โปรแกรมเช็คอุณภูมิของผมมันบอกว่าhddของผมมันแค่94%ครับ

Started by mintkung, 26 September 2009, 16:41:08

previous topic - next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Go Down

mintkung

แบบนี้แสดงว่าhddของผมใกล้จะพังแล้วหรือครับ [emo12]

MILD_PLUS

กำ...ตัวนั้นไม่ใช่อุณหภูมิครับ เป็นเรื่องของสูขภาพ (Heath) 94% แสดงว่ายังดีอยู่ครับ ส่วนตัวบอกอุณหภูมิอยู่อันล่างถัดลงมา บอกอยู่ที่ 29C ครับ

mintkung

Quote from: MILD_PLUS on 26 September 2009, 16:53:57
กำ...ตัวนั้นไม่ใช่อุณหภูมิครับ เป็นเรื่องของสูขภาพ (Heath) 94% แสดงว่ายังดีอยู่ครับ ส่วนตัวบอกอุณหภูมิอยู่อันล่างถัดลงมา บอกอยู่ที่ 29C ครับ

ขอบคุณครับ แล้วHeathต้องอยู่ที่กี่เปอร์เซนครับ ถึงจะดูน่าเป็นห่วง

MILD_PLUS

ถ้าต่ำกว่า 80% ให้เตรียมสำรองข้อมูลไว้ได้เลย คงไม่รอดครับ เพียงแต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้นครับ [emo12]

fantasy ಠ-ಠ

ลองดูจากกระทู้นี้ได้เลยครับ
http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=138.0

สุขภาพ HDD ตกฮวบ ๆ
ดีนะที่เอะใจก่อน ถ้าช้าไปวันเดียว ข้อมูลหายเกลี้ยงแน่ ๆ [emo12]
ทีแรกกะจะดูอาการก่อน แต่พอบูตมาสองสามครั้ง มันเริ่มหา HDD ไม่เจอ ก็เลยพาส่งศูนย์ทันทีเลย

Go Up