# Notification.
Notification

Author Topic: รายชื่อลิงค์บทความทั้งหมดในหมวด Article ในรูปแบบ Excel  (Read 6257 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
จากทั้งหมดในหมวด Article จนถึงวันนี้นะครับ เผื่อสมาชิกท่านใดต้องการเก็บไว้เปิดดู แบบไม่อยากคลิกให้เมื่อย  [emo04]  [emo01]

[mb]http://www.plunder.com/-download-971d57d324.htm[/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เยี่ยม[emo27]

ผมลองโหลดมาเปิดดูเป็นแบบนี้ครับ Office 2003 หรือผมเป็นคนเดียวงงเลยครับท่าน [emo14]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ของผมใช้ 2007 เปิดครับปกติ

• Webmaster
ใช้ Font อะไร? ว่าจะลองดูใหม่นะครับ [emo14]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
ผมลองดูใหม่แล้ว แต่เครื่องผมมันไม่รู้จักแฮะ เกินอะไรขึ้น? ท่านอื่นๆที่ได้ลองแล้ว เป็นอย่างไรบ้างส่งเสียงมาหน่อยครับ [emo14]

Offline Agency

• VPC Member
ขอบคุณมากครับ ตามเก็บความรู้อยู่ครับ

พักนี้กำลังมึนกับ DVD ของโน๊ตบุ๊คทั้งสองตัวไม่เขียนแผ่นอยู่ครับ  [emo12]

พอดีเมื่อเช้ารีบไปหน่อย ไฟล์ที่ผมอัพขึ้นไปต้องเปิดกับ Excel 2007 น่ะครับ

อันนี้ผมอัพให้ใหม่สามารถเปิดกับ Excel 97-2003 ได้

[mb]http://www.plunder.com/VarietyPC-Article-download-8db1027dc3.htm[/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline YOOHOO

• Global Moderator

ผมลองโหลดมาเปิดดูเป็นแบบนี้ครับ Office 2003 หรือผมเป็นคนเดียวงงเลยครับท่าน [emo14]

ไม่ทราบว่าท่าน MILD_PLUS ได้ลงตัว Microsoft Office Compatibility Pack สำหรับรูปแบบแฟ้ม
Word, Excel และ PowerPoint 2007 ไว้แล้วหรือยังครับ ผมใช้ Office 2003 เหมือนกันก็เปิดได้ปกติครับ
(ยังไม่อยากใช้ Office 2007 เพราะมันใช้พื้นที่มากเกินไปครับ)

Download ที่ ...

http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=941b3470-3ae9-4aee-8f43-c6bb74cd1466&displaylang=th

อันนี้เผื่อใคร Download ที่ Microsoft ไม่ได้ Download ที่ ...

http://www.tempf.com/getfile.php?id=127498&key=4ab148bab0042
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

ไม่ทราบว่าท่าน MILD_PLUS ได้ลงตัว Microsoft Office Compatibility Pack สำหรับรูปแบบแฟ้ม
Word, Excel และ PowerPoint 2007 ไว้แล้วหรือยังครับ ผมใช้ Office 2003 เหมือนกันก็เปิดได้ปกติครับ
(ยังไม่อยากใช้ Office 2007 เพราะมันใช้พื้นที่มากเกินไปครับ)

Download ที่ ...

http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=941b3470-3ae9-4aee-8f43-c6bb74cd1466&displaylang=th

อันนี้เผื่อใคร Download ที่ Microsoft ไม่ได้ Download ที่ ...

http://www.tempf.com/getfile.php?id=127498&key=4ab148bab0042

ครับ ใช้วิธีนี้ก็ได้  [emo03]  [emo08]

• Webmaster
เปิดได้แล้วครับ...งานนี้ผมใช้วิธีตามท่าน YOOHOO คือโหลด Patch มาลงเพื่อเป็นการแก้ปัญหาในระยะยาว เพราะเมื่อเราเจอไฟล์ที่ทำมาจาก Office 2007 จะได้เปิดใช้งานได้เลยเพราะระบบจะแปลงไฟล์ให้เองโดยอัตโนมัติครับ

ขอขอบคุณท่าน YOOHOO ด้วยครับ [emo22]

ปล. ผมเพิ่งลองใช้ Office 2003 มาได้ยังไม่ถึงเดือนเลย เพราะเมื่อ 10กว่าปีก่อน ผมใช้แต่ Office 97 มาตลอด พอมาระยะหลังๆนี่ผมโดนลูกผม 2คน ทั้งคนเล็กและคนโตบ่นเอา เพราะที่โรงเรียน หรือที่บริษัท ที่ลูกชายคนโตทำงานอยู่ก็ใช้อย่างต่ำๆ 2003-2007 กันทั้งนั้น เวลาเอางาน/การบ้าน มาเปิดที่บ้านก็ไม่มี Function ให้ใช้ครบ แล้วก็บ่นว่าผมใช้แต่ของโบราณ ไม่ทันสมัยผมก็เลยต้องไปหามาลงใช้ใหม่ทุกเครื่องในบ้าน จะใช้เครื่องไหนก็มีหมด ผลก็เลยเป็นแบบนี้ เครื่องที่เป็น PC อีก 2เครื่องไม่ค่อยมีปัญหา แต่เครื่อง Notebook เก่าๆของผมนี่สิ เพราะเครื่องไม่แรง กว่าจะเปิดขึ้นมาได้ใช้เวลา 2อึดใจเลยทีเดียว แต่ถ้าเปิดขึ้นมาแล้วก็ปกติครับ [emo12]

Offline YOOHOO

• Global Moderator
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณท่านmicrosoft นะครับที่รวบรวมไว้ให้ แถมยังใจดีทำเป็น ของ2003ให้อีกด้วย(ของผมก็ยังใช้ 2003อยู่)
และต้องขอบคุณท่านYOOHOO ที่แนะนำตัวเสริมมาให้ด้วย(แอบเก็บไปแล้วล่ะ) 
                                                                         [emo35]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline loxinfo

• VPC Member.
  • **
ขอบคุณครับความรู้เยอะมากเลย

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
เดี๋ยวขอเก็บไว้ด้วยคนนะครับ [emo02]แต่ตอนนี้ยังเปิดไม่ได้หนะเพราะพึ่งลงวิน7หมาดๆยังหาoffice 2007ไม่ได้อะครับ [emo10]ที่ผมมีอยู่นี่ก็แค่2003ใช้กับวิน7ไม่ได้อะครับอิอิ [emo20] [emo20]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27