# Notification.
Notification

Author Topic: สวัสดีปีใหม่ไทยนะจ๊ะ สงกรานต์นี้เพื่อนๆพี่ๆไปเที่ยวเล่นน้ำกันที่ไหนบ้าง  (Read 3415 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline saxphone

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ส่วนผมวันนี้ยังไม่ได้ไป แต่พรุ่งนี้ก็ยังไม่แน่ครับ ไม่รู้จะไปเล่นที่ไหนดี เพื่อนๆพี่ๆท่านไหนมีที่เที่ยวแนะนำกันบ้าง

[emo04]  [emo05]  [emo03]

Offline ismaell

• Webmaster
อยู่แถวไหนหรือครับ ถ้ากรุงเทพฯ ก็ไม่ต้องคิดอะไรมาก ถนนข้าวสาร หรือถนนสีลม ที่ขึ้นชื่อ ส่วนที่อื่นนึกไม่ออกครับ  [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- สำหรับผม...ตอบได้โดยไม่ต้องคิดมากเลยครับ ผมเล่นน้ำสีชาๆ ที่อยู่ในขวดอยู่กับบ้านครับ [emo18]

ปล. และวันนี้ลูกชายคนโต+กับหลานชายอีก 2 คน อายุก็ไล่ตั้งแต่ 23/26/32 ตามลำดับ มาลดน้ำขอพรกับผมที่เป็นลุงใหญ่ที่สุดของตระกูล พร้อมกับซื้อของที่ผมชอบๆ มาฝาก และก็กำชับว่า ค่อยๆดื่มวันละเล็กละน้อยนะครับคุณลุง จะได้อยู่กับลูกกับหลานไปได้นานๆ ครับ [emo19]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมก็ไม่ได้ไปเล่นน้ำแถวไหนครับติดงานเหมือนกัน ได้แต่เล่นน้ำอยู่กับห้องครับ เช้า-เย็นเลย  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
ผมก็ไม่ได้ไปเล่นน้ำแถวไหนครับติดงานเหมือนกัน ได้แต่เล่นน้ำอยู่กับห้องครับ เช้า-เย็นเลย  [emo08]
เล่นคนเดียว? หรือมีใครมาช่วยเล่นด้วยหรือเปล่าครับท่าน microsoft  [emo06] [emo08] [emo09]

เล่นคนเดียว? หรือมีใครมาช่วยเล่นด้วยหรือเปล่าครับท่าน microsoft  [emo06] [emo08] [emo09]

หมายถึงอาบน้ำน่ะครับ อาบคนเดียวครับ ไม่มีใครมาช่วยอาบเลย  [emo05]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ปีนี้ในพันทิบมีการวิ่งไล่ยิง (น้ำ) กันหรือเปล่าท่าน microsoft
เพราะปีก่อน ๆ เกือบโดนลูกหลงไปเต็ม ๆ ตัว
แต่ยังดีที่หลบทัน ไม่อย่างนั้นโทรศัพท์สะอาดแน่ ๆ [emo12]

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ส่วนตัวผมทำงานครับ เพราะว่าบ้านนี้เมืองนี้เขาไม่รู้จักสงกรานต์ หรืออาจจะรู้จักแต่ไม่มีวันหยุดให้เหมือนบ้านเรา [emo17] [emo08]

Offline ans58670

• Webmaster
- 12, 13 และ 14 เม.ย. ทำงาน

- 15 เม.ย. ว่าจะเอา Harry Potter ไปนั่งดูที่บ้านและหาเครื่องดื่มมานั่งทาน

- 16 เม.ย. จะออกไปนอกบ้านเพื่อให้เปิดโอกาสให้สาวๆทั่วไปที่ไม่ใช่ภริยาได้กรี๊ดสักวัน...ถ้าเขายังไม่เลิกกันนะ [emo02]

ปีนี้ในพันทิบมีการวิ่งไล่ยิง (น้ำ) กันหรือเปล่าท่าน microsoft
เพราะปีก่อน ๆ เกือบโดนลูกหลงไปเต็ม ๆ ตัว
แต่ยังดีที่หลบทัน ไม่อย่างนั้นโทรศัพท์สะอาดแน่ ๆ [emo12]

มีครับ แต่มีนิดหน่อยนะ (ผมก็เล่นกับเพื่อนข้างๆร้านนั่นแหละ เพราะเขามาฉีดผมก่อน)  [emo05]  [emo06]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ไม่ได้ออกไปไหนเลยครับท่าน  [emo10] กลัวโดนน้ำสาวๆ เค้าจะมารุมป้ายแป้งเอาหน่ะครับ  [emo08]
(ที่จริง ไม่อยากออกไปไหนมากกว่า จะไปหาอะไรกินนอกบ้าน ร้านค้าส่วนมากก็ปิดหมด ก็เลยหมกตัวอยู่ที่บ้านดีกว่าครับ  [emo02])

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
มาตอบเอาวันสุดท้าย เผื่อว่าจะมีใครชวนไปเล่นน้ำบ้าง
สรุป แห้วครับ อยู่แต่บ้านล่ะครับปีนี้  [emo13]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

วันนี้ผมก็เกือบโดนราดน้ำเหมือนกันครับ สาวๆในซอยขอนิดนึง (และมีวงเหล้าอยู่ใกล้ๆ) แต่ผมก็บอกว่าพรุ่งนี้ต้องทำงานต่อ เดี๋ยวกางเกง, รองเท้า, กระเป๋าสพายเปียก มีหวังได้ขาดงานกันแน่ๆ ดีนะที่เขาเข้ามาขอดีๆ เราก็ตอบไปดีๆ ก็เลยไม่โดน ไม่งั้นหากเปียกน้ำแบบโดนแกล้ง มีหวังไม่ได้เดินเข้า-ออกซอยนี้กันแน่ๆเลย  [emo18]  [emo06]

Offline saxphone

• VPC Member.
  • **
อยู่แถวไหนหรือครับ ถ้ากรุงเทพฯ ก็ไม่ต้องคิดอะไรมาก ถนนข้าวสาร หรือถนนสีลม ที่ขึ้นชื่อ ส่วนที่อื่นนึกไม่ออกครับ  [emo05]

ผมไปมาแล้วครับ แถวสีลม คนเยอะมาก สนุกมาก แต่คนเยอะๆก็หายใจไม่ค่อยสะดวกเลยครับ  [emo01]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ผมไปมาแล้วครับ แถวสีลม คนเยอะมาก สนุกมาก แต่คนเยอะๆก็หายใจไม่ค่อยสะดวกเลยครับ  [emo01]
คนเยอะเลยแย่งอากาศหายใจกัน หรือเจอสาวๆ กับเสื้อเปียกๆ แนบเนื้อขาวๆ เยอะ...
เลยทำให้ท่าน saxphone เลือดลมแปรปวน ทำให้หายใจไม่ค่อยสะดวกหรือครับ  [emo09]  [emo09]  [emo08]

( โอ๊ะ ! เหมือนจะติดเรทนะเรานี่  [emo06])

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27