# Notification.
Notification

Author Topic: พวกเรามาร่วมอวยพรวันเกิดให้กับท่าน microsoft กันครับ  (Read 7763 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
สุขสันต์วันเกิดครับ [emo27]  [emo26]

[youtube=600,367]Hi8lcNd0Ewo[/youtube]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
- ในที่สุดก็มีผู้อาวุโสมาเริ่มก่อน จึงรีบตามมาติดๆ

- ขอให้มีความสุขไม่ใช่แค่เฉพาะในวันคล้ายวันเกิด แต่ให้มีตลอดไป ทั้งเรื่องงาน เรื่องเงิน และความรักทั้งหลาย  [emo17]

Offline ismaell

• Webmaster
ขอให้ท่าน microsoft จงมีความสุข พบกับความสุขสมหวังในทุกๆเรื่องครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนนาน อยู่คู่วาไรตี้พีซีแห่งนี้ตราบนานเท่านานครับ  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
สุขสันต์วันเกิดนะท่าน microsoft
ขอให้ประสพสุข สุขภาพแข็งแรง มีเงินมีทอง ทุกวันทุกคืน คิดอะไรที่ดี ก็ขอให้สมความปรารถนา [emo19]

Offline Bactez

• VPC Member.
  • **
Happy birth day ครับท่าน microsoft [emo01]

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
เค็กแต่ละก้อนที่หลายๆท่านมอบให้กับท่าน microsoft สงสัยงานนี้ท่าน microsoft คงอิ่มไปอีกนาน [emo08]   [emo08] หากยังไงทานไม่หมดก็แบ่งๆมาให้ผมบ้างก็ได้นะครับ [emo09] [emo08]
ขออวยพรให้ท่าน microsoft จงมีแต่ สุข สดชื่น สมหวัง คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง ให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ยิ่งๆขึ้นไปด้วยนะครับ [emo19] Happy birth day  [emo01]

• Webmaster
เค็กแต่ละก้อนที่หลายๆท่านมอบให้กับท่าน microsoft สงสัยงานนี้ท่าน microsoft คงอิ่มไปอีกนาน [emo08]   [emo08] หากยังไงทานไม่หมดก็แบ่งๆมาให้ผมบ้างก็ได้นะครับ [emo09] [emo08]
ขออวยพรให้ท่าน microsoft จงมีแต่ สุข สดชื่น สมหวัง คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง ให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ยิ่งๆขึ้นไปด้วยนะครับ [emo19] Happy birth day  [emo01]

- นั่นนะซิ...เค้กแต่ละก้อนสำหรับผม..แค่ก้มหน้าลงจะเป่าเทียน ก็คงจะหน้ามืดเป็นลมไปแล้วละครับ [emo14]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
- เดี๋ยวรอวันเกิดคุณ MILD_PLUS ก่อนเถอะ ฮิฮิฮิ [emo08]

• Webmaster
- เดี๋ยวรอวันเกิดคุณ MILD_PLUS ก่อนเถอะ ฮิฮิฮิ [emo08]

+++ ต้องขออภัยด้วยครับ +++  [emo05]

- ผมไม่ได้ลงเชื่อไว้ในปฏิทินครับ เพราะผมไม่ต้องการให้ถึงวันคล้ายวันเกิดของผม...เพราะยิ่งมาถึงเมื่อไหร่+บ่อยๆ เข้า ผมก็ยิ่งใกล้ฝั่งเข้าไปทุกที (เก้าย่างเข้าหาเลขหลักหกแล้วครับ) [emo12]

Offline Aiyara2497

มาร่วมอวยพรด้วยคนครับ ขอให้ท่าน Microsoft จงประสพแด่ความสุข ความเจริญรุ่งเรืองในอาชีพการงาน
คิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา ความเจ็บอย่ารู้ใด้ ความใข้อย่ารู้มี พรใดเลิศพรใดประเสริฐขอจงบังเกิดแด่ท่านครับ  [emo19]
ผู้เฒ่าอยากรู้

Offline zintia

สุขสันต์วันเกิดค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนานะคะ 

Offline nakids

สุขสันต์วันเกิดกับท่าน microsoft ด้วยนะครับ
ขอให้ได้พบได้เจอแต่ความสุขความสบาย การงานประสบความสำเร็จ ตลอดไปนะครับ  [emo19]
ส่วนเรื่องเค๊ก เจอของแต่ละท่าน ผมต้องขอส่งประกวดด้วยคน  [emo08]

[mb]

Offline keamodpai

สุขสันต์วันเกิดครับ ท่าน microsoft   [emo01]

Offline wish

HAPPY BIRTHDAY ครับท่านmicrosoft

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ทีแรกก่อนถึงเที่ยงคืนเมื่อคืนวาน คิดไว้ว่าจะเอาวันที่ออกไปแล้วแหละครับ เกรงใจเพื่อนๆที่มาอวยพร เดี๋ยวผมจะเขินครับ (ทำตัวไม่ถูก) ส่วนหนึ่งก็ที่เอาวันที่ออกจากตารางปฏิทินไปแล้ว แต่บนเฟสบุคก็ยังไม่ได้เอาออก ทำให้เพื่อนๆบนเฟสบุคยัง HBD ได้ ก็ยิ่งกังวลหนัก เกรงว่าถ้าหากเพื่อนๆที่เข้าเว็บมาแล้วไม่เห็นวันเกิดเหมือนกับบนเฟสบุค เดี๋ยวเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลายๆท่านใน VPC จะงอนเอาได้ ก็เลยต้องใส่วันที่กลับเข้าไปตอนเช้าก่อนออกไปทำงานครับ

ก็ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงดลบันดาลให้พรทุกๆข้อที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆอวยพรมาให้ หวนกลับหาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใน VPC ทุกท่านเป็นร้อยเท่าพันเท่าด้วยนะครับ

และวันนี้ก็ได้รับของขวัญชิ้นพิเศษจากเจ้าหญิงองค์หนึ่งที่ตอนนี้ไปเที่ยวต่างแดน ส่งเค้กวันเกิดและถือได้ว่าเป็นเค้กวันเกิดก้อนแรกในชีวิตก็ว่าได้มาให้ผมและฝากเพื่อนๆใน VPC กันด้วยครับ น่ารักมากๆ เล่นเอาช่วงบ่ายในที่ทำงาน ผมทำตัวไม่ถูกกันเลยทีเดียว  [emo09]

รูปนี้ขอซ่อนไว้ เพราะอาจจะหวานเกินไป  [emo04]
[mb][/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27