ติดตั้งkasperskeyแล้วIDMไม่ทำงานแก้ยังไงครับ

Started by sagank, 25 January 2011, 04:06:11

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

sagank

ติดตั้งkasperskeyแล้วIDM dowloadไม่ทำงานครับมีวิธีแก้ไขไหมครับช่วยหน่อยครับขอบคุณอย่างสูงผมมือใหม่เล่นคอมครับ

ismaell

ง่ายๆเลยครับ วิธีแก้แบบบ้านๆเลย เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมา ถ้ามันถามก็ให้คลิก trust ครับ  หรืออีกวิธีหนึ่ง ไปที่ system tray คลิกขวาที่โปรแกรม kaspersky แล้วไปที่ settings > application control > aplications
คลิกขวา delete ตัวโปรแกรมที่ต้องการครับ  [emo02]

ans58670

ดูแล้วน่าจะเป็น KIS ไม่ใช่ KAV ดังนั้น สงสัยจะมี Block Firewall...

sagank

จะลองทำดูครับไม่รู้จะได้อ๊ะเปล่าเดี๋ยวจะมาถามใหม่ขอบคุณมากๆคร๊าบ

putali01

Quote from: ismaell on 25 January 2011, 08:56:02
ง่ายๆเลยครับ วิธีแก้แบบบ้านๆเลย เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมา ถ้ามันถามก็ให้คลิก trust ครับ  หรืออีกวิธีหนึ่ง ไปที่ system tray คลิกขวาที่โปรแกรม kaspersky แล้วไปที่ settings > application control > aplications
คลิกขวา delete ตัวโปรแกรมที่ต้องการครับ  [emo02]

เพิ่มเติมจากคุณ sagank
ให้เข้าไปเปลี่ยน Status ของโปรแกรม IDM เป็น Trusted ดูครับ

Go Up