# Notification.
Notification

Author Topic: เพื่อนๆท่านใดใช้ไอโฟนบ้างครับ  (Read 4813 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
แบบว่ามาแนะนำการใช้งานบ้างนะครับอยากศึกษาข้อมูลเพราะตอนนี้มีอยู่เครื่องหนึ่งแต่ใช้ไม่ค่อยเป็น [emo10]

Offline Hunter

• Global Moderator
ผมว่าหาอ่านจาก PDAMobiz.com หรือ Smart-Mobile.com อะครับ
เขาน่าจะมี forum สำหรับมือใหม่อะครับ
แต่ตอนนี้เวปเกี่ยวกับ iPhone ก็มีเยอะกว่าเมื่อก่อนมากครับ

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline PokPak MaTem

• VPC Member
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
อยากมีมั่งจังเลย เฮ้ออออ [emo17]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีอีกสองเวบที่แนะนำ
http://www.thaiiphone.com/
http://www.thaiiphoneclub.com/

จริง ๆ ผมก็ไม่ได้ใช้ไอโฟนเป็นหลักอ่ะนะ
ออกตัวไว้เลยว่าไม่ได้เป็นถึง กูรู (ง่าย ๆ ก็ gooรู้)
ว่าแต่ (guru แปลว่า ครูผู้สอนศาสนาในศาสนาฮินดู) ไม่ใช่เหรอ
รัก SE อารยธรรม Sony
แต่ก็มีของยี่ห้ออื่น ๆ มาให้ลองเล่นด้วยเหมือนกัน
เพราะว่าคนรู้จักชอบเอามือถือมาให้ลงโปรแกรม ไม่ก็ให้สอนการใช้งาน
(ทำยังกะเราเป็นผู้เชี่ยวชาญอุปกรณ์ทุกอย่างงั้นแหล่ะ ได้อะไรมาใหม่ ก็เอามาให้สอนวิธีใช้ [emo11])

อิจฉาท่าน chaiwut จริง ๆ มีน้องไอซะด้วย
ว่าแต่รุ่นไหนอ่ะท่าน [emo15]

• Webmaster
มีอีกสองเวบที่แนะนำ
http://www.thaiiphone.com/
http://www.thaiiphoneclub.com/

จริง ๆ ผมก็ไม่ได้ใช้ไอโฟนเป็นหลักอ่ะนะ
ออกตัวไว้เลยว่าไม่ได้เป็นถึง กูรู (ง่าย ๆ ก็ gooรู้)
ว่าแต่ (guru แปลว่า ครูผู้สอนศาสนาในศาสนาฮินดู) ไม่ใช่เหรอ
รัก SE อารยธรรม Sony
แต่ก็มีของยี่ห้ออื่น ๆ มาให้ลองเล่นด้วยเหมือนกัน
เพราะว่าคนรู้จักชอบเอามือถือมาให้ลงโปรแกรม ไม่ก็ให้สอนการใช้งาน
(ทำยังกะเราเป็นผู้เชี่ยวชาญอุปกรณ์ทุกอย่างงั้นแหล่ะ ได้อะไรมาใหม่ ก็เอามาให้สอนวิธีใช้ [emo11])

อิจฉาท่าน chaiwut จริง ๆ มีน้องไอซะด้วย
ว่าแต่รุ่นไหนอ่ะท่าน [emo15]
ปกติใช้โซนี่มาตลอดเลยท่าน เครื่องเเรก T-28 แล้วก็มา T-29  [emo05] จนกระทั่งมาถึงตระกูล P ผมก็เก็บเงินเพื่อรอที่จะซื้อ(ตอนนั้นคลั่งมากกับ P-800) [emo03]
แต่เอาเข้าจริงๆซื้อไม่ได้ซักที่เพราะคนที่บ้านไม่ยอมบอกว่าแพง  [emo05] ผมก็รอจนเจ้า P-900 ออกวางตลาดนั่นล่ะ คราวนี้อาละวาดบ้านแทบแตกบอกจะเอาให้ได้ ก็เลยได้มาใช้อย่าง สาแก่ใจ [emo20]
ส่วนไอโฟนนี่บอกตรงๆว่าตอนนี้เริ่มไม่ชอบล่ะ เพราะมันดูบอบบางยังใงไม่รู้ ยังกะคุณหนูไฮโซ [emo08] เป็นรุ่นอะไรก็ไม่รู้ท่าน ที่จุ 16 GB น่ะ [emo06]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ไอโฟน ถ้าแผ่นหลังตรง ๆ ก็เป็น 2G (รุ่นนี้ใช้เหล็กเป็นวัสดุหลัก, ขอเหมาเรียกอลูมิเนียม หรืออะไรอื่นว่าเหล็กหมดแหล่ะ)
แต่ถ้าหลังแอ่น โค้ง ๆ ที่เรียกกันว่าหลังเต่า ก็ 3G (รุ่นนี้ใช้พลาสติกเป็นวัสดุหลัก บางตัวใช้ไปนาน ๆ เกิดรอยร้าวที่มุมบนขวา ด้านหลัง)
ตอนนี้ก็มี 3Gs เพิ่มขึ้นมา คนก็ัยังแห่ซื้อมาใช้เหมือนเดิม

ถ้าท่านอยากรู้อะไรเพิ่มเติม ลองค้นจาก thaiiphone.com ดูก่อนครับ
ผมก็เรียนรู้แบบ งู ๆ ปลา ๆ จากเวบนี้แหล่ะ
เพราะต้องทำเครื่องให้น้อง
ตอนนี้ก็มีพี่ที่รู้จักเอาไอโฟนมาให้ทำเช่นกัน

... ส่วนตัวก็ใช้ P900 มาปีกว่า ๆ (ซื้อมา สองหมื่นเก้า) แล้วก็มาเปลี่ยนเป็น P910 (หมดเงินไป สองหมื่นแปด) [emo12]
ไม่ได้รวย หรือมีเงินเยอะหรอกนะท่าน แต่ซื้อเพราะเห็นประโยชน์ที่คุ้มค่าเกินกว่าค่าเงินที่จ่ายไป แค่นั้นเอง
(ช่วงนี้ขอนอนฝันถึง Satio ก่อนที่จะได้มาครอบครองในต้นเดือนหน้า [emo09]
ค่าตัวก็ สองหมื่นห้า [emo12]

• Webmaster
ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำหนทางสว่าง [emo02]
ผมก็ไม่ได้มีเงินมากหรอกท่านแต่เพราะความที่ชอบ P-900 เนื่องจากต้องการใช้งานที่ตัวเครื่อง(ในขณะนั้น gprs กำลังบูม [emo03] )
สำหรับไอโฟนเครื่องนี้ความจริงไม่อยากได้หรอกแต่มีญาติเขาเอามาเสนอให้ เป็นเครื่องมือสองใช้มาได้ 2 เดือน [emo03]
จริงๆตั้งใจว่าจะซื้อ เอเซอร์ F 1 น่ะท่านอยากได้มาก นี่กำลังทำสัญญาประชาคมกะคนที่บ้านอยู่ว่าจะอนุญาติใหม [emo08]

• N/A
ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำหนทางสว่าง [emo02]
ผมก็ไม่ได้มีเงินมากหรอกท่านแต่เพราะความที่ชอบ P-900 เนื่องจากต้องการใช้งานที่ตัวเครื่อง(ในขณะนั้น gprs กำลังบูม [emo03] )
สำหรับไอโฟนเครื่องนี้ความจริงไม่อยากได้หรอกแต่มีญาติเขาเอามาเสนอให้ เป็นเครื่องมือสองใช้มาได้ 2 เดือน [emo03]
จริงๆตั้งใจว่าจะซื้อ เอเซอร์ F 1 น่ะท่านอยากได้มาก นี่กำลังทำสัญญษประชาคมกะคนที่บ้านอยู่ว่าจะอนุญาติใหม [emo08]

ถึงกับต้องทำสัญญา เพื่อขออนุญาต เลยเหรอเนี่ย [emo13]

ทำสัญญาไม่ผ่าน แล้วแอบไปซื้อ คงจะโดน [emo20] [emo20] [emo20]

• Webmaster

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อยากใช้เหมือนกันนะครับ แต่มันแพ๊งแพงอ่ะ มีสาวท่านนึงใช้อยู่ แต่ไม่รู้ว่าเจ้าตัวเขาจะยอมมาตอบให้หรือเปล่าซิครับท่าน อิอิ  [emo03]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline PokPak MaTem

• VPC Member
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
นั่นสิ ว่าแต่รูปที่ท่าน microsoft ตั้งเนี่ย ยังไงกันแน่              สงสัยกำลังดวงดีละสิครับเนี่ย

เป็น "แฟน 7.0" แน่เลย [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27