# Notification.
Notification

Author Topic: ผมขอความรู้และรายละเอียดเกี่ยวกับ Dream Box และประโยชน์การใช้งานครับ  (Read 3062 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Aiyara2497

• VPC Member
    • View Profile
เมื่อตอนสงกรานต์ผมได้ไปบ้านน้องสาว ได้ดูโทรทัศน์รายการ HBO ซึ่งบ้านของน้องสาวไม่ได้ติดตั้งจานดาวเทียม
แต่ได้ติดตั้งกล่องดรีมบ็อกซ์ต่อพ่วงกับอินเทอร์เน็ต ผมก็เลยสนใจที่จะติดตั้งบ้าง แต่ตัวผมเองไม่มีความรู้และไม่รู้จัก
ไอ้เจ้ากล่องที่ว่านี้เลย
ผมจึงขอรบกวนท่านที่มีความรู้และรู้จักไอ้เจ้ากล่องที่ว่านี้ช่วยอธิบายให้ผมได้เข้าใจและรู้จักมันดียิ่งขึ้นอีกสักหน่อยครับ
จะเป็นพระคุณอย่างสูง  [emo19]
ผู้เฒ่าอยากรู้

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ผมเองก็ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่ก็น่าจะคล้ายๆ กันกับ UBC ในสมัยแรกๆ นะครับ

- ลองศึกษารายละเอียดจากที่นี่ดูก่อนนะครับ > http://dreamboxd.com/?gclid=CNutg8jTragCFUV76wodsnFhHA
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ขอบคุณครับท่าน MILD_PLUS ผมไปตามลิงค์ที่ท่านให้มารูปแบบของกล่องมันไม่ใช่แบบนี้ครับและของน้อง
ติดตั้งพร้อมเซ็ตเรียบร้อยราคา 3400 บาทดูได้ตลอดชีพครับ  [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- น่าจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า ดูฟรีตลอดชีพ 3,440บาท ราคาโปรโมชั่นลดลงมาแล้วเหลือ 3,200บาทครับ

ที่นี่ครับ > http://www.vitdreambox.com/

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

Dream Box ก็เป็น Receiver รับดาวเทียมชนิดหนึ่งที่ฉลาดกว่า Receiver ทั่วไป
มี OS เป็น Linux ใช้แอบดู UBC โดยไม่ต้องเสียเงินให้ UBC ได้
แต่ต้องใช้ด่อ Internet ด้วยเพื่อรับส่งรหัสปลดล๊อก UBC
ที่มีขายทั้วไปก็เป็นของจีนนะครับ (ไม่มีอะไรที่จีนทำไม่ได้) ของแท้รู้สึกว่าจะเป็นเยอรมัน

ดูฟรีตลอดนี่ผมไม่ค่อยเชื่อถือเท่าไหร่ครับ
เสียค่าบ้านเช่า (ศัพย์ของทาง Dream Box) รายเดือนก็ไม่แพงนะครับ ทั่วไปก็ประมาณ 250 บาท
มีหลายแห่งทำกันตาม Web ที่ท่าน MILD_PLUS ลงไว้ก็เป็นแห่งนึง
ถ้าเป็นรุ่นที่ท่านลงไว้คือ 500s ต้องมีจานรับดาวเทียมครับ
Internet ใช้แค่รับส่งรหัสปลดล๊อกเท่านั้น ไม่ได้ต้องการ Net แรงเลยครับ

ถ้าสนใจรายละเอียดมากๆแบบจะทำเองเป็นเลยก็ไปเรียนที่นี่ครับ
ควรเป็นสมาชิก แต่ไม่เปิดตลอด บางช่วงมีให้ซื้อ True Muney 50 บาท เป็นค่าบำรุง Web ก็มีครับ
http://thaidreambox.bayore.net/

ขอบคุณครับท่าน Annop ที่ให้รายละเอียดส่วนรูปที่ผมลงผมเอามาจากเวบที่ท่าน MILD_PLUS ให้ลิงค์
ผมมาครับไม่ใช่หน้าตาแบบนี้ครับ เดี๋ยวผมจะไปตามลิงค์อีกสองลิงค์ที่ใด้มาครับ คิดว่าน่าจะใช่ ขอบคุณครับ  [emo19]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27