# Notification.
Notification

Author Topic: A Day Made of Glass... Made possible by Corning. ในอนาคตอันใกล้  (Read 3044 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Annop

• VPC Member
    • View Profile
ถ้าโลกไม่แตกเสียก่อน คงได้เห็นในอนาคตอันใกล้
ท่าน MILD_PLUS อาจจะใช้ในการออกแบบได้ง่ายกว่าเดิม
แต่อาจจะหาวิธีใช้อยู่นานก็ได้นะครับ

[youtube=600,367]6Cf7IL_eZ38[/youtube]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ถ้าอีกสัก 10 ปีข้างหน้า ยังไม่มีมาให้ใช้ ผมก็คงจะไม่รอแล้วละครับ ผมขอลากลับไปเกิดมาใหม่ดีกว่านะครับท่าน (เพราะสมองคงจะไม่รับแล้ว ปล่อยให้เป็นเรื่องของคนรุ่นลูกๆ ของเราสานต่อไปครับ) [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถึงแม้ว่าในอนาคตอันใกล๊ใกล้ เทคโนโลยีนี้จะเกิดขึ้นจริงๆ แต่กว่าจะเข้าถึงเมืองไทย คงต้องบวกไปอีกสัก 10 ปีกระมังครับ เพราะยังมีคน 2 กลุ่มที่ยังแบ่งสรรปันส่วนเรื่องผลประโยชน์กันไม่ลงตัวเลย ยังทะเลาะกันไม่เลิก ดูง่ายๆก็ 3G ยังไม่ได้ใช้เลย  [emo05]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
บางอย่างก็เริ่มมีในปัจจุบันแล้วนะท่าน
เพียงแต่ว่ามันไม่หรูหราเหมือนในคลิปที่ดู
แต่เท่าที่สังเกตดู เหมือนว่า โทรศัพท์จะมีรูปแบบเหมือนไอโฟน

ส่วนโต๊ะ หรือแผ่นพลาสติกที่แสดงผล น่าจะมาจากโปรแกรมของทางไมโครซอพท์ (ชื่ออะไรจำไม่ได้)
และเคยเห็นในหนังเรื่อง The Island (มีส่วนคล้ายหลายอย่าง)
 สำหรับการดูหนัง 3D ก็มีการเริ่มพัฒนาไปเป็นการดูโดยไม่ต้องใช้แว่นตา เหมือนเห็นของจริงอยู่ตรงหน้า
เพราะปัญหาการดู 3D ในปัจจุบันก็คือ ต้องใส่แว่นตา และเมื่อใส่ไปนาน ๆ ก็เกะกะ รำคาญ
และแว่นก็มีราคาแพงอีกต่างหาก
 เรื่อง GPS ... ที่เห็นติดอยู่ในรถ หรือในมือถือ ก็เป็นแค่โปรแกรมที่ใส่ลงไป
ซึ่งมันไม่อัพเดทเป็นปัจจุบันตลอดเวลา ทำให้หลงทางได้ง่าย (อันนี้เจอมากับตัว)
(ถ้าใครเคยดูเดี่ยวล่าสุดของน้าเน็ค จะรู้ว่าผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน)
แต่ถ้าใช้ Google maps โดยการใช้งานออนไลน์ตลอดเวลา ข้อมูลที่ได้ก็จะเป็นปัจจุบันตลอด
ยกเว้นรูปแผนที่ ที่จะเป็นข้อมูลล่าสุดอย่างเร็วก็หกเดือนถึงหนึ่งปีเป็นอย่างน้อย

ถ้าเหล่าโปรแกรมเมอร์ ยังพัฒนาสิ่งเหล่านี้ เพื่อให้พวกเราได้ใช้งาน
และบ้านเมืองเราพร้อมที่จะรับเทคโนโลยีเหล่านี้ โดยไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวแล้วล่ะก็
พวกเราก็คงได้ใช้งานสิ่งเหล่านี้ ได้เทียบเท่ากับเพื่อนบ้านของเราแน่นอน
(ที่ลาวยังมี 3G ใช้เลย บ้านเมืองเราดูจะเจริญกว่า ดันมาล้าหลังซะอีก
แทนที่จะได้ใช้ตั้งแต่สองสามปีที่แล้ว)

มีอีกหลาย ๆ อย่างที่ค้างคาใจอยู่ล่ะครับ แต่ไม่ขอสาธยายแล้ว
แต่ก็ดีใจที่ได้อยู่เมืองไทยล่ะครับ [emo19]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27