# Notification.
Notification

Author Topic: ท่านใดเปิด youtube แล้วเจอปัญหาอย่างนี้บ้าง  (Read 5848 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
พอดีอาการนี้มันเกิดกับผมมา 2-3 วันแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่สัญญาณ Internet (TOT) หรือจากเซิฟเวอร์ของ youtube โดยที่ต้องรอให้แถบแสดงเวลาของเพลงนั้นๆโหลดนำหน้าไปได้สัก 30 วินาที - 1 นาทีก่อน หากต้องการเปิดฟังทันที จะไม่สามารถทำได้ หรือถ้าต้องการฟังแบบไม่ให้สะดุด ต้องรอให้เพลงหรือคลิปนั้นๆโหลดสถานะให้เสร็จก่อนครับ บางเพลงโหลดช้ามาก รอกันนานกว่าจะได้ดู

[emo18]  [emo14]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่ไม่ได้สังเกตุว่าไอ้แถบแดงจางๆนั้นมันล่วงหน้าไปนานแค่ไหน [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
+ ส่งลิ้งค์มาให้ผมทดสอบฟังดูหน่อยครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ismaell

• Webmaster
สำหรับผมใช้ net true 6 Mb. ไม่มีปัญหาเลยครับ เปิดเมื่อสักครู่ โดยใช้คอมฯเครื่องเก่า เปิดปุ๊บมาปั๊บทันทีครับ  [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- น่าจะนำลิ้งค์มาวางไว้ ให้ทดสอบแบบนี้นะครับ [emo08]

[youtube=425,350]WbJNkH-pDd8&ob=av2el[/youtube]

- เพราะผมหาเกือบแย่กว่าจะเจอครับ [emo12]

ปล. สรุปฟังได้ดีปกติครับ [emo01]

ปล.2 แก้ไขใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นอันเดียวกันหรือเปล่านะครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ของผมแค่ 2Mb เอง แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับสำหรับลิงค์นี้ (เพราะตัวคลิปน่าจะถูกดูดลงโฟลเดอร์ Temp แล้ว) แต่พอกดไปเพลงอื่นๆก็เป็นเหมือนเดิมเลย สงสัยความเร็วเน็ตจะช้าเกินไปหรือเปล่า

พอดีผมได้ลองเข้าไปเช็คความเร็วเน็ต ก็พบความเร็วที่ผิดสังเกตบางอย่างเข้าให้

ถ้าดูจากรูปที่ 1 ความเร็วเน็ตจะวิ่งอยู่แค่ 0.96Mb เท่านั้นเอง (ความเร็วขากลับ) และที่ลูกศรสีแดงไปจนจบสิ้นส่วนของการดาวน์โหลด

ในรูปที่ 2 เข็มไมค์วิ่งกระโดดไปที่ 2.46Mb เลยครับ สงสัยจะมีการเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะความเร็วขาไป-กลับวิ่งไม่สม่ำเสมอเอาเสียเลย  [emo18]

ปล. ตั้งกระทู้ผิดหมวด  [emo19]  [emo20]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
TOT มีปัญหามาสองสามวันแล้วครับท่าน หลายพิ้นที่   [emo11]
ลูกค้าที่ร้านเริ่มบ่นๆว่าเปิดดูคลิปได้ช้ามาก โทรไปที่ TOT ก็บอกว่าแม่ข่ายล่ม ผมละเซง [emo20]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตอนนี้กำลังสองจิตสองใจ จะไปใช้ True Ultra Hi-Speed
(หลังจากหันหลังให้ทรูไปหกถึงเจ็ดปีแล้ว)
ไม่รู้ว่าจะดีหรือไม่ อย่างไร
กลัวมันจะเป็นแบบ True Move ... Move ไป ก็ Move มา
เดี๋ยวจะงานเข้าอีกน่ะครับ
เพราะต้องติดสัญญาทาสหนึ่งปี [emo12]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ของผมก็เป็นปกติครับ  [emo01]
แถบสีอ่อนยังไม่เต็มก็ดูได้เรื่อยๆ ครับ ไม่กระตุก [emo02]
ปล. ผมใช้ เนตทรู 6 เม็ก นะครับท่าน (เปลี่ยนแล้ว จาก TOT 1 MB ที่ไม่ยอมอัพ สัญญาณให้สักที + เก็บเงินเต็มจำนวน 590.-)
สนับสนุน ให้ย้ายค่ายเลยท่าน  [emo02]
เพราะเบื่อ กับการเอารัดเอาเปรียบผู้บริโภค ของ TOT แล้ว ไม่สนใจลูกค้าเก่าบ้างเลย  [emo11]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
สำหรับการดูคลิป บางทีมันก็อาจจะเกิดปัญหามาจาก Add-ons, Plug-ins ก็เป็นได้นะท่าน
อย่างวันก่อนผมก็มึน ๆ ไปพักใหญ่
เพราะเจ้า Add-ons SmartVideo for YouTube
มันทะเลาะกับ Script YouTube Auto Buffer & Auto HD & Remove Ads ของ Greasemonkey
และ SpeedBit Video Accelerator
เพราะแย่งกันทำงานเก็บบัฟเฟอร์

[mb]ปล. เผื่อบางท่านอยากลองของ [emo01]
[emo02] SmartVideo for YouTube
[emo02] Greasemonkey
[emo02] [emo02] YouTube Auto Buffer & Auto HD & Remove Ads
[emo02] SpeedBit Video Accelerator[/mb]

roetee

• Guest
น่าจะเป็นเหมือนที่ท่านด้านบนว่าก็ได้นะครับ  [emo08]

Offline nakids

- น่าจะนำลิ้งค์มาวางไว้ ให้ทดสอบแบบนี้นะครับ [emo08]

[youtube=425,350]WbJNkH-pDd8&ob=av2el[/youtube]

- เพราะผมหาเกือบแย่กว่าจะเจอครับ [emo12]

ปล. สรุปฟังได้ดีปกติครับ [emo01]

ปล.2 แก้ไขใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นอันเดียวกันหรือเปล่านะครับ
โอ ท่าน MILD_PLUS ทดสอบด้วย คลิปวง Black Eyed Peas เลยหรือครับ  [emo08]

Offline coolgrep

• *
    • Email
เป็นครับ net TOT แต่ก่อนใช้ True ปัญหาแบบนี้ไม่ค่อยเจอ จะ upload file เก็บไว้ยังอืดเป็นเต่าเลย
บางทีไม่ขยับเลย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27