# Notification.
Notification

Author Topic: โปรแกรมกู้ข้อมูลตัวใหนที่ท่านๆคิดว่าดีที่สุด รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ  (Read 6217 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
งานเข้าอีกแล้วสำหรับผม คือเมื่อครู่ที่ผ่านมาผมได้ทำการสร้าง USB ของผมให้เป็นตัวติดตั้งวินโดว์ส XP
ก็กะจะเอาไปลงให้เพื่อนน่ะครับ แต่บังเอิญที่พอถึงขั้นตอนการสั่งฟอร์แมต USB ดันลืมมองว่ามันเป็นตัวใหน
ทำให้เกิดอาการฟอร์แมตผิดตัวน่ะครับ เล่นเอาผมแทบร้องให้เลย [emo20]ข้อมูลที่ผมสะสมมาหลายปี บางอย่างถือเป็นคลังความรู้ของผมเลย หายเกลี้ยงเลยครับ [emo13] ตอนนี้เลยต้องตั้งกระทู้ถามท่านๆว่าควรใช้โปรแกรม
ตัวใหนที่น่าจะได้ผลดีที่สุดน่ะครับ ไม่หวังจะได้คืนเต็ม 100% หรอกครับเอาแค่สามในห้าส่วนก็พอ รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ข้อมูลทั้งหมดมีประมาณ 300 GB  [emo18] อ้อ..ผมใช้วินโดว์ส 7 นะครับ

Offline ismaell

• Webmaster
ลอง Recover My Files ดูมั้ยครับท่าน ผม PM ไปให้แล้วครับ  [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ขอบคุณท่าน  ismaell และท่าน  microsoft เป็นอย่างสูงนะครับเดี๋ยวเอาไว้คืนนี้ผมจะลองดูครับ ตอนนี้ไม่ไหวครับ [emo20]
ยังทำใจไม่ได้จึงไม่มีสมาธิจะทำในตอนนี้น่ะครับ [emo18] [emo17]

Offline ismaell

• Webmaster
ขอบคุณท่าน  ismaell และท่าน  microsoft เป็นอย่างสูงนะครับเดี๋ยวเอาไว้คืนนี้ผมจะลองดูครับ ตอนนี้ไม่ไหวครับ [emo20]
ยังทำใจไม่ได้จึงไม่มีสมาธิจะทำในตอนนี้น่ะครับ [emo18] [emo17]
เป็นกำลังใจให้ท่านครับ สู้ๆเข้าไว้ ผมเคยเจอเหตุุการณ์ทำนองนี้เหมือนกันครับ ประมาณปีที่แล้วผมเคยเอา SD Card ซึ่งเก็บข้อมูลทั้งภาพและวีดีโอของลูกชายผมเอง ตั้งแต่แบเบาะแรกเกิดเลยครับ มาเสียบกับเครื่องเล่น MP4 ให้ลูกชายเปิดดู ตอนนั้นอายุประมาณ 5 ขวบ ให้เค้าเปิดดูตามลำพัง เพราะความไว้ใจและเชื่อใจว่าเค้าคงไม่ซนเล่นอะไรมั่วๆ แต่ผิดคาดครับลูกชายผมสั่งฟอร์แมตมันซะเกลี้ยงเลยครับ  [emo14] ไม่มีสำรองไว้ที่อื่นซะด้วย สุดท้ายก็ใช้เจ้าโปรแกรม  Recover My Files กู้คืนกลับมาได้แบบฟลุ๊คๆครับ  [emo03]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอให้นำกลับมาได้ทั้งหมดนะครับ ถ้าโปรแกรมใด กู้ไม่เจอ ก็ลองหาอีกโปรแกรมมาช่วยกู้ให้ ขอเพียงให้ใจเย็นๆ และไม่เขียนไฟล์อะไรลงไปทับซะก่อน คิดว่ายังไม่สายครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

เข้ามารายงานผลครับหลังจากที่เมื่อคืนนี้ผมใช้โปรแกรม Recover My Files ที่ท่าน  ismaell กรุณาส่งมาให้
ผมเริ่มทำการกู้ข้อมูลตั้งแต่เที่ยงคืนของเมื่อวานหลังจากนั้นก็นอนดูบอลจนจบก็งีบหลับไป ตื่นขึ้นมาตอนสองโมงเช้า
กว่า  [emo15]โห..ยังไม่เสร็จเลยครับ ประมาณสี่โมงกว่าๆถึงจะกู้เสร็จ ขนาดของไฟล์ที่กู้มาได้ประมาณ 500 กว่า
GB [emo18]ทั้งๆที่ความจุจริงๆของ HDD Externel ความจุที่ 320 GB เองอิอิ แสดงว่าโปรแกรมตัวนี้ทำงาน
ได้ดีเกินคาดครับ ผมเลยทำการเลือก Save เอาเฉพาะไฟล์งานต้นฉบับที่จำเป็นต้องเก็บไว้จริงๆทั้งหมดก็ประมาณ
280 GB น่ะครับ แต่กว่าจะ Save เสร็จก็ต้องใช้เวลาอีกสอง-สามชั่วโมงเลยหละครับ สรุปแล้วงานนี้ผมใช้เวลาทั้ง
หมดก็เกือบหนึ่งวันกับอีกครึ่งคืน [emo18]แต่ก็คุ้มครับที่ได้ข้อมูลทั้งหมดคืนมา ต้องขอบคุณท่าน microsoft และ
ท่าน ismaell ที่ให้กำลังใจนะครับ โดยเฉพาะท่าน ismaell ที่เอื้อเฟื้อตัวโปรแกรม ขอบคุณครับ [emo19]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เข้ามาตอบช้าไป [emo19]
ส่วนตัวผมใช้ EASEUS Data Recovery Pro น่ะท่าน
เพราะเคยไปกู้ข้อมูลจากเซิพเวอร์ เป็น Raid ด้วย ก็สามารถดึงข้อมูลกลับมาได้ครบถ้วน
จำไม่ได้ว่าเคยนำมาแจกที่นี่ด้วยหรือเปล่า

Offline Annop

ตามมาดูผลงานครับ ยินดีด้วยครับ ไม่มีอะไรที่เราทำไมได้.... [emo01] [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วรู้สึกช้ำใจ
เพราะเมื่อกลางเดือนที่แล้ว เผลอไปทำ restore iphone
แล้วลืมเก็บรูปเอาไว้ [emo12]
ผลก็คือ รูปที่ถ่ายไว้สามร้อยกว่ารูป หายเกลี้ยง [emo12] กู้ไฟล์กลับมาไม่ได้เลย [emo20]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27