# Notification.
Notification

Author Topic: เครืองผมมันมีโปรแกรมมาตรวจวินโด  (Read 3121 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline wittawatcup

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
มันเปงไรไม่รู้อยู่ดีๆ มันก็มา ลัญลักษณ์มันเปงรูปคล้ายๆดาวสีฟ้าติดอยู่ที่Taskbar แล้วมันก็พาไปเว็บของไมโครซอฟแล้วมันก็ตรวจปรากฏว่าวินโดผมมันไม่แท้มันก็เลยขึ้นค้างไว้ เดสทอปดำ เปลื่ยนเปงวอเปเปออื่นมันก็กลับมาเปงสีดำ

Offline YOOHOO

• Global Moderator
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ไม่ใช่การตรวจสอบ...หรือโดนตำรวจค้นตัวแล้วนะครับ แบบนี้เค้าเรียกว่าโดนจับกุมและใส่กุญแจมือไปเรียบร้อยแล้วครับ วิธีแก้ตามที่ท่าน microsoft ของเราได้เคยสร้างวีรกรรมไว้จากบอร์ดเก่า ผมไปค้นหามาได้คิดว่าน่าจะช่วยท่านได้ ลองแก้ดูก่อนครับ

ที่นี่ครับ > http://www.varietypc.net/modules.php?name=News&file=article&sid=46
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline wittawatcup

• Email
ทำได้ละขอบคุณครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline PokPak MaTem

• QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
วีรกรรมไรหงอออ?

ไม่ใช่การตรวจสอบ...หรือโดนตำรวจค้นตัวแล้วนะครับ แบบนี้เค้าเรียกว่าโดนจับกุมและใส่กุญแจมือไปเรียบร้อยแล้วครับ วิธีแก้ตามที่ท่าน microsoft ของเราได้เคยสร้างวีรกรรมไว้จากบอร์ดเก่า ผมไปค้นหามาได้คิดว่าน่าจะช่วยท่านได้ ลองแก้ดูก่อนครับ

• Webmaster
วีรกรรมไรหงอออ?

เป็นความสามารถนะครับ ... อย่างเราไปออกรบมา (ทำสงคราม) แล้วชนะเค้าก็จะบอกว่าได้สร้างวีรกรรมเอาไว้ เลยได้เป็นวีรบุรุษแบบนี้นะครับ เป็นสำนวนคำ เป็นการยกย่องผู้ที่มีความรู้ความสามารถนะครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline hawkseye

• VPC Member.
  • **
    • Email
เย้...มีผู้ร่วมชะตากรรมแล้ว [emo08] ควรจะดีใจไหมเนี้ย [emo10]
 [emo08]ใช้ Microsoft Windows Genuine Advantage Validation v1.9.9.1 CRACKED v2 เอาออกโลด
แตการทำให้เป็นวินโดว์แท้ผมก็มึนตืบ [emo14] [emo14]

psps

• Guest
มันเปงไรไม่รู้อยู่ดีๆ มันก็มา ลัญลักษณ์มันเปงรูปคล้ายๆดาวสีฟ้าติดอยู่ที่Taskbar แล้วมันก็พาไปเว็บของไมโครซอฟแล้วมันก็ตรวจปรากฏว่าวินโดผมมันไม่แท้มันก็ เลยขึ้นค้างไว้ เดสทอปดำ เปลื่ยนเปงวอเปเปออื่นมันก็กลับมาเปงสีดำ

ที่ผ่าน ๆ มาเห็นบอกว่าจะไม่ตอบกะทู้ที่จงใจให้ภาษาไทยผิดไม่ใช่หรือครับ
ตกลงไหลไปตามกระแสเท่านั้นหรือครับ เพราะตอนนี้เกือบทุกเวบบอร์ดเขาก็รณรงค์เรื่องนี้กันอยู่

• Webmaster
มันเปงไรไม่รู้อยู่ดีๆ มันก็มา ลัญลักษณ์มันเปงรูปคล้ายๆดาวสีฟ้าติดอยู่ที่Taskbar แล้วมันก็พาไปเว็บของไมโครซอฟแล้วมันก็ตรวจปรากฏว่าวินโดผมมันไม่แท้มันก็ เลยขึ้นค้างไว้ เดสทอปดำ เปลื่ยนเปงวอเปเปออื่นมันก็กลับมาเปงสีดำ

ที่ผ่าน ๆ มาเห็นบอกว่าจะไม่ตอบกะทู้ที่จงใจให้ภาษาไทยผิดไม่ใช่หรือครับ
ตกลงไหลไปตามกระแสเท่านั้นหรือครับ เพราะตอนนี้เกือบทุกเวบบอร์ดเขาก็รณรงค์เรื่องนี้กันอยู่

ขอบคุณมากครับ...เราก็ต้องช่วยๆกันว่ากล่าวตักเตือน+ขอร้องให้ท่านๆสมาชิกกรุณาใช้ภาษาให้ถูกต้องหน่อยครับ ถ้าผิดแบบไม่ตั้งใจ คือพิมพ์ตกหล่นไปบ้างก็พอให้อภัย แต่ถ้าจงใจทำผิดอยู่ซ้ำซาก เราก็ต้องต่อต้านด้วยการไม่ตอบคำถามก็ได้ครับ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27