ถามเรื่องโน๊ตบุ๊ค Asus

Started by lawloei, 02 April 2011, 13:07:44

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

lawloei

คือว่ามีปัญหาเรื่องการพิมภาษาไทย
จะพิมพ์ตัว ท มันจะเป็นเลข 0 ที่มันเป็นตัวเลขสีฟ้าในแป้นนะครับผม
มันจะพิมภาษาไทยไม่ได้ ภ้าพิมมันจะเป็นตัวเลขตามภาพ แก้ยังไงครับ

ismaell

ลองวิธีนี้ดูครับ น่าจะใช้ได้
กดปุ่ม Fn ค้างไว้ แล้วกด F11 เพื่อล็อค ตัวเลขบน keyboard ก็น่าจะพิมพ์ตัวภาษาไทยได้
เวลาจะพิมพ์ตัวเลขก็กดปุ่ม Fn + Numlk  หรือ กดปุ่ม Fn ค้างไว้ แล้วตามด้วยหมายเลขที่ต้องการ
ลองดูครับผม  [emo02]

microsoft

ถ้าพิมพ์เป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษ ที่ตำแหน่ง M จะกลายเป็นเลขศูนย์ไปด้วยหรือเปล่าครับ ตอนที่ใช้งานการพิมพ์ตัวอักษร ปุ่ม Fn ค้างอยู่บ้างมั้ย  [emo04]

smon19

เคยเจอะปัญหาแต่ยังแก้ไม่ได้ครับ

Go Up