# Notification.
Notification

Author Topic: พบกับ Firefox 4 วันที่ 22 มีนาคมนี้  (Read 3706 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ismaell

• Webmaster
    • View Profile

หลังจากออก RC1 เมื่อสัปดาห์ที่แล้วและยังไม่มีการรายงานปัญหาใดๆ ทาง Lifehacker ได้รับอีเมล์ยืนยันจากทาง Mozilla ว่า Firefox 4 จะเปิดให้ดาวน์โหลดได้ในวันที่ 22 มีนาคมนี้ ซึ่งในจุดนี้มีเหตุผลเดียวที่จะเลื่อนออกไปอีกคือมีการแจ้งปัญหาใหม่เข้ามา ซึ่งก็จะแก้ไขโดยออก RC2 ต่อไป

เลยกลายเป็นว่าในเดือนมีนาคมเรามีทั้ง Internet Explorer 9, Chrome 10 และกำลังจะได้ใช้ Firefox 4 มันพร้อมๆกันไปเลย

ที่มา : blognone.com

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
มาแล้วครับ แต่ในเว็บ FF จะยังเป็นเวอร์ชั่น 3.6 อยู่ คาดว่าภายในวันนี้ ไม่น่าเกิน 24ชม. คงจะมีการอัพเดตหน้าเว็บ FF นะ

และลิงค์ดาวน์โหลดตรงๆครับ
+ Firefox 4.0 for Windows
+ Firefox 4.0 for Linux (x86, x64)
+ Firefox 4.0 for Mac

[emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
อัพเดทไปแล้วครับเมื่อวานนี้ รูปนี้เป็นเครื่องที่ทำงาน ขอโอกาสโชว์บ้างนะครับ  [emo05]

หน้าตาถือว่าทันสมัยขึ้น ความเร็วตามความรู้สึกของผม ถือว่าสูสีกับ IE9 เลยครับ  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
หลังจากที่ได้เล่น 4.0 beta มาเป็นปี ในที่สุดก็ได้เล่นตัวจริงซะดี
จริง ๆ แล้ว FF4 เปิดให้ผู้ร่วมทดสอบ ได้ใช้จริง เมื่อสองวันก่อนแล้วล่ะครับ
แต่สำหรับผู้ใช้ทั่วไป จะได้ใช้จริง เมื่อคืนนี้เอง

แต่ผมก็ยังไม่ได้ติดตั้งแต่อย่างใด เพราะนอนพักผ่อนอยู่ [emo10]

Offline nakids

• VPC Member
กดอัพเป็น firefox 4 เรียบร้อยเมื่อกี๊  [emo01] ติดตรงส่วนขยายบางตัว โดนปิดการทำงานไป อิอิ
ได้ลอง firefox 4 , ie9, chrome 10 ครบเลย สนุกละงานนี้ [emo08]

แต่ฟ้อนต์มันดูแปลกๆนะครับ ไม่คมเหมือนเวอร์ชั่นเก่า (3.6) ขนาดปรับเป็น Tahoma ก็แล้ว ตัวอักษรยังออกเบลอๆอยู่เลย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline nakids

แต่ฟ้อนต์มันดูแปลกๆนะครับ ไม่คมเหมือนเวอร์ชั่นเก่า (3.6) ขนาดปรับเป็น Tahoma ก็แล้ว ตัวอักษรยังออกเบลอๆอยู่เลย
แบบนี้สงสัยคงต้องทำตัวให้ชินซะแล้วละครับ ท่าน microsoft  [emo08]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
แบบนี้สงสัยคงต้องทำตัวให้ชินซะแล้วละครับ ท่าน microsoft  [emo08]

หรือไม่ก็อาจจะต้องซื้อจอ IPS มาเล่นล่ะท่าน microsoft [emo08]

• N/A
จัดมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่ FF4 นะ [emo10]

[mb][/mb]

เวอร์ชั่น 3.6 เคยใช้แต่ที่เป็นภาษาไทย พอเปลี่ยนมาเป็นเวอร์ชั่น 4.0 กับเมนูอังกฤษ เวลาเรียกเมนูที ถึงกับงงไปเล็กน้อยเหมือนกันครับ  [emo08]

• N/A
เวอร์ชั่น 3.6 เคยใช้แต่ที่เป็นภาษาไทย พอเปลี่ยนมาเป็นเวอร์ชั่น 4.0 กับเมนูอังกฤษ เวลาเรียกเมนูที ถึงกับงงไปเล็กน้อยเหมือนกันครับ  [emo08]
FF4 เมนูไทยก็มีนะท่าน
ไฟฟอกซ์ไทย ๑ ไทย ๒
ภาษาต่างชาติ

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ผมเองก็ใช้เมนูไทยจนชินแล้วเช่นกัน พอใช้เมนูอังกฤษแล้วไปไม่ค่อยเป็นเลย
ก็เลยหาตัวภาษาไทยมาติดตั้งใหม่ ดูหน้าตาเปลี่ยนไปจริงๆ ครับ  [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27