# Notification.
Notification

Author Topic: โน้ตบุ๊คใช้บลูทูธไม่ได้ครับ  (Read 25846 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ismaell

• Webmaster
    • View Profile
เนื่องจากโน้ตบุ๊คของกระผม แต่ก่อนเคยใช้เชื่อมต่อบลูทูธได้ แต่มาวันนี้กลับใช้ไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดเหมือนกันครับ อาการคือ เมื่อผมเลือกไฟล์ที่จะส่งไปที่บลูทูธ จากนั้นเลือกอุปกรณ์เชื่อมต่อ พอกดเลือกแล้วมันก็ขึ้น Error ว่า

bluetooth device not found.
please verify that your bluetooth device is properly connected and turned on.

ไอค่อนตรงsystem tray ตรงข้อความ Allow a Device to connect ก็เป็นตัวจางๆ

ลองแก้ไขโดยการ uninstall Driver แล้วอัพเดทใหม่ยังเป็นเหมือนเดิม เลยมาถามทุกๆท่านว่า มีใครเคยเกิดปัญหาอย่างผมบ้าง และมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ  [emo13] ผมมีภาพให้ดูครับ

ปล. เกือบลืมบอกไปว่า ผมใช้ Samsung R439-DT01TH ส่วน OS Windows 7 ultimate 32-bit ครับ  [emo01]

Offline noregrets

• VPC Member
  • *
ลองถอดออก แล้วลงเวอชั่นตัวเก่าดูครับ

Offline Annop

ปรกติถ้าเคยใช้งานกันแล้ว ลอง Double Click ที่ Icon Bluetooth ตรง Taskbar ด้านล่างขวา
ขนาดไม่เปิดมือถือก็จะขึ้นตามรูปแรกคือเครื่องที่เรา Pair Device และใช้งานมาแล้ว
พอ Double Click เข้าไปอีก็จะขึ้นรูปที่ 2 ให้ Connect ได้
ตกลงตอนนี้ถึงขั้นตอนไหนครับ ถ้า Double Click ที่ Icon Bluetooth แล้วไม่มีคงต้องลอง Pair Device ใหม่ดูครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- เหมือนผมเลยครับ อะไรที่มันไฮเทคๆ แบบไร้สายผมจะใช้ไม่ค่อยเป็น อย่างคอมฯ ก็คือ Wireless, Bluetooth ทำไม่ได้สักที ที่ไร้สายอย่างเดียวที่ใช้เป็นคือ โทรศัพท์มือถือเท่านั้นครับ คงต้องไปฝึกวิทยายุทธเพิ่มซะแล้วครับ

- เมื่องานเลี้ยงครั้งที่ผ่านมา ผมเอาโน๊ตบุ๊กของผมไปด้วย และก็ท่านแฟนต้าเอาโทรศัพท์มือถือ Ipod อะไรพวกนี้ (ผมไม่เคยใช้) แล้วใช้โน๊ตบุ๊กของผมทำการเชื่อมต่อเข้าหากัน เพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตก็ใช้ได้ พอผมจะมาทำแบบนั้นใช้บ้างที่บ้าน กลับทำไม่เป็น/ใช้ไม่ได้เวรกรรมจริงๆ ครับ [emo12] [emo16]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

คงต้องไปหัดใช้กันที่ไหนสักแห่งแล้วมั้งครับ หัดดื่ม....ยากกว่าอืกครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
คงต้องไปหัดใช้กันที่ไหนสักแห่งแล้วมั้งครับ หัดดื่ม....ยากกว่าอืกครับ

- มันต้องมีค่าขึ้นครู สัก 1 กลมไหม? ครับท่าน สัญญาณจะได้ลื่นๆ แรงๆ นะครับ [emo18] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
ปกติเวลาที่ผมจะใช้บลูทูธ ผมจะไปที่ไฟล์นั้นแล้วสั่งคลิกขวา > Send to > Bluetooth
มันจะขึ้นหน้าต่าง Bluetooth Wizard ผมก็ Next ไป หลังจากนั้นก็ค้นหาอุปกรณ์ พอเจอ ก็กด OK มันก็ขึ้น

bluetooth device not found.
please verify that your bluetooth device is properly connected and turned on.

อย่างที่บอกนั่นแหละครับ ซึ่งก็เคยทำแบบนี้มาโดยตลอด แต่ก็ไม่ได้ใช้บ่อยอะไร ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่ามาจากสาเหตุที่ผมไปอัพเดทวินโดวส์เป็น SP1 หรือเปล่า
ทดลองลอง unisstall Driver ออก แล้วลงใหม่จากแผ่นที่มากับเครื่องก็ใช้ไม่ได้ อัพเดทใหม่ก็ใช้ไม่ได้อย่างที่กล่าวครับ

คงต้องลองตามวิธีที่ท่าน Annop แนะนำดูก่อนครับ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ได้ไปปิดบลูทูธในไบออส หรือไม่ก็ใน device manager หรือเปล่าท่าน
บางทีเส้นผมบังภูเขา ก็ทำให้มองไม่เห็นหนทางแก้นะครับผม

ถ้าบลูทูธเสียจริง คงต้องเคลมแล้วล่ะ [emo12]

• Webmaster
ได้ไปปิดบลูทูธในไบออส หรือไม่ก็ใน device manager หรือเปล่าท่าน
บางทีเส้นผมบังภูเขา ก็ทำให้มองไม่เห็นหนทางแก้นะครับผม

ถ้าบลูทูธเสียจริง คงต้องเคลมแล้วล่ะ [emo12]
ไม่ได้ไปปิดเลยครับท่านแฟนต้า๚ ಠ-ಠ  ถึงโน้ตบุ๊คเครื่องนี้ ส่วนใหญ่แฟนผมจะเป็นผู้ใช้งาน แต่เค้าก็แค่เล่นเฟสบุ๊คอย่างเดียว ผมว่าบลูทูธน่าจะเสียเข้าให้แล้วสิครับ  [emo12]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าลองด้วยวิธีต่างๆไม่ได้ คงจะเหลืออีกวิธีที่นับว่าเป็นวิธีสุดท้ายคือ ลองลง windows ใหม่ดูก่อนส่งเคลมครับ เผื่อ windows อาจจะมีปัญหาก็ได้น่ะครับท่าน  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27