# Notification.
Notification

Author Topic: ทำยังไงให้วินโด้ปลอมสามารถอัพเดทได้  (Read 9706 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline [LB_DESIGN]

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
คือผมใช่วินโด้ของปลอมครับเลยไม่อยากจะอัพเดทสักเท่าไหร่กลัวเครื่องมีปัณหาครับเลยอย่ากจะรบกวนให้พี่ๆน้องๆช่วยผมหน่อยว่าจะทำยังไงที่จะทำให้วินโด้เป็นของเเท้ได้ๆบ้างเเล้วสามารถอัพเดทอะครับ

ขอบคุณครับ

Offline ans58670

• Webmaster
- แหม...มันน่าตอบจริงๆ [emo11] แต่คงต้องลองๆหาดูเอาเองนะ เผื่อโชคดีอาจมีในนี้ [emo02]

Offline Aiyara2497

• VPC Member
ผมส่งเมล์ไปให้แล้วนะ 3 ตัวแต่หลุดรอดไปได้แค่ตัวเดียว อีกสองตัวโดนบล็อกไว้ครับไม่ผ่าน
ลองค้นดูในเวบนี้เอาครับเดี๋ยวท่านก็เจอเองครับมีคนเคยให้ไว้แล้ว  [emo08]
ผู้เฒ่าอยากรู้

• **
    • Email
ผมส่งเมล์ไปให้แล้วนะ 3 ตัวแต่หลุดรอดไปได้แค่ตัวเดียว อีกสองตัวโดนบล็อกไว้ครับไม่ผ่าน
ลองค้นดูในเวบนี้เอาครับเดี๋ยวท่านก็เจอเองครับมีคนเคยให้ไว้แล้ว  [emo08]
ขอบคุณมากครับเเต่ถามหน่อยน๊ะครับว่า

ไปโหลด MSE คืออะไรเหรอครับงง

ช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

Offline ismaell

• Webmaster
MSE ย่อมาจาก Microsoft Security Essentials คือโปรแกรมป้องกันไวรัส ของฟรีจาก Microsoft ครับ
แต่ผู้ที่จะใช้โปรแกรมตัวนี้ได้ วินโดวส์ต้องผ่านการตรวจสอบจาก  Microsoft ก่อนครับว่าเป็นของแท้ ส่วนของเถื่อนหมดสิทธิ์ครับ  [emo13]

• **
    • Email
ขอบคุณมากครับตอนนี้ก็อัพเดทวินโด้เรียบร้อยเเล้วครับหายห่วงเเล้วครับขอบคุณครับ [emo19]

Offline ans58670

• Webmaster
MSE ย่อมาจาก Microsoft Security Essentials คือโปรแกรมป้องกันไวรัส ของฟรีจาก Microsoft ครับ
แต่ผู้ที่จะใช้โปรแกรมตัวนี้ได้ วินโดวส์ต้องผ่านการตรวจสอบจาก  Microsoft ก่อนครับว่าเป็นของแท้ ส่วนของเถื่อนหมดสิทธิ์ครับ  [emo13]

- เครื่องของตัวเองที่ใช้อยู่นี่ลง Microsoft Security Essentials ไว้ แต่...เป็นของเถื่อนแท้ๆ [emo08]

- ส่วนไอ้เครื่องที่เป็น Windows + Office แท้ๆที่มีอยู่ทั้งหลายที่จ่ายเงินไปเป็นสิบๆเครื่องที่ใช้ทำงานนี่...ใช้โปรแกรม Anti-Virus อื่นหมดเลย (บอกเลยว่าเสียเงินอีกด้วย นำแสดงโดยเฉินหลง) [emo11]

Offline Aiyara2497

อัพเดทวินโด้แล้วทีนี้ขั้นต่อไปลองโหลด M.S.E. แต่ไม่ต้องติดตั้งก็ได้นะครับ
เอาแค่ให้โปรแกรมตรวจสอบดูว่าผ่านหรือไม่ผ่านแค่นั้นก็พอครับ ถ้าผ่านก็ OK
ถ้าไม่ผ่านก็ปิด Auto Update ซะนะครับเดี๋ยวงานเข้า แล้วหาตัวใหม่มาลงซะ
แต่น่าจะผ่านนะครับเพราะว่าผมก็ใช้งานอยู่ ดูที่มุมขวาของรูปดูครับ จะเห็นรูป
บ้านสีเขียวมีธงปลิวไสวอยู่นั่นคือโลโก้ของ MSE เขาล่ะครับ  [emo08]
ผู้เฒ่าอยากรู้

Offline limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email
คือผมใช่วินโด้ของปลอมครับเลยไม่อยากจะอัพเดทสักเท่าไหร่กลัวเครื่องมีปัณหาครับเลยอย่ากจะรบกวนให้พี่ๆน้องๆช่วยผมหน่อยว่าจะทำยังไงที่จะทำให้วินโด้เป็นของเเท้ได้ๆบ้างเเล้วสามารถอัพเดทอะครับ

ขอบคุณครับ

ผมไม่รู้ว่าผมตอบถูกคำถามหรือเปล่านะครับ ถ้าจะให้เป็นของแท้ ก็ซื้อเอา แต่ถ้าเป็นของเถื่อนก็หา windows7

Offline specialone

• **
    • Email
วินโดว 7 ไม่กล้าอัพ ... เพราะเอาไฟล์ที่เค้ามาแจก แล้วอัพ

คอมดันเพี้ยนๆ ตั้องรีสตาร์ทใหม่ แต่นานๆปนที หรือผมอัพผิดก็ไม่รู้  [emo14]

แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากครับ

เคยลองอ่านวิธีทำเป็นของแท้ ด้วยโปรแกรมบางตัว ... มันทำยากกว่า XP มาก เลยตัดสินใจไม่ทำ กลัวพลาด

ผมไม่ค่อยใส่ใจเรื่องอัพเดดทมากนักครับ ขอให้มีใช้ ก็พอใจแล้ว  [emo01]

ปล.แต่ถ้าทำได้ ก็อยากทำ  [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27