# Notification.
Notification

Author Topic: เล่นเกมส์ Crysis2 ไม่ผ่าน  (Read 17090 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline NANO_S69

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
สวัสดีครับ คือผมเล่น Crysis 2 ไม่ผ่านด่านนี้ ครับ ประมาณด่านที่ 3 ที่มันยิง ฮอลิคอปเตอร์ แล้วลง ลิฟท์ แล้วลอดไปใต้ อูโมงค์ ครับ

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
Re: เล่นเกมส์ Crysis2 ไม่ผ่าน
« Reply #1 on: 31 March 2011, 01:53:26 »
ถ้าจำไม่ผิด ทางเข้ามันไม่ได้อยู่ด้านล่างนะครับ ให้ขึ้นกลับไปด้านบน แล้วหาทางเข้าจากด้านบนเอา (ดูจาก จุดสีฟ้าที่มันโชว์บอกไว้น่ะท่าน)
ปล.ขอบ่นหน่อย เกมส์นี้ ตัวบอกจุดที่จะให้ไป มันช่างวกวนเสียจริง ผมก็งงๆ เหมือนท่านเหมือนกัน บางที่วนหาทางเข้า วนอยู่นานเลยกว่าจะเจอ เล่นแล้วจะหลับเพราะตอนหาทางเข้าเนี่ยแหละ (ผมเล่นกับXB-360 นะครับ)
ปล.2 มีอีกจุดที่น่าจะงง  คือบางที่ประตูมันเข้าไม่ได้ ให้ใช้ปืนยิงจรวดยิงประตูไปเลยนะครับ(คือจุดฟ้าบอกว่าทางเข้าอยู่ตรงนี้ แต่ไม่มีปุ่มกดให้เข้าไปได้น่ะ ยิงมันเข้าไปเลย 555+)
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #2 on: 31 March 2011, 02:20:52 »
เพิ่งโหลดเสร็จ แต่ยังไม่ได้ลงเครื่องเลยครับ เดี๋ยวต้องหาเวลาลองเล่นดูบ้างแล้ว  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #3 on: 31 March 2011, 02:29:59 »
ท่าน boogyman มี XBox เล่นซะด้วย (แอบอิจฉา)
ส่วนผม ความฝันที่จะซื้อ Wii พังทลายแล้วครับ
เพราะไปซื้อ โน้ตบุ๊ค, จอเดลล์ IPS และ UPS
ฝันแค่หลักหมื่น (Wii) แต่หมดไปสี่หมื่นกว่า [emo18]
แถมคอมฯที่มี เล่น Crysis 2 ก็ไม่ค่อยลื่น (ใส่น้ำมันกับจารบี จะลื่นไหมเนี่ย ๕๕๕) [emo20]

• Email
« Reply #4 on: 31 March 2011, 08:00:33 »
ขอบใจนะ คุณ boogyman  และทุกๆ ท่าน จะลองหาดู

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #5 on: 01 April 2011, 02:26:23 »
ท่าน boogyman มี XBox เล่นซะด้วย (แอบอิจฉา)
ส่วนผม ความฝันที่จะซื้อ Wii พังทลายแล้วครับ
เพราะไปซื้อ โน้ตบุ๊ค, จอเดลล์ IPS และ UPS
ฝันแค่หลักหมื่น (Wii) แต่หมดไปสี่หมื่นกว่า [emo18]
แถมคอมฯที่มี เล่น Crysis 2 ก็ไม่ค่อยลื่น (ใส่น้ำมันกับจารบี จะลื่นไหมเนี่ย ๕๕๕) [emo20]
ไม่ต้องอิจฉาผมหรอกท่าน  เพราะผมเอามาให้เช่าเล่นในร้านอยู่น่ะครับ
ส่วนความฝันท่าน ยังไม่สลายหรอกครับ เอา " โน้ตบุ๊ค, จอเดลล์ IPS และ UPS " ทั้งชุดเนี่ยมาแลก กับเครื่อง วี ของผมก็ได้นะครับ  [emo05] 555+
ปล.คอมฯท่านยังดี เล่นได้แม้จะไม่ลื่น แต่คอมฯ ผม ภาคแรกยังเล่นไม่ได้เลยล่ะท่าน T_T
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #6 on: 01 April 2011, 07:11:23 »
ถ้าให้จัดยกชุด แลก Wii คงจะได้เครื่องวีชุดใหญ่ล่ะท่าน boogyman [emo05] ๕๕๕
แต่ผมว่า เล่นบนเครื่องคอนโซล มันได้ความรู้สึกที่ดีกว่า
อย่างหนึ่งก็คือ โกงไม่ได้ (สำหรับคนเล่นทั่วไป)
แต่บนคอมฯ มีโปรแกรมช่วยเหลือในการเล่น ก็จะทำให้ความรู้สึกสนุกลดน้อยลง
แต่ผมก็ยังใช้โปรแกรมช่วยในหลาย ๆ ครั้งเหมือนกัน
เพราะแค่อยากจะดูฉากจบเร็ว ๆ (ไม่ใช่ไปดูบนยูทูป)
และหลังจากนั้นก็จะมาเล่นด้วยตัวเอง โดยไม่ใช่โปรแกรมช่วย

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla
« Reply #7 on: 01 April 2011, 11:04:45 »
Mission ที่ติดนี้ชื่ออะไรครับ แต่ละด่านที่ผ่านมาสภาพแวดล้อมมันดูคล้ายๆ กัน นึกไม่ออก
บอกชื่อด่านมาเผื่อไปไล่ดูให้ได้ครับ เอิ้กๆๆ   [emo05]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

« Reply #8 on: 01 April 2011, 11:59:43 »
ลองย้อนกลับไปดูมาให้แล้วท่านฯ (ตอนนี้ไม่รู้ว่าผ่านไปได้แล้ว หรือยัง?)
mission ที่ว่านี้ชื่อ Sudden Impact ไม่แน่ใจว่าท่านฯ ได้ทำการ Scan Biomass ตามภาพที่ 3 แล้วยัง
หลังจากนั้น ท่านฯก็เดินไปที่ช่องตะแกรงเพื่อจะออกสู่ด้านบน ตามภาพที่ 6 แล้วเราก็จะเจอสัตว์ประหลาดตามภาพที่ 7 ท่านก็จะได้ Save CheckPoint ตรงจุดนี้พอดีครับ   [emo05]

1]

2]

3]

4]

5]

6]

7]

อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #9 on: 01 April 2011, 19:10:13 »
เอาบทสรุปมาฝากครับ  [emo01] เป็นของเครื่อง Xbox นะ แต่คิดว่าเนื้อเรื่องมันเหมือนกัน  [emo06]
ลองดูนะครับ  [emo02]

เห็นหลายๆ ท่านเล่นเกมส์นี้ ผมเองก็อยากจะได้เล่นกับเค้าบ้าง ตัวเกมส์หน่ะมีอยู่แล้วครับ แต่ไม่มีเครื่องที่เล่นด้วยได้นี่สิ  [emo11] [emo13] [emo14]

• Email
« Reply #10 on: 07 April 2011, 09:23:46 »
  เล่นผ่าน แล้วครับ
ขอบใจทุกท่านมาก โดยเฉพาะ ท่าน M!N!Dragon อุตส่า นำภาพมาให้ดู

Offline nakids

« Reply #11 on: 09 April 2011, 22:11:47 »
นั่นแน่ แอบมาเล่น crysis 2 นี่เอง อิอิ
อย่าเพิ่งรีบเคลียร์นะครับ รอผมด้วย  [emo08]

« Reply #12 on: 10 April 2011, 07:20:50 »
crysis2 เคลียร์กันไปแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อน ตอนนี้มุ่งมันกับ NFS Shift2 กันต่อ ปิดเทอมว่างจัดก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ  [emo03]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #13 on: 10 April 2011, 12:33:54 »
สงสัยว่ากว่าผมจะได้เคลียร์เกมส์นี้คงอีกประมาณครึ่งปีล่ะครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินเตรียมอัพเกรดคอมอยู่  [emo10]
ไม่รู้ว่าจะได้เท่าไหร่  [emo11] ตอนนี้เลยเล่น NFS Hot Pursuit ไปก่อน  [emo06]

• Email
« Reply #14 on: 14 April 2011, 08:59:09 »
  เอ่อคือไม่ผ่านอีกแล้ว ครับ ด่านนี้ ไม่รู้เรียกด่านไรเหมืออนกัน ช่วยจินตนาการ แล้วตอบให้ที แบบว่ายิงเอเลี่ยน ตายหมดแล้ว แต่หาทางไปต่อไม่เจอ มีแต่ยาน บินวนอยู่ จะให้ยิงมันก็ไม่ระเบิดสักกะที

หลังจากที่เราขับรถถังผ่านฝูง เอเลี่ยน แล้วมาเจอฝูง เอเลี่ยนได้ตึก ยิงตายหมดแล้ว แล้วต่อมาก็มาขึ้นลิฟท์ บนตึกก็มายิงเอเลี่ยนอีก พอยิงตายหมด ก็มาถึงตันอย่างที่เห็นนี่แหละ ครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27