# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยเลือกหน่อย ครับ จะใช้ Windows 7 ตัวไหน ดี  (Read 5843 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline natnat123

• VPC Member
  • *
    • MSN Messenger - admin@2nd-hack.net
    • View Profile
    • 2nd-hack.net
    • Email
ช่วยเลือกหน่อย ครับ จะใช้ Windows 7 ตัวไหน ดี
Windows 7 x32-Bit Home Preinum

Windows 7 x64-Bit Home Premium

Windows 7 x32-Bit Professional

Windows 7 x64-Bit Professional
พอดี จะลง windows 7 ใหม่ น่ะ ครับ
ทำแต่เว็บไม่เคยดูแลคอมเลย - -"

Offline ismaell

• Webmaster
พอจะบอกสเปคเครื่องแบบคร่าวๆได้มั้ยครับ อย่างเช่น
CPU : รุ่นอะไร?
Mainbord: รุ่นอะไร? ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
RAM: เท่าไหร่
Hardisk: ความจุเท่าไหร่
รวมถึงการใช้งานด้วยว่าต้องการใช้งานแบบไหน จะได้ช่วยพิจารณาให้ครับ  [emo02]

• *
    • MSN Messenger - admin@2nd-hack.net
    • Email
พอจะบอกสเปคเครื่องแบบคร่าวๆได้มั้ยครับ อย่างเช่น
CPU : รุ่นอะไร?
Mainbord: รุ่นอะไร? ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
RAM: เท่าไหร่
Hardisk: ความจุเท่าไหร่
รวมถึงการใช้งานด้วยว่าต้องการใช้งานแบบไหน จะได้ช่วยพิจารณาให้ครับ  [emo02]

สั่งประกอบ นะครับ
ราคา 18,000-
ค่าของ RAM
Processor: AMD Athlon(tm)II X2 245 Processor (2 CPU),~2.9GHz
Memory: 2048MB RAM
เมนบอร์ด
Name: NviDia GeForce 9500 GT
เน้น เล่น เกม,ทำเว็บ,เขียนโปรแกรม น่ะครับ
ทำแต่เว็บไม่เคยดูแลคอมเลย - -"

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ตามภามมองเห็นลางๆ เป็น Windows 7 Home Premium 64Bit ก็โอเคแล้วครับ

ปล. ใจผมอยากจะแนะนำให้ลงเป็น Windows 7 Home Premium 32Bit  ก็พอแล้ว สำหรับวัยรุ่น/ดูหนัง/ฟังเพลง/เล่นเกมครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
    • Email
- ตามภามมองเห็นลางๆ เป็น Windows 7 Home Premium 64Bit ก็โอเคแล้วครับ

ปล. ใจผมอยากจะแนะนำให้ลงเป็น Windows 7 Home Premium 32Bit  ก็พอแล้ว สำหรับวัยรุ่น/ดูหนัง/ฟังเพลง/เล่นเกมครับ
ครับ ขอบคุณ มาก นะ ครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
แรมในเครื่องแค่ 2GB ลองใช้งานเป็น 32-Bit จะไหลลื่นดีกว่าครับ ถ้าหากใช้เป็น 64-Bit ช่วงแรกก็ใช้งานได้ แต่พอใช้งานไปสักพัก จะพบว่าเครื่องอืดขึ้น เพราะระบบ 64-Bit จะกินทรัพยากรระบบเยอะกว่านะครับ ยิ่งถ้าเปิด application ใหญ่ๆอย่างพวก photoshop ประมาณนี้จะเห็นผลเลย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline archi

• **
    • Email
อยากรู้คำตอบด้วยคน แต่ตอนนี้ท่านจขกท.หายไปไหนเสียแล้วล่ะครับ  [emo12]

Offline แมน

ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ
ถ้าชอบเล่นเกมส์เก่าๆ หน่อยที่ออกมานานแล้วก็คงต้องกลับไปใช้ Windows XP 32 หรือ 64 Bit ครับ
ถ้าชอบตามให้ทันเทคโนโลยี ก็ Windows 7
แรมน้อยก็  7 32bit
แรมเกิน 4 GB ก็  7 64 bit
ส่วนผมใช้ windows 7 Home Premium 32 bit เพราะมากับโน๊ตบุ๊คไม่ต้องเสียตังค์ซื้อมาเพิ่ม
จริงๆ แล้ว ส่วนตัว windows อะไรก็ได้ครับขอให้ถูกลิขสิทธิ์จะได้อัพเดตได้อย่างสบายใจ
แล้วก็ตรงกับความต้องการใช้งาน เช่นเครื่องส่วนตัวก็ใช้ 7 จะได้ลงโปรแกรมใหม่ๆ ได้
แต่เครื่องใ้ช้งานที่โรงเรียนก็ต้อง xp เพราะโปรแกรมที่สอนนักเรียนตามหลักสูตรของมัธยมบ้านเรายังผูกติกกับ Xp
(พวก windows เถื่อนมีเกือบทุกเวอร์ชั่นครับแต่เอาไว้ลงให้เพื่อนๆ ครูแล้วก็คนที่รู้จัก)
ครูคอมพ์บ้านนอก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27