# Notification.
Notification

Author Topic: ทำไงต่อดี  (Read 7355 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

katt

• Guest
ทำไงต่อดี
« on: 31 July 2009, 23:26:59 »
รบกวนช่วยแนะนำ ติดตั้งแล้วเสร็จเปิดไม่ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
xp กุ๊กกู๋ ไปที่ไมโครซอฟ กลัวจะได้ปลาดาวกลับมาค่ะ

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
Re: ทำไงต่อดี
« Reply #1 on: 31 July 2009, 23:37:10 »
ไฟล์นี้รองรับเฉพาะ win98 เปิดบน win xp ไม่ได้น่ะครับ

หรือไม่ก็ลองคลิกขวาที่ไฟล์ -> เลือก Properties -> ที่แท็บ Compatibility เลือกเป็น Windows 98 ดูนะครับ ตามรูป
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

katt

• Guest
« Reply #2 on: 01 August 2009, 09:32:59 »
ลองทำที่บอกแล้วไม่มี xp ค่ะ
คือมันเป็นไฟล์ radiocomm ที่มีอยู่เป็นเวอร์เก่าแล้ว ก็เลยไปโหลดเวอร์ชั่นใหม่กว่า
แต่ก็เปิดไม่ได้ ของเก่าก็เปิดไม่ได้เช่นกัน มันจำเป็นต้องมีไว้เผื่อเครื่องค้าง เอาไว้up edge
เมื่อต้องแฟรตเครื่องใหม่หรือ อัพเฟริมแวร์ใหม่ ไม่อย่างนั้นเครื่องก็กลายเป็นที่ทับกระดาษ
  หรือว่าจะเป็นที่วินโดว์ มีปัญหา
ก็มันเคยใช้ได้นี่คะ เคยอัพไปอัพมาอ่ะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #3 on: 01 August 2009, 10:42:51 »
ที่ท่าน microsoft บอก..หมายถึงให้เลือกที่ Windows 98/Windows ME ตามภาพนะครับ เพราะเครื่องเราลง XP อยู่แล้วจึงไม่มีให้เลือกครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

katt

• Guest
« Reply #4 on: 01 August 2009, 11:56:25 »
เลือกwin98/me แล้ว ทำยังไงๆ ก็เปิดไม่ได้ค่ะ ทั้งเก่าที่เคยใช้ได้  และ ที่โหลดมาใหม่

• Webmaster
« Reply #5 on: 01 August 2009, 13:36:56 »
วินฯที่ว่ากุ๊กกุ๋ย จะมีอยู่สองลักษณะนะครับ
1. เป็นแผ่นแท้ดังเดิม ที่เพื่อนซื้อมาแล้วเราไป Copy เอามาลง (แผ่นแท้แต่ไม่จริง) ถ้าเป็นแบบนี้จะใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา เพียงแต่ Update ไม่ได้เท่านั้นครับ
2. เป็นแผ่นที่ทำขึ้นมา ตัดโน้นเพิ่มนี่ ที่เรียกๆกันว่าแผ่น Modify แบบนี้ปัญหามาก ทำงานไม่เสถียร และเข้ากับเครื่องบางเครื่องได้ไม่ดี อะไรก็เกิดขึ้นได้หมดกับวินฯประเภทนี้ และแก้ยากมากเพราะไม่รู้เกิดจากตรงไหน?ครับ

ปล. ผมแนะนำให้เลือกใช้แบบแรกมาลงดูครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

katt

• Guest
« Reply #6 on: 01 August 2009, 15:35:01 »
แผ่นวินซื้อมาบอกว่ามันไม่ได้โม หรืออาจมีบ้างเพราะเราไม่รู้ แต่ก็แผ่นcopy แผ่นมีแต่วินโดร์อย่างเดียวไม่มีโปรแกรมเสริมอะไรเลย จริงๆแล้วก็เสถียรดีอยู่หรอก แต่ก่อนหน้านี้ใส่อะไรต่อมิอะไร โหลดมาตกมาแต่งอ่ะค่ะ เพียบเลย อิ!อิ! โทรจัน สไปแวร์
แต่ก็ลบออกแล้วแต่คงไม่หมด และก็IObit secur มันไปอัพเดตไฟล์ที่ไมโครซอฟ 17 ไฟล์ก็ทำๆตามไป อะไรจำไมได้ที่ Hole ๆ อัพได้ครั้งเดียว ครั้งต่อไปไม่ได้ล่ะ
โปรต่างๆเอาออกหมด เปลี่ยนแอนตี้ไวรัสใหม่ก็ไม่หาย สไปร์เทอร์มินัลก็เอาออก ยังไงๆก็ไม่ได้ผล แต่โปรอื่นๆใช้ได้ปกติ วินโดว์
ก็ใช้ได้ปกติ แต่อินเตอร์เน็ตอืดนิดๆ  [emo08]
  สุดท้าย ลงวินโดว์ใหม่ดีกว่า ฟอร์แมตเฉพาะที่ c: อย่างเดียว นี่ก็เพิ่งเสร็จสดๆ ร้อนๆ เรียบร้อยเปิดได้จ้า

• Webmaster
« Reply #7 on: 01 August 2009, 15:54:30 »
อิอิ..ผมว่าคงจะเป็นโปรแกรม..อะไรต่อมิอะไร ฯลฯ ที่นำมาลงนั้นแหละครับ เป็นตัวการทำให้การทำงานของระบบรวนและมีปัญหา คราวหน้าก็อย่าซุกซนให้มากไปนะครับ [emo01] [emo02]

katt

• Guest
« Reply #8 on: 01 August 2009, 20:51:32 »
ว่าจะไม่ๆ อดไม่ได้ทุกที ชอบลอง ประจำได้เรื่อง [emo11]
เนี่ย! Avira Antivir ที่โหลดมาก่อนฟอร์แมตเครื่อง เก็บไว้ที่ไดร์E: ลงวินๆเสร็จติดตั้ง สแกน อัพเดต สแกน
เสร็จ ตรงTaskbar ที่โชว์ไอคอน ร่มไมมันไม่กาง ค่ะ  [emo20]

Offline spidermusic-1

• VPC Member
    • Email
« Reply #9 on: 01 August 2009, 22:46:31 »
ใช้  nod32  สิครับ เจ๋งดี...
ร่วมอนุรักษ์พลังงาน  เพื่อสิ่งแวดล้อมที่ดีในอนาคต

katt

• Guest
« Reply #10 on: 02 August 2009, 00:13:59 »
เคยใช้ nod เมื่อครั้งให้ช่างประกอบ ลงโปร ใช้ๆไป ไวรัสเต็มเยย nod ก็ไม่เตือน ก็โปรคงจะใช้ยาแก้ไอนะ ไม่ฟรี
ตอนนี้พยายามใช้ของฟรี ไม่ค็อก ไม่แค็ก คือใช้ให้น้อยที่สุด
   ร่มแดงกางแล้วจ้า ไปโหลดมาใหม่ แล้วก็ spybot Search & destroy เพราะไม่แน่ใจว่าจะมี เห็บ หมัด หลงเหลืออยู่
หรือเปล่า เย้!สแกนเสร็จ บอกไม่มี ดีใจ (ให้มันจริงเหอะ)ถ้ามีละก็ โดนไล่ออกแน่ๆ
   เฮ้อ! ดึกแล้ว เห็นทีต้องพักล่ะ ขอบคุณทุกๆท่าน  [emo19]

Offline YOOHOO

• Global Moderator
« Reply #11 on: 02 August 2009, 10:23:32 »
Antivirus ของฟรี มีเยอะเลยครับ
ถึงจะไม่ได้ใช้ Maxnet ก็ไปโหลดได้ครับ
(โหลดมาเก็บไว้ก่อนเป็นดี ส่วนตัวแนะนำ Bitdefender ครับ)

http://www.maxnet.co.th/antivirus.php

ป.ล. NOD32 ก็ใช้งานได้ดีครับ ถ้ารู้วิธีแก้ปัญหา และ ปรับตั้งการใช้งานเป็น
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

katt

• Guest
« Reply #12 on: 02 August 2009, 14:03:35 »
ขอบคุณค่ะ ท่าน ยู้ฮู ว่างๆ เดี๋ยวไปค่ะ [emo03]

Offline spidermusic-1

• VPC Member
    • Email
« Reply #13 on: 02 August 2009, 20:27:10 »
ขอบคุณท่าน  yoohoo  นะครับ
โหลดมาแล้วครับ  Bitdefender  ว่าจะเอาไปลองกับครื่องที่ทำงานครับ

ความเห็นผมน่ะ  ...เท่าที่เคยใช้แอนตี้ไวรัสมาหลายตัว  ก็ยังไม่มี  โปรแกรมแอนตี้ไวรัส 
ตัวไหนที่ดีที่สุด     ต้องใช้โปรแกรมฯ แบบเข้าใจ  ธรรมชาติของโปรแกรมฯ  นั้นๆ  น่ะครับ
ประทับใจมาก  ก็เป็น  nod32

ดีใจด้วยที่ร่มแดง  คุณ  katt กางสู้กับไวรัส  ได้แล้วนะครับ
แต่ไงผมก้อยัง  เชียร์ nod 32 อยู่ล่ะ
จะเรียกว่าเป็นแฟนพันธ์แท้ nod32 ก็น่าจะได้   [emo05]

อีกอย่าง   ในเว็บนี้   ล้วนมีแต่สุดยอดขั้นเทพ
เกี่ยวกับ  โปรแกรม nod32 นะครับ  คุณ  katt

ไม่ว่าจะเป็นท่าน  microsoft ,ท่าน lhorn ,ท่าน  fantasy
ลองแวะไปดูที่  บอร์ด  ซอฟต์แวร์  ดูนะครับ   [emo01]
ร่วมอนุรักษ์พลังงาน  เพื่อสิ่งแวดล้อมที่ดีในอนาคต

katt

• Guest
« Reply #14 on: 02 August 2009, 21:07:53 »
ไม่อยากบอกเลย อายจัง! อยู่ๆมันไม่กางอีก ก็เลยอันอินสตอ เฮ่อ!ปล้ำกันตั้งนาน ใช้revo uninstall ก็ไม่ได้ เข้าไปลบ
ที่windows explorer >my comp> c:> programfile ลบไม่ได้ อีกแหละ ฟอร์แมตลงวินใหม่ เสียเวลาไปกว่าชั่วโมง
ตอนนี้ลองเอาThreatFire Avira มันพยายามจะให้เราใช้พรีเมียม น่ะ
  โปรแอนตี้ อะไร จะโหลดมาตุนไว้  [emo05] ได้นะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27