พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับการ Connect AirCard อยากให้ช่วยตอบหน่อยฮะ

Started by A/2ENA, 03 May 2011, 02:15:51

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

A/2ENA

ปกติแล้ว Connect ได้ตามปกติ มาหลังๆ 2-3 วันนี้ กด Connect ปั้ป ขึ้นว่า

"a device attached to the system is not functioning"

กระผมเลยสงสัยว่ามันเป็นอารายย ไดฟ์เวอร์เป็นอะไรรึเปล่า ลองลบ แล้วติดตั้งใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

เอ่อผมใช้ Aircard ของ AIS 7.2 mb นะคับ ยังไงรบกวนผู้รู้มาช่วยแก้หน่อยคับ ยืมไวเรส เพื่อนเล่น ><

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบนะคับผม

microsoft

ไม่ทราบว่าท่านพอจะมีเครื่องเพื่อนๆที่พอจะหยิบยืมมาให้ทดลองเสียบแอร์การ์ดตัวนี้สำหรับทดสอบบ้างหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นไปได้ลองเสียบใช้งานกับเครื่องอื่นๆดูด้วย เผื่อว่าพอร์ต USB ของเครื่องหรือระบบวินโดวส์มีปัญหาก็เป็นไปได้ หรือถ้าเสียบกับเครื่องอื่นๆแล้วยังไม่ได้ ก็อาจจะเป็นปัญหาที่ตัวแอร์การ์ดเองก็ได้นะครับ  [emo02]

Go Up