# Notification.
Notification

Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับโปรแกรม System Defend Antivirus กับ System Defend Total Security  (Read 3629 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline JEDI•KhawPod€๏๛

• VPC Member.
  • **
  • Audition Crazy-4 พิสูจน์ได้
    • MSN Messenger - thefun_zaavoice@hotmail.com
    • View Profile
    • Radio Station Online 24 hr
    • Email
ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบว่า โปรแกรม System Defend Antivirus กับ System Defend Total Security ที่ใช้กำจัดไวรัส มันต่างกันอย่างไรครับ

เพราะผมไม่รู้ว่าควรใช้ตัวไหนดี ที่มันครบครันแต่ไม่กินทรัพยากร เพราะมีคนแนะนำโปรแกรมตัวนี้มาเหมือนกันครับ [emo05]

ปล.ตอนนี้เครื่องผมติดไวรัสอะไรก็ไม่รู้ที่มันจะสร้าง Autorun.inf และไฟล์ .pif ต่างๆ และสร้างไวรัสใน Temp เป็นไฟล์สกุล .exe  ซึ่งผมได้ลองใช้ Kaspersky Removal Tools 2010 ในการสแกน 2-3 ครั้งแล้ว แต่ไวรัสตัวนี้ ไม่หายไปเลยครับ  [emo12]
ก่อนหน้านี้ใช้ NOD32 Antivirus 4.0.x  Update ฐานข้อมูลตลอดเพราะมี Username&Password  พอไวรัสตัวนี้ที่วิ่งมาจาก FlashDrive เข้าคอมเลยทั้งๆที่ยังไม่ได้เปิดFlashDrive เลย จน NOD ของผม มันรวนเลยครับท่าน [emo13]

Offline ans58670

• Webmaster
- Program ที่บอกว่า "Security" มักจะเป็นแบบครบชุดครอบคลุมหมด มี Antivirus และป้องกันทุกอย่างที่ต้องติดต่อกับโลกภายนอก เช่น e-mail เป็นต้น เหมือนสวมหมวกนิรภัยแล้วยังมีการยกการ์ดมาปิดคางอีก

- Program ที่บอกว่า "Antivirus" ก็คือ Antivirus อย่างเดียว สวมแต่หมวกนิรภัย

(อธิบายแล้วงงเอง ลองดู Kaspersky Antivirus [KAV] เทียบกับ Kaspersky Internet Security [KIS] ก็ได้) [emo02]

• **
    • MSN Messenger - thefun_zaavoice@hotmail.com
    • Email
- Program ที่บอกว่า "Security" มักจะเป็นแบบครบชุดครอบคลุมหมด มี Antivirus และป้องกันทุกอย่างที่ต้องติดต่อกับโลกภายนอก เช่น e-mail เป็นต้น เหมือนสวมหมวกนิรภัยแล้วยังมีการยกการ์ดมาปิดคางอีก

- Program ที่บอกว่า "Antivirus" ก็คือ Antivirus อย่างเดียว สวมแต่หมวกนิรภัย

(อธิบายแล้วงงเอง ลองดู Kaspersky Antivirus [KAV] เทียบกับ Kaspersky Internet Security [KIS] ก็ได้) [emo02]

ขอบคุณครับท่าน  พอจะเข้าใจแล้วครับ  [emo08]

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ตามที่ท่าน ans58670 บอกมาเลยครับ  เพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ Security ครอบคลุมทุกอย่างแต่ก็แลกมากับไฟล์ที่ใหญ่ขึ้น กินทรัพยากรณ์ของเครื่องเพิ่มขึ้น  อาจทำให้เครื่องอืดขึ้นตามไปด้วยนะครับ  ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการใช้งานของเรามากกว่าครับ ว่าจะเลือกใช้ตัวใหน [emo01]

Offline ans58670

• Webmaster
น่าจะมี Lite/Semi-Security เหมือนกันนะนี่ (แบบ Windows Lite) [emo02]

Offline nakids

โปรแกรม System Defend Antivirus กับ System Defend Total Security ตัวหลังครอบคลุมมากกว่า
ส่วนเรื่องโปรแกรมนี้ ไม่ออกความเห็นครับ ไม่เคยใช้แต่เคยอ่านเจอเท่านั้น
[mb]แต่ก่อนลงก็ควรค้นหาโปรแกรมที่จะลงเพิ่มเติมด้วยจากในเน็ตนะครับ???[/mb]
ยังมีแอนตี้ไวรัสตัวอื่นๆ อย่าง avast หรือ aviraไม่ลองดูละครับ

• **
    • Email
เคยลง Avast ก่อนลงวินโดวส์ใหม่ครั้งก่อนครับท่าน แต่ก็เจอปัญหาที่ว่า มันเตือนแล้วก็มีหน้าต่างเด้ง Regedit จนน่ารำคาญ  [emo14]

ผมก็เลยหันไปใช้ NOD32 Antivirus แล้วเจ้าน๊อตนี้ ก็โดนไวรัสกิน พังไปเลยครับ  [emo13]

Offline nakids

avast เตือนให้ลงทะเบียนหรือเปล่าครับ  ถ้าก็ใช่ลงทะเบียนดูครับ แล้วก็สั่ง Avast boot time scan ดู
ว่าแต่ตอนลง nod 32 V.4 ได้ลองปรับวิธีเซ็ทฆ่าไวรัสแบบที่ท่าน microsoft แนะนำหรือยังครับ
ยังไงก็ลอง แอนตี้ไวรัสตัวอื่นๆ ดูนะครับ อาจจะเจอที่ถูกใจ อย่างเช่น Panda Cloud Antivirus ,avira อิอิ
สุดท้ายคงต้องมาดูพฤติกรรมการใช้งานของเราเองแล้วละ  [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27