# Notification.
Notification

Author Topic: มีไอคอนที่ไม่ยอมให้ลบครับ  (Read 6704 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

psps

• Guest
ก่อนอื่น ผมเป็นสมาชิกมานานมากพอสมควรแล้ว แต่พอท่าน เวบฯ ใหม่ ผมเข้าระบบไม่ได้เลย
ต้องไปสมัครใหม่ นี่ก็ให้แสดงตัวอย่าง รูปที่แนบปัญหา ไม่ยอมออกอีกครับ ไม่รู้เป็นไร

พอคลิกขวาก็ขึ้นตามรูปและครับ
ถ้า โอเ่่พ่น ก็ตามรูปใหญ่ครับ ไม่ทราบว่าไปแอบอยู่ที่ไหน
จะลบก็ลบไม่ได้ วันดี คืนดี ก็ไม่ืรุ้มีอะไรออกมาก่อกวนจาก ไอคอน ตัวนี้แหละครับ
ใครพอมีวิธีลบไหมครับ ผมทดลองใช้ โปรแกรมลบไอคอนที่ปกติลบไม่ได้ก็แล้ว
มันหาไม่เจอครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
Icon ตัวนี้..มันคือเครื่องทำลายเอกสาร (คือตัดกระดาษให้เป็นชิ้นเลิกๆ) แล้เราได้ต่อพ่วง หรือใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าเรายังใช้งาน-ต่อพ่วงอยู่ก็จะลบไม่ได้ครับ [emo14]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอโทษด้วยนะครับท่านที่ทำให้ต้องลำบาก แต่เป็นเพราะลูกเล่นบางส่วนของบอร์ดเก่าธรรมดามาก และระบบ Search ก็ใช้งานได้ไม่เต็ม 100% ด้วย หาคีย์เวิร์ดได้น้อย (อันนี้สำคัญ) ก็เลยต้องขอเปลี่ยนระบบเว็บบอร์ดใหม่ เว็บบอร์ดใหม่แต่คนยังเหมือนเดิมนะครับ อิอิ

[emo04]  [emo04]

สำหรับปัญหาที่ท่านเจอ

ลองเข้าไปที่ Start -> Run -> พิมพ์ msconfig

เช็คที่แท็บ Startup หาชื่อ Startup Item ที่เหมือนกัน แล้วเอาเครื่องหมายถูกออก + รีสตาร์ทเครื่องใหม่ดูก่อนนะครับ

หรือโปรแกรมตัวนี้อาจจะทำงานอยู่ใน Task Manager ด้วยก็ได้ ถึงลบไม่ออก ลองเช็คใน Task Manager แล้วเลือก End Process ดูด้วยนะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

psps

• Guest
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับที่กรุณามาให้ความกระจ่าง
มันเป็น  เพาว์เวอร์ คลีนเนอร์ ครับ เมื่อถึงเวลามันจะขึ้นมาให้สแกน รีเจสทรี ทุกตัวในระบบครับ
ผมลองทำตามท่าน ไมโครซอฟท์ แนะนำแล้ว ไม่เจอทั้ง 2 ลักษณะครับ

เลยไป โชว์ฮิตเด็น แล้วลองดูและหาทุกไดร์ก็ไม่เจอครับ
ไม่ใช่ลบไม่ออกนะครับ ก็ตามภาพเล็กนะครับ คือเขาจะซ่อนตัวเองซะมิดชิด พอคลิกขวาก็เปิดให้ 2 คำถามนั้นแหละครับ
จะให้เปิด (ตามภาพใหญ่) หรือ สร้าง ช๊อตคัตใหม่เท่านั้นเองครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองสแกนรีจิสตรีด้วย HijackThis ดูพาธที่อยู่ของไฟล์แล้วตามลบดูใหม่นะครับ

[emo03]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Hunter

• Global Moderator
ใน Control panel --> Add or Remove Program ไม่มีหรอครับ
http://www.ehow.com/how_4813996_remove-registry-power-cleaner-pc.html

psps

• Guest
ลองสแกนรีจิสตรีด้วย HijackThis ดูพาธที่อยู่ของไฟล์แล้วตามลบดูใหม่นะครับ

[emo03]  [emo03]

OK ครับผม หายแล้วครับ ขอขอบคุณท่าน เวบฯ และ ท่าน Hunter  และท่าน MILD_PLUS
ที่กรุณาแวะเข้ามาให้ความช่วยเหลือครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27