# Notification.
Notification

Author Topic: อีกวิธีง่ายๆ กับการล็อคโฟลเดอร์ โดยไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม  (Read 33788 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
โปรแกรมตัวนี้มีชื่อว่า Folder-Protector v5.39 นะครับ ดาวน์โหลดที่นี่ http://www.mediafire.com/?8bose85wtbh0llu  พอโหลดเสร็จก็แตกไฟล์ออกมาครับ
วิธีใช้งานง่ายๆครับ  แค่ก็อปปี้ตัวโปรแกรมไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ที่ท่านต้องการล็อค   แล้วดับเบิ้ลคลิกที่โปรแกรม
จะได้ดังภาพครับที่ผมแนบมา  แล้วทำตาม 1-2-3 เลยนะครับ
1. ใส่ระหัสผ่านให้เหมือนกันทั้งสองช่อง  เสร็จแล้วคลิก Protect แค่นี้โฟลเดอร์ก็ถูกล็อคเรียบร้อยแล้วครับ
2. หากอยากเข้าใช้งานในโฟลเดอร์ ก็ดับเบิ้ลคลิกที่โฟลเดอร์ที่เราล็อคไว้  แล้วใส่ระหัสผ่าน  เสร็จแล้วคลิกเลือกที่ Temporary > Unprotect  แค่นี้ก็เข้าใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ  ง่ายดีนะ [emo02]
3. หากใช้งานในโฟลเดอร์เสร็จ  แล้วอยากล็อกเอาไว้เหมือนเดิม  ก็ให้คลิกที่ Restore Protection หรือจะยกเลิกการล็อค ก็คลิกที่ Cancel Protection หรือจะย่อหน้าต่างนี้ไปไว้ที่ทาส์กบาร์ ก็เลือกที่ Minimize To Tray เพื่อง่ายแก่การใช้งานนะครับ   จบแล้วครับผม  ขอให้สนุกกับการใช้งานนะครับ [emo01]
ปล.เนื่องด้วยผมทำบทความไม่เป็น และอาจใช้ภาษาวิชาการไม่ถูกต้องก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ [emo10] [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ใช้ภาษาบ้านๆก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ภาษาทางการ ภาษาบ้านๆสื่อความหมายเข้าใจง่ายกว่านะ บางครั้งภาษาทางการอย่างพวกกฏหมายอะไรประมาณนี้ ผมยังต้องอ่านแล้วอ่านอีกเลย 3-4 รอบกันเลย เพราะไม่เข้าใจ ขอบพระคุณมากครับ กับความรู้ดีๆ มีประโยชน์มากๆ  [emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
ใช้ภาษาแบบ "เล่าสู่กันฟัง" ก็ดีครับ [emo02]

Offline TUMKAB

• **
    • Email
เมื่อผมออกจากการใช้งานแล้ว  ต้องการให้รูปกุญแจหายไปด้วยทำไงครับ  คือเหมือนตัวไอคอนโปรแกรมค้างอยู่ครับ

เมื่อผมออกจากการใช้งานแล้ว  ต้องการให้รูปกุญแจหายไปด้วยทำไงครับ  คือเหมือนตัวไอคอนโปรแกรมค้างอยู่ครับ
ออกจากการใช้งานหมายถึงท่านเลือกคลิกที่ Cancel Protection หรือเปล่าครับ
หากเป็นตามนี้ รูปกุญแจที่เห็น ก็คือหน้าตาไอคอลของตัวโปรแกรมเองนะครับ  อยากให้หายไปก็ต้องลบโปรแกรมทิ้งไปเลยครับ  แต่หากลบทิ้งแล้ว ครั้งต่อไปหากจะใช้งานอีก ก็ต้องไปหาโหลดมาใหม่ แล้วอย่างนี้จะลบทำไมหละครับ [emo04]
หรืออีกวิธีหนึ่งหากท่านเห็นว่ารูปกุญแจมันเกะกะสายตา  ก็เพียงแค่สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาใหม่อีกตัวหนึ่ง จากนั้นก็เเค่เก็บเจ้ารูปกุญแจใส่ไว้ในนั้นซะ แค่นี้ก็มองไม่เห็นเจ้ารูปกุญแจแล้วหละครับ [emo01]

Offline ismaell

• Webmaster
มีประโยชน์มากๆเลยครับ ต่อไปนี้จะได้เก็บข้อมูลลับที่ไม่อยากให้คนที่บ้านเห็นได้อย่างเต็มที่  [emo08] ขอบคุณท่าน Noi noi มากๆเลยครับ  [emo22]

มีประโยชน์มากๆเลยครับ ต่อไปนี้จะได้เก็บข้อมูลลับที่ไม่อยากให้คนที่บ้านเห็นได้อย่างเต็มที่  [emo08] ขอบคุณท่าน Noi noi มากๆเลยครับ  [emo22]
ผมเจอมาโดยบังเอิญน่ะครับท่าน  พอลองใช้งานแล้วเห็นว่าดี ก็เลยเอามาฝากกัน เพราะโดยส่วนตัวผมคิดว่าข้อมูลในโฟลเดอร์ บางอย่าง เด็กและสตรีมีครรภ์(หมายถึงคนที่บ้าน)ก็ไม่น่าจะต้องได้รู้หรือเห็นทั้งหมดน่ะครับ [emo09] [emo08] [emo08]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ต้องขอลองนำไปใช้ดูหน่อยแล้วครับ [emo01]

ปล. จะใช้ซ่อนเงินจากเมียๆ ที่บ้านได้หรือเปล่า เพราะเมียที่บ้านผม เป็นคนหาเงินเก่งมากครับ (ไม่ได้ไปทำงานหาเงินเข้าบ้านหรอกนะครับ หมายถึงหาเงินที่ผมซ่อนเอาไว้เก่งมาก จะซ่อนไว้ที่ไหน? เจ้าหล่อนก็หาเจอหมดครับ) [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

ดูหยั่งกับต้องมีการ Registry ด้วยนะครับ

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email

ข้อมูลประเภทไหนหรือครับท่าน หรือว่าจะเป็นพวก... [emo09] [emo09] [emo09]

Offline ismaell

• Webmaster
มีประโยชน์มากๆเลยครับ ต่อไปนี้จะได้เก็บข้อมูลลับที่ไม่อยากให้คนที่บ้านเห็นได้อย่างเต็มที่  [emo08] ขอบคุณท่าน Noi noi มากๆเลยครับ  [emo22]

ข้อมูลประเภทไหนหรือครับท่าน หรือว่าจะเป็นพวก... [emo09] [emo09] [emo09]
ก็มีหลายแบบหลายประเภทครับท่าน MuujA

-ที่ต้องแอบซ่อนไว้ เพราะบางอย่างมันเป็นเรื่องส่วนตัวจริงๆ เพื่อความสงบสุขเรียบร้อยภายในบ้าน ก็ไม่อยากเปิดเผยครับ  [emo10]

-แต่ก่อนผมเคยสร้างโฟลเดอร์เก็บมันเอาไว้โดยเฉพาะ แล้วสั่ง Hidden มันไว้ คิดว่าคงปลอดภัยแล้ว
-แต่มาวันหนึ่ง ด้วยความไม่รอบคอบของผม ผมได้ทำการสั่ง Show hidden ที่ Folder Options ก่อนปิดเครื่องดันลืมสั่ง Do not show กลับไปเหมือนเดิม ปรากฏว่างานเข้าเลยครับ เจ้าหล่อนเปิดมาเจอเต็มๆ  [emo14] ผมกลืนไม่เข้าคายไม่ออกไปเลย  [emo18] กว่าจะเคลียร์กันได้ก็เล่นเอาเหนื่อยกันไปตามๆกันเลยครับ  [emo12]

Offline babyboykrub

• *
    • Email
แจ๊วดีคับ ไม่ต้องลงโทรแกรม ใช้งานง้ายดีคับ

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
มีประโยชน์มากๆเลยครับ ต่อไปนี้จะได้เก็บข้อมูลลับที่ไม่อยากให้คนที่บ้านเห็นได้อย่างเต็มที่  [emo08] ขอบคุณท่าน Noi noi มากๆเลยครับ  [emo22]

ก็มีหลายแบบหลายประเภทครับท่าน MuujA

-ที่ต้องแอบซ่อนไว้ เพราะบางอย่างมันเป็นเรื่องส่วนตัวจริงๆ เพื่อความสงบสุขเรียบร้อยภายในบ้าน ก็ไม่อยากเปิดเผยครับ  [emo10]

-แต่ก่อนผมเคยสร้างโฟลเดอร์เก็บมันเอาไว้โดยเฉพาะ แล้วสั่ง Hidden มันไว้ คิดว่าคงปลอดภัยแล้ว
-แต่มาวันหนึ่ง ด้วยความไม่รอบคอบของผม ผมได้ทำการสั่ง Show hidden ที่ Folder Options ก่อนปิดเครื่องดันลืมสั่ง Do not show กลับไปเหมือนเดิม ปรากฏว่างานเข้าเลยครับ เจ้าหล่อนเปิดมาเจอเต็มๆ  [emo14] ผมกลืนไม่เข้าคายไม่ออกไปเลย  [emo18] กว่าจะเคลียร์กันได้ก็เล่นเอาเหนื่อยกันไปตามๆกันเลยครับ  [emo12]

(ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ วันนี้พึ่งจะมาเห็น... [emo10])
จะว่าไปผมเองก็เคยชะตาเดียวกันกับท่าน ismaell ครับ สร้างโฟลเดอร์แล้วสั่ง Hidden แล้วก็ลืมสั่ง Do not show กลับเหมือนท่าน สรุปก็...งานเข้าเหมือนท่าน ismaell หล่ะครับ  [emo12] [emo11]

ส่วนเดี๋ยวนี้ผมใช้โปรแกรม Folder Lock ล็อคเอาไว้แล้วครับ หายห่วงไปได้อีกนิด [emo01]

Offline 071sky

• VPC Novice
  • *
    • Email
จะลบโปรแกรมได้ไง หนูลบไม่ได้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27