับ  (Read 3032 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือผมได้ทำการ เบรินเพลงลงไปครับแต่ทีนี้ ก่อนที่จะเบรินเพลงลงไป ผมได้ สลับเพลงครับ
เพราะไม่อยากฟังวงเดียวติดต่อกัน เลย สลับ แต่เมื่อเบรินลงไปแล้ว มันกลับมาเป็น วงเดิมๆ ติดต่อกัน
ทั้งๆที่ผมได้ทำการสลับเพลงทุกเพลงแล้ว
โปรแกรมที่ผมใช้เบรินคือ itunes ครับ

ขอบคุณครับ

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
เบื้องต้นคงต้องเปลี่ยนลำดับให้กับเพลงแต่ละเพลงก่อนนะครับ  โดยคลิกขวาแล้วเลือก Reneme  จากนั้นใส่ลำดับให้กับเพลงครับ เช่น  001---002---003  อะไรแบบนี้น่ะครับ   แต่หากเป็นเพลงแบบ MP3 คงได้เปลี่ยนลำดับกันมือหงิก [emo18]  หรือรอท่านผู้รู้ท่านต่อไปมาชี้แนะนะครับ [emo02]

Offline ans58670

• Webmaster
- สำหรับตัวเองแล้ว เวลาจะเขียนเพลงลงแผ่น ไม่ว่าเป็น CD หรือ MP3 จะมี Folder ต่างหากที่สร้างเอาไว้ชื่อ "ISO Music" เพื่อใส่เพลงที่ต้องการก่อนจะ Burn ลงแผ่น ทั้งนี้เพื่อความสะดวกในการจัดการต่างๆ โดยเมื่อจัดการตามใจชอบใน Folder นี้แล้ว ก็จะเขียนเป็น ISO แล้วทดสอบก่อน Burn แผ่นจริงจาก ISO ที่ทดสอบแล้ว

- ลืมไป เลยมาเสริมให้เรื่องเปลี่ยนชื่อ File

- เนื่องจากตนเองใช้ IrfanView (ของฟรีอีกแล้ว คิดว่าเป็นรูปตุ๊กแกสีแดงนะ) ในการดูและแต่งภาพต่างๆ ซึ่งจะมีแถมแกมบังคับ IrfanView - Thumbnails (อันนี้เป็นรูปหมีแพนด้านั่งยิ้ม) มาให้ด้วย โดยในนี้จะมี "Batch Rename" แบบเป็น Series ให้เพื่อที่จะได้ไม่ต้องไปแก้ชื่อทีละ file โดยมีหลักว่า ตัวเลขใส่ Code เป็นเครื่องหมาย "#" แต่ชื่อนั้นพิมพ์เอาเอง แต่หากจะเอาไว้เหมือนเดิมให้ใส่ Code เป็น "$N" ง่ายๆแค่นี้ เราก็จะได้ File ที่ยังคงชื่อเดิม แถมด้วยตัวเลขจะไว้ข้างหน้าหรือข้างหลังก็ได้ [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เบิร์นยังไงเพลงที่ได้ก็จะเรียงตามชื่อวงหรือศิลปินอยู่ดีนะครับ เพราะระบบคอมหรือเครื่องเล่นจะอ่านชื่อจากตัวอักษร A ไปถึง Z หรือตัวเลขน้อยไปหามาก และชื่อเพลงส่วนใหญ่ก็มักจะตั้งรูปแบบเป็น ชื่อศิลปิน, วง แล้วตามด้วยชื่อเพลง โอกาสที่จะอ่านสลับกันก็คงจะยาก นอกเสียจากว่าจะเปลี่ยนรูปแบบเป็น ชื่อเพลง แล้วตามด้วย ชื่อศิลปิน, วง แทนที่

หรืออีกกรณีก็ ให้เครื่องเล่น เล่นเพลงแบบ shuffle แทน  [emo13]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline smith

• Email
ขอโทษครับท่านผมลืมบอกว่าผมเบรินไปนั่งฟังเพ
ลงบนรถครับ
เพราะว่า นั่งฟังวิทยุตอนเช้าเวลาไปโรงเรียนนี่เจอแต่ข่าวครับ เลยอยากหาเพลงฟังคลายเครียดครับ

ขอโทษนะครับ
ขอบคุณครับ [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27