ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับwinamp

Started by redbeer, 07 March 2011, 20:13:40

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

redbeer

[emo12]ผมลงplugin ชื่อLYRICSแต่มันไม่โชว์เนื้อเพลงครับ สอนวิธีลงผมอย่างละเอียดด้วยครับ
win xp sp2   winamp5  ขอขอบคุณท่านผู้รู้มากครับ

MILD_PLUS

- ผมเคยใช้อยู่เหมือนกัน (ร้อง Karaoke) และพอจะจำได้คร่าวๆ ดังนี้ครับ

1.ติดตั้งโปรแกรมแล้ว เมื่อโปรแกรมถามว่าให้เปิด Winamp เลยไหม ให้ตอบ Yes
2.จะปรากฏโปรแกรม Winamp และ Lyrics ที่เป็นหน้าต่างขาวๆ (ผมใช้ Winamp 5.35)
3.เปิดเพลงขึ้นมาเลยครับ
4.จากนั้นดับเบิ้ลคลิกเพลง เพื่อฟังตามปกติ
5.ก็จะมีเนื้อร้องแถมมาให้ด้วยครับ

+ ลองทำตามผมดูก่อน หากยังไม่ได้ ก็รอท่านต่อไปนะครับ [emo03]

ismaell

ลองไปที่ View แล้วดูว่าได้ตั้งค่าตามภาพหรือเปล่าครับ  [emo02]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles