โหลดติวเตอร์มาจะไลทลงดีวีดีไปเปิดกับเครื่องเล่นดีวีดีต้องแปลงเป็นนามสกุลอะไรครับ

Started by mintkung, 21 September 2009, 15:43:11

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

mintkung

โหลดติวเตอร์มาจะไลทลงแผ่นดีวีดี ไปเปิดกับเครื่องเล่นดีวีดีต้องแปลงเป็นนามสกุลอะไรครับ

PokPak MaTem

คงจะเป็นสื่อ วิดีโอการสอนใช่มะคับ

ทั่วๆไปใช้ nero ก็จะแปลงรหัสเองนะครับ หรือถ้าแปลงเอง ส่วนมากจะใช้นามสกุล .mpeg น่ะ

microsoft

แล้วไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็นไฟล์อิมเมจหรือไฟล์นามสกุลอะไรน่ะครับ

mintkung

Quote from: microsoft on 22 September 2009, 02:36:53
ให้ ImTOO MPEG Encoder ช่วยแปลงเป็น VOB ก็ได้ครับ

ที่บ้านมีแต่Total Video Converter ครับใช้ได้ปะครับ แต่ติวเตอ์ผมมัมประมาณ1Gกว่าๆครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles