# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยอธิบายความหมาย ควร on or off  (Read 2001 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

katt

• Guest
อันนี้ยังไม่รู้ว่าใช้ยังไงเลย คืออะไร แล้วมันควรจะ on or off
แต่ต้องการประหยัดไฟค่ะ
ถ้า on ในโปรแกรม 1.    watt
    Off                 6.742 watt ค่ะ

Offline YOOHOO

• Global Moderator
    • View Profile
จากรูปถ้าต้องการประหยัดพลังงานไฟฟ้าควร ON ไว้ครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

katt

• Guest
ขอบคุณท่านยู้ฮู ตอบรวดเร็วทันใจ แต่ถ้าเล่นเกม เราก็ off ได้ใช่มั๊ยคะ หรือว่าไม่ต้องค

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ถ้านู๋ katt ใช้เครื่องเล่นเกมอยู่ ไม่ควรเปิด Mode ประหยัดพลังงานนะครับ เพราะจะทำให้ทุกอย่างทำงานไม่ได้เต็มประสิทธิภาพ และจะทำให้เล่นเกมนั้นกระตุก-เล่นไม่ได้เลยครับ

ถ้าเล่นเกมควรอยู่ที่ Off คือปิด Mode ประหยัดพลังงานเอาไว้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline YOOHOO

• Global Moderator
ถ้าเล่นเกม ส่วนใหญ่ต้องการพลังงานที่มากขึ้น
ควรจะ ปิด ระบบประหยัดพลังงานครับ
แต่ก็ควรลองดูครับว่า เปิด กับ ปิด ระบบประหยัดพลังงาน
แล้วเล่นเกม จะเป็นอย่างไรบ้าง เพราะแต่ละเกมคงใช้พลังงานไม่เท่ากัน
เกมง่ายๆ กราฟฟิคน้อยๆ คงใช้พลังงานน้อยกว่า ครับ (เป็นนักเรียนต้องทำการ เรียนเพื่อที่จะรู้นะครับ)
เหมือนนักวิทยาศาสตร์ต้องสังเกตุและทำการทดลอง อิอิ

ป.ล. ผมไม่เล่นเกมนะครับ เพราะจะปวดหัวปวดตา จึงบ่นไปเรื่อยเปื่อย หุหุ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ส่วนใหญ่ใช้คอมพิวเตอร์หาความรู้
แต่ก็ไม่ได้ตั้งค่าประหยัดพลังงานอะไรเลย
ยกเว้นโน้ตบุ๊ค ที่ตั้งแบบประหยัดสุด ๆ เวลาใช้แบต

ปรกติก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมเช่นกัน
แต่ถ้าได้เล่นสักเกม ก็ติดงอมแงมเป็นเดือน ๆ
อย่าง Tomb Raider, Prince of Persia สองเกมนี้ติดงอมแงมแบบสุด ๆ
ไม่ผ่านฉากก็ไม่ค่อยยอมเลิกเล่นง่าย ๆ
บางทีเล่นถึงเช้า ยังไม่ได้นอน แล้วต้องออกไปทำงาน สมาธิไปอยู่กับเกมหมดเลยอ่ะ
ตอนนี้เพิ่งได้ Need for Speed: Shift มาใหม่
เดี๋ยวคงอดหลับอดนอนอีกเช่นกัน
ไม่มีเงินซื้อ Lamborghini มาขับ ก็ขอแค่ได้ขับเล่นในเกมก็ยังดี [emo10]

katt

• Guest
ขอบคุณทุกท่าน ค่ะ สำหรับเกมแบบเนี้ย มือใหม่หัดขับ กดมันทุกปุ่มเลย เล่นไม่เป็น งัดภูเขา แทงต้นไม้อยู่นั่นแหล่ะ
ขำตัวเอง [emo05]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
กดมากๆระวังแป้นคอมหลุดนะครับ [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27