# Notification.
Notification

Author Topic: เปลี่ยนแปลงใหม่ เงื่อนไขและข้อตกลงในการสมัครสมาชิก เรื่องง่ายๆใครก็ทำได้  (Read 5401 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
สืบเนื่องจาก หน้าหลักของการสมัครเข้าเป็นสมาชิกกับวาไรตี้พีซี
http://www.varietypc.net/webboard/index.php?action=register

กรุณาอ่าน

เงื่อนไขและกฏข้อบังคับก่อนการสมัครเป็นสมาชิกดังต่อไปนี้ที่ท่านก็สามารถทำได้ง่ายๆเพื่อสรรสร้างให้เว็บวาไรตี้พีซีน่าอยู่ยิ่งขึ้น

-> ร่วมกันรณรงค์ ร่วมกันรักษ์ ภาษาไทย

-> การตั้งชื่อกระทู้ (กรุณาอ่านก่อนที่กระทู้ของคุณจะไม่มีใครสนใจ)

และที่ต้องเน้นย้ำ ภาษาไทยที่ไม่ถูกต้อง เว็บวาไรตี้พีซีไม่อนุญาตให้ใช้ที่นี่ หรือ ถ้าหากต้องการใช้งานคำเหล่านี้จริงๆ ทางเว็บต้องขออภัย หากกระทู้ที่ท่านตั้งขึ้นมา อาจจะได้รับคำตอบที่ล่าช้าเกินความเป็นจริงครับ

ดังนั้นควรแก้ไขให้ถูกต้อง ขณะพิมพ์ข้อความ และทวนข้อความที่ต้องการโพสต์อีกครั้งก่อนกดส่งข้อความ

อ่ะครับ -> นะครับ, น่ะครับ
อ่ะค่ะ, อ่ะคะ, อะค่ะ, อะคะ -> นะคะ, น่ะค่ะ
อ่ะ, อ่า -> นะ, น่ะ
คับ -> ครับ

ขอย้ำ ก่อนกดปุ่มสมัครสมาชิกเพื่อยืนยัน แสดงว่าท่านยอมรับเงื่อนไขข้อตกลงดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว

ขอกราบขอบพระคุณเพื่อนๆที่เข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเว็บ วาไรตี้พีซี ดอทเน็ต ทุกท่านนะครับ แล้วเจอกัน

## หรือควรจะเพิ่มเติมปรับปรุงส่วนใดลงไปอีกบ้าง ขอความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกเพิ่มเติมด้วยครับ  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
พักหลังๆมานี่ส่วนใหญ่ที่เข้ามา ผมดูแล้วไม่ค่อยต้องการความรู้สักเท่าไหร่น่ะครับ  ส่วนมากเข้ามาเพื่อต้องการแค่คำตอบพอได้คำตอบเสร็จก็จะหายไปเลย  บางคนแค่คำว่าขอบคุณยังไม่มีให้เลย เห้อ..จะยังไงก็แล้วแต่ ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านที่ช่วยตอบปัญหาโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนตลอดไปนะครับ [emo22] [emo35]

Offline ans58670

• Webmaster

Offline khonpuhai

บางทีเห็นมีพวกบ้าๆเข้ามาด้วย [emo02]

บางทียังแค่บ้าๆน่ะครับท่านเกิดต่อไปมีพวกโรคจิตเข้ามาด้วยละ  [emo03] บรื๊อผมว่าคง [emo12] น่าดู [emo08] [emo05]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
พวกที่เข้ามาแล้วพอได้คำตอบก็หายไปเลย
ก็คงเพราะเคยชินกับเวบบอร์ดบางเวบน่ะท่าน
เป็นนิสัยแก้ไม่หาย ของคนเล่นอินเทอร์เน็ตบางคนในสมัยนี้

เพราะเมื่อสมัยก่อน สังคมยังไม่กว้างมากนัก
และคนที่จะมีสิทธิ์ใช้งานจริง ๆ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนที่พอมีฐานะด้านการเงินอยู่บ้าง
เพราะคอมพิวเตอร์ และอินเทอร์เน็ต ก็มีราคาที่แพง
แต่ยุคสมัยนี้ ด้วยเทคโนโลยีที่ก้าวไปเร็ว และมีราคาที่ถูกลง
บวกกับการเรียนรู้ในการอยู่บนสังคมออนไลน์ มีน้อยเกินไป
ก็เลยเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น

แต่ถ้าพวกเรา และหลาย ๆ เวบ ร่วมใจกันทำให้มีสังคมเหมือนยุคก่อน ๆ
อะไร ๆ ก็น่าจะดีขึ้น

Offline ans58670

• Webmaster
- ตอนสมัครน่าจะมีช่องให้ยืนยันจิตสำนึกในการใช้ภาษาไทยนะ ทำได้หรือเปล่าก็ไม่รู้?

- อย่างเช่น มีคำถามอะไรที่บังคับว่าต้องตอบว่า "ใช่ค่ะ" หรือ "ใช่ครับ" ถ้าตอบว่า "อะคับ/อ่ะค่า" อะไรอย่างนี้ก็สมัครไม่ได้ เป็นต้น

- ฝันไปไหมนี่? [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
- ตอนสมัครน่าจะมีช่องให้ยืนยันจิตสำนึกในการใช้ภาษาไทยนะ ทำได้หรือเปล่าก็ไม่รู้?

- อย่างเช่น มีคำถามอะไรที่บังคับว่าต้องตอบว่า "ใช่ค่ะ" หรือ "ใช่ครับ" ถ้าตอบว่า "อะคับ/อ่ะค่า" อะไรอย่างนี้ก็สมัครไม่ได้ เป็นต้น

- ฝันไปไหมนี่? [emo02]
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยท่าน
เพราะถ้าใส่คำที่ผิดไปจากนี้ ก็ไม่ต้องมาคุยกัน [emo05]

ถูกใจ กด Like ให้ Gift กด ขอบคุณ [emo01]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
น่าสนใจครับ เดี๋ยวขอเวลาหาโค้ดคำสั่งก่อน  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ช่วงนี้ ไฟแรงกันทุกท่านเลยนะเนี่ย โดยเฉพาะท่าน microsoft
ออกมาลุยเองเลย  [emo01]
สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงนะครับ เพื่อที่สมาชิกจะได้มีสำนึกรักบ้านเกิด เอ๊ย รักภาษาของชาติกำเนิดตัวเองบ้าง  [emo02]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27