# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยครับนีโรเบิร์นแผ่นไม่สมบูรณ์ครับ  (Read 11942 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline khonpuhai

• VPC Member
    • View Profile
 คือมีปัญหาครับ ผมใช้ nero express เบิร์นเพลงกะหนังนะครับเริ่มมาก็ปรกติดีทุกอย่าง แต่พอเบิร์นเต็ม100%มันไม่ยอมดีดออกมาอะ รอนานมากรอเป็นสิบกว่านาทีก็ไม่ยอมดีด แล้วมีข้อความขึ้นมาบอก กระบวนการเบิร์ล้มเหลวครับ แต่ถ้าเขียนแผ่นข้อมูลธรรมดาไม่มีปัญหาครับทุกอย่างปรกติดี ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ
วินโดรว์หรือไดร์ซีดีครับ เป็นมา 4-5 เดือนแล้วครับ  แต่ก่อนผมใช้ xp กะ vista ก็เป็นครับ ช่วยทีครับ

ปล.แผ่นที่มันบอกเบิร์นล้มเหลวนะเอาไปเปิดใด้ปรกติครับ ทุกอย่างครบ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองใช้ imgBurn ช่วยดูหน่อยนะครับท่าน http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=128.0 ถ้าได้ก็อาจจะเป็นที่นีโรมีปัญหา

โดยเลือกใช้หัวข้อ Write files/folders to disc แล้วจะมีให้เลือกว่าจะใส่เป็นไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่จะเขียนลงแผ่น

อิอิ กระทู้ imgBurn ในที่สุดก็ได้ใช้  [emo03]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ถ้าเปิดไฟล์ไได้ ผมว่าน่าจะมาจากตัวนีโรนะครับ ลบออกแล้วติดตั้งใหม่ดูนะครับ

Offline Annop

สงสัย Copy หนังที่มีกัน Copy ไว้มั๊ง ถ้าใช่ลองใช้ DVD Fab ดู เคยใช้ Copy หนังที่มี Protect ไว้ได้หมด

img burn ฟรีหรือป่าวครับ??
ผมก็เปลี่ยนนีโรมาหลายเวอร์ชั่นแล้วนะครับ
และไม่ใด้ก็อปแผ่นครับ ก็อปไม่มีปัญหา
พอมีโปรแกรมอื่นอีกป่าวครับ

ขอบคุณมากๆครับ

img burn ฟรีหรือป่าวครับ??
ผมก็เปลี่ยนนีโรมาหลายเวอร์ชั่นแล้วนะครับ
และไม่ใด้ก็อปแผ่นครับ ก็อปไม่มีปัญหา
พอมีโปรแกรมอื่นอีกป่าวครับ

เป็นฟรีแวร์ครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าเป็นหลาย ๆ แผ่น
หมายถึงเอาแผ่นต้นฉบับมาทำสำเนาแบบนี้ แล้วเกิดปัญหาบ่อย ๆ
ก็เป็นไปได้ว่า ตัวเครื่องดีวีดี มีปัญหาแล้วล่ะ
ช่วงเวลาการเขียน โดยเวลาที่หัวเข็มปล่อยแสงเลเซอร์ มันเริ่มมีปัญหา
คือมอเตอร์ที่เลื่อนหัวเข็มมันเริ่มเกิดปัญหา

ถ้ายังมีประกัน แนะนำส่งเคลมทันที ก่อนจะหมดประกัน [emo03]

เมื่อวานก็เจอมาอาการนึงกับเครื่องของลูกค้า คือว่าเขาต้องการเบิร์นแผ่นต่อแผ่น แต่ติดปัญหาตั้งแต่ช่วงต้นของการก็อบปี้ไฟล์ในแผ่นต้นฉบับ ลูกค้าอ้างว่าได้ลงโปรแกรมนีโรใหม่หลายครั้งแล้ว ก็ยังไม่หาย ทำให้แผ่นเสียไปเยอะเหมือนกัน เขาใช้ DVD-RW แบบ IDE น่ะครับ คิดว่าไดรว์มีปัญหาก็เลยส่งเคลมและได้ตัวใหม่มาทันที ลองดูก็เจอเหมือนเดิม

ผมก็ลองเอา DVD-RW แบบ S-ATA มาใช้งานแทน ก็เบิร์นแผ่นได้ตามปกติ เอา DVD-RW แบบ IDE อีกยี่ห้อมาใช้ก็เจออาการเหมือนเดิม

ก็เลยลองไล่ปัญหาจากการลงวินโดวส์ใหม่ แล้วลองเบิร์นแผ่นอีกครั้ง ก็พบว่าสามารถเขียนแผ่นต่อแผ่นได้จนจบ ไม่มีปัญหาอะไรตามมาอีกเลยครับ

Note. เอามาเล่าให้ฟังนะ อิอิ

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ
เด่วพรุ่งนี้จะลองดู วันนี้ขอตัวนอนก่อนครับ

ใด้แล้วครับพอดีผมใด้โปรแกรม ultra iso มาเลยลองทำดูก็ไม่มีปัญหาครับ  สงสัยเป็นที่นีโร จริงๆ ผมใช้นีโร 8.14 ที่เป็นภาษาไทยนะครับ
พอมีคู่มือในการใช้นีโรป่าวครับ อยากศึกษาอะครับ  เป็นมาตั้งนานก็ไม่เคยใช้ตัวอื่นเบิร์นนะครับ  [emo02]

ขอบคุณอีกทีครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Nero ตัวที่ผมใช้อยู่จะเป็น Nero 7 Essentials ที่แถมมาในกล่องตอนที่เราซื้อ DVD-RW นะครับ และผมก็ใช้ DVD-RW ที่เป็น IDE อีกด้วย แต่ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ และวินฯที่ผมใช้ก็เป็นตัวต้นฉบับ ปัญหาเลยมีน้อยอีกเช่นกันครับท่าน [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
Nero 7 Essentials ที่มากับกล่อง Optical Drive (CD, DVD)
เป็นรุ่นให้ใช้ฟรี แต่พอกดไปบางคำสั่ง จะมีบอกให้ซื้อตัวเต็ม
ไม่ก็บอกให้ใส่เลขรหัสกุญแจลงไป

ถ้าใครมีพวกตัวถอดรหัส แล้วได้รหัสมา ลองใส่ลงไปในช่อง Serial Number ดูนะ
แล้วจะเห็นขุมทรัพยท์ที่ Nero ซ่อนอยู่ออกมามากมาย [emo05]

ต่ออีกนิดครับ ที่คุณ fantasy ว่าให้ใส่ซีเรียล นะครับ ต้องใส่ที่ใหนหรอฮะ คือผมมีซีเรียลด้วยอะ

• N/A
ต่ออีกนิดครับ ที่คุณ fantasy ว่าให้ใส่ซีเรียล นะครับ ต้องใส่ที่ใหนหรอฮะ คือผมมีซีเรียลด้วยอะ

น่าจะอยู่ในเมนู help อ่ะนะ
ไม่ได้ใช้ nero มานานมาละ
เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้เขียนแผ่น [emo06]
ลงวินโดวส์มาเมื่อต้นปี ยังไม่ได้ลง nero เลย [emo12]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ตัวที่ผมลงใช้อยู่กับเครื่อง PC ที่แถมมาในกล่องตอนที่เราซื้อ DVD-RW ใช้เขียนแผ่นได้ทุกชนิด และจะใส่คีย์มาให้เสร็จ ไม่ต้องทำอะไรกด Next >Next อย่างเดียวเป็นอันเสร็จ ใช้งานได้เหมือนตัวเต็มๆทุกประการครับ เป็นเมนูและทุกอย่างภาษาไทยหมด จึงเหมาะกับเด็กๆใช้เขียนแผ่นที่เป็นการบ้านส่งคุณครูที่โรงเรียน ส่วนเครื่องที่ผมใช้ส่วนตัวคือ Notebook จะมีอยู่ 5ตัวตามภาพนะครับ [emo02] [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27