ผมลงwindowsใหม่ครับ (คอมประกอบPC)

Started by decade1234, 07 May 2011, 19:06:34

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

decade1234

พอลงwindowsแล้วผมต้องทำยังไงอีกครับ

MILD_PLUS

Quote from: decade1234 on 07 May 2011, 19:06:34
พอลงwindowsแล้วผมต้องทำยังไงอีกครับ

- ก็ลงไดร์ฟเวอร์ของอุปกรณ์ทุกอย่างครับ เช่นอันดับแรก

1. แผ่นที่แถมมากับเมนบอร์ด ต้องลงก่อนเลย

2. การ์ดจอ

3. โปรแกรมที่ต้องใช้ Word/Excel และหรืออะไรที่ต้องการ

ปล. ก่อนการลง OS ใหม่ เราควรที่จะต้องเตรียมสิ่งที่เราต้องการใช้ไว้ให้ครบ เพราะการลง OS แต่ละครั้ง เราต้องนับหนึ่งใหม่หมด เพราะลง OS ใหม่ (วินโดวส์)ไม่ได้มีโปรแกรมมาให้เราหมดทุกอย่างนะครับ

ปล.2 เพราะมีหลายๆท่าน ที่ยังไม่เข้าใจ เพราะให้ร้านลงให้เป็นประจำ แล้วก็บอกกันปากต่อปากว่า ลงวินโดวส์ใหม่ พอยกเครื่องกลับมาบ้านก็ใช้งานได้เลย มีครบทุกอย่าง แต่ไม่รู้เลยว่าที่มีให้ครบนั้น ทางร้านลงมาให้ครับ ถ้าเรามีแค่แผ่นวินโดวส์อย่างเดียว ก็ต้องไปหาโปรแกรมมาลงเพิ่มอีกมากมายนะครับ [emo12]

*** ขออนุญาตย้ายเข้าห้องซอฟร์แวร์ครับ

Aiyara2497

ผมว่างานเข้าท่าน decade1234 ซะแล้ว ลง OS ใหม่แต่ไม่รู้อะไรเลย  [emo15]

RookiE'

ตามที่ท่าน MILD_PLUS ว่าไว้ครับ...
สำหรับโปรแกรม (Software) ก็ลงส่วนที่ท่านจะใช้เป็นประจำก็พอครับ เพราะบางโปรแกรมลงไปแล้วไม่ได้ใช้มันก็รกไดร์ฟไปเปล่าๆ ครับ  [emo02] แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็จะต้องเตรียมให้พร้อมก่อนลงวินโดว์หล่ะครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles