# Notification.
Notification

Author Topic: เกมส์ raycity ทำไมเล่นบน Window7 ไม่ได้  (Read 12693 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chet6253

• VPC Member
  • **
    • View Profile
 ผมไม่รู้เกมส์นี้ มันรองรับในวินโดว์7 หรือเปล่า เวลาเข้าเกมส์มันจะขึ้นหน้าจอสีขาวเลย และมีข้อความตามรูปที่แนบมา มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

Offline ismaell

• Webmaster
ลองตรวจสอบดูก่อนว่าที่เครื่องได้มีการลง  Direct X รุ่นใดไว้หรือไม่
- ไปที่ Start > แล้วพิมพ์ dxdiag ในช่อง Search > Enter เพื่อเปิด DirectX Diagnostic Tool คลิกตรงแท็บ System หาหัวข้อ DirectX Version ลองดูว่ามันเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ จับภาพมาให้ดูก่อนครับ  [emo02]

• **
 ของผมเป็น directx 11 ครับ windows7 ultimate

Offline ismaell

• Webmaster
อาจจะเป็นเพราะว่าบางเกมส์มันไำม่รองรับกับ Directx 11 ทีมีอยู่ใน Windows 7
ลองดาวน์โหลด DirectX End-User Runtime Web Installer  เพื่อติดตั้งส่วนประกอบทั้งหมดของ DirectX รุ่นก่อนหน้านี้ ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.microsoft.com/downloads/en/details.aspx?FamilyID=2DA43D38-DB71-4C1B-BC6A-9B6652CD92A3&displaylang=en

ลองดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ผลค่อยหาวิธีอื่นต่อไป  [emo01]

Offline ans58670

• Webmaster
- ยังไม่ Update เป็น SP1 เลย ลอง Update ดูก่อนไหม? (การ Update มีความเสี่ยงสูง โปรดใช้วิจารณญาณในการ Update!) [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- เรื่องเกมนี้ผมก็เคยเห็นลูกชายของผมเล่นอยู่ แต่เล่นกับเครื่องที่ผมลง XP ไว้ แต่เกมลูกชายผมเป็นคนไปโหลดมา แล้วติดตั้งเอง/เล่นเอง ผมไม่ได้เข้าไปทำให้ ผมก็เห็นเขาเล่นได้ทุกวันนะครับ (อายุ15) และผมว่า Windows 7 ก็น่าจะเล่นได้ (แต่ผมไม่เคยลอง) ผมอยากให้เข้าไปที่เว็บบอร์ดของเกมตรงๆเลยจะดีกว่า มีปัญหาก็ถามคนที่เล่นด้วยกันน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่า ลูกชายของผมก็ทำแบบนี้ ขอให้เครื่องของเราไม่ได้เสีย ส่วนวิธีแก้ของเกมคนเล่นต่อคนเล่นด้วยกัน เขาจะช่วยกันเองเพราะลูกชายมาถามผมๆ ก็ไม่รู้เพราะเกิดมายังไม่เคยได้เล่นเกมคอมฯเลย ตอนที่มีคอมฯให้ใช้ ผมก็แก่เกินกว่าจะเล่นเกมแล้วครับ

ที่นี่ครับ > http://www.raycity.in.th/main/main.php
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
             คุณทุกคำแนะนำครับ ผมแก้ไขได้แล้ว ความจริง เกมส์ Raycity ผมให้ทางร้านเกมส์ ลงให้ แล้ว มันก็ขึ้น error เขาเลยบอกผมว่า เกมส์ นี้ ไม่รองรับ บนวินโดว์7 ผมก็เลย ลองมาหาข้อมูลในกูเกิ้ลดู หลายคนบอกว่า เล่นได้ ผมก็ยิ่งสงสัยใหญ่แล้วทำไมเครื่องผมเล่นไม่ได้ จึงเข้ามาหาข้อมูลเรื่อยๆ ทำตามที่หลายคนแนะนำ สุดท้ายก็เล่นไม่ได้

ผมเลย ลองลง ตัวเกมส์ ที่เคยโหลดไว้นานแล้ว ลงใหม่ และรอให้มันรัน อัฟเดท ก็เลยเล่นได้แล้ว ครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27