# Notification.
Notification

Author Topic: ขณะนี้ที่บ้านของผมได้จัดปาร์ตี้เล็กๆ ขึ้นภายในบ้านเพื่อฉลองสงกรานต์ครับ  (Read 2811 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
- ทุกวันนี้เราก็พูดคุยกันแต่เรื่องคอมฯ ซ้ำซากจำเจ มาเปลี่ยนบรรยากาศกันบ้างดีกว่าครับ เพื่อพักผ่อน ผมอยู่กับเพื่อนๆ รวม 3 คน เมื่อเอาอายุมาบวกรวมกัน ก็ปาเข้าไป 177ปี (ไม่ได้มาใบ้หวยนะครับ)

- นั่งดื่มกินกันตามประสาหนุ่มเหลือน้อย ฟังเพลง+ร้องเพลง โดยใช้เครื่อง Notebook มาต่อ และเอาลำโพงจากบ้านเพื่อนเป็นแบบ 2.1CH ตัวใหญ่เสียงดี ไมค์แบบไร้สายครบชุดเลยครับ

- ร้องเพลงเก่าๆ แก่ๆ กันทั้งนั้น อย่างเช่นเพลงนี้ครับ
[youtube=600,367]Ju3Q1UipHSA&feature=related[/youtube]

ปล. ท่านใดจะแจมกับผมก็เชิญได้นะครับ โดยการส่งเพลงมาแบ่งกันฟัง และก็พูดคุยกันทางหน้าเว็บบอร์ดนี้นะครับ [emo01]

ปล.2 ไม่คุยเรื่องคอมฯ นะครับ ขอเป็นเรื่องเพลงล้วนๆ ครับ  [emo01]

[youtube=600,367]RabAcvizwKY&feature=artist[/youtube]

[youtube=600,367]m24uUzJgfwQ[/youtube]

[youtube=600,367]b_xtDRr9syM[/youtube]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ismaell

• Webmaster
เรียนท่าน MILD_PLUS ครับ ผมขอแนะนำเพลงนี้เลยครับ เลือดลมจะได้ฉีดพล่านยิ่งขึ้น  [emo05]

[youtube=600,367]qrO4YZeyl0I[/youtube]

ถ้ากลัวหน้ามืดเป็นลมไปซะก่อน เปลี่ยนเป็นเพลงนี้ก็ได้ครับ

[youtube=600,367]T0CTi2yH7nk[/youtube]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอเข้ามาร่วมฟังด้วยดีกว่า ไม่ถนัดกับการหาเพลงสากลแนวนี้น่ะครับ แต่ก็น่าจะไปร่วมแจมด้วยจังเลย นัดเพื่อนในเว็บไปกันสักหลายๆคนด้วยนะครับ  [emo04]  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
- ผมกำลังได้ที่ และมีความสูขมากๆ เลยครับ ที่ได้ทำอะไรสบายๆ แบบที่ชอบๆ บ้างนะครับ คืนนี้ช่างมีความสูข/สวยงามเหลือเกินครับ

[youtube=600,367]vUSzL2leaFM&feature=related[/youtube]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
ขอเข้ามาร่วมฟังด้วยดีกว่า ไม่ถนัดกับการหาเพลงสากลแนวนี้น่ะครับ แต่ก็น่าจะไปร่วมแจมด้วยจังเลย นัดเพื่อนในเว็บไปกันสักหลายๆคนด้วยนะครับ  [emo04]  [emo01]

- เพลงอะไร/แนวไหนก็ได้หมดครับ ของให้เป็นเพลงที่เราชอบ สมมุติว่าเรากำลังร้องให้พี่ๆ น้องๆ ฟังก็แล้วกันนะครับ [emo01] [emo02]

ปล. มีเพื่อนเพิ่มเข้ามาที่บ้านอีก 2 คน+กับแกล้ม (แต่ไม่มีแก้ม) + น้ำสีชาอีก 2 ขวด ราตรีนี้ยังเยาว ตะวันเพิ่งจะคาบแก้วเองครับ [emo18]

ขอส่งเป็นแนวนี้ก็แล้วกัน เพื่อความครึกครื้น  [emo08]

[youtube=600,367]no30f7MAAu4[/youtube]

[emo08]  [emo04]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

เอามาฝากเพิ่มเติมครับ เพิ่งเจอมา มันฮาดี พี่บี้ตัวจริง อาจจะต้องชิดซ้าย 555+

Look Like Love - บี้ The Ska [MV]
[youtube=600,367]UsIJaCkUqE8[/youtube]

และ กินตับ เท่ง - บี้ The Ska [MV]
[youtube=600,367]Kbik9m2swnE[/youtube]

• Webmaster
เอามาฝากเพิ่มเติมครับ เพิ่งเจอมา มันฮาดี พี่บี้ตัวจริง อาจจะต้องชิดซ้าย 555+

Look Like Love - บี้ The Ska [MV]
[youtube=600,367]UsIJaCkUqE8[/youtube]

และ กินตับ เท่ง - บี้ The Ska [MV]
[youtube=600,367]Kbik9m2swnE[/youtube]
[emo01] [emo01] [emo01] [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27