# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยดู Bytes ให้หน่อยนะคับ ทำไมมันขี้นเยอะแบบนี้ครับผม  (Read 5338 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ManxdarmanZ

• VPC Member.
  • **
  • น่าเสียดายที่เรามีโทรทัศน์หลายสิบช่อง แต่เรากลับจ้องจะดูแต่ละครน้ำ
    • MSN Messenger - durst_you@hotmail.com
    • View Profile
ตามภาพเลยนะครับผม เป็นมานานแล้วคับ แ่ตไม่เคยเอะใจคับผม รีเราเตอร์ ก็ไม่หายคับ อาจจะเป็นเพราะว่าผมเปิดหลายๆเว็ปในคราวเดียวหรืออย่างไรคับผม เกียวกันหรือเปล่าคับผม ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ หรือว่าเกิดจากไวรัสคับผม ขอบคุณมากๆคับผม

"อย่ากลัวการต่อต้าน จงจำไว้ว่า ว่าวจะลอยสูงได้เมื่อทวนลม มิใช่ตามลม"

Offline ans58670

• Webmaster
ในความเห็นของผม ดูแล้วปกติเพราะ

1. รับ มากกว่า ส่ง
2. เปิดหลาย Tab
3. เปิดมาตั้ง 4 ชั่วโมงกว่าแล้วนะครับ

เดี๋ยวรอผู้อื่นมาช่วยดู [emo02]

• **
  • น่าเสียดายที่เรามีโทรทัศน์หลายสิบช่อง แต่เรากลับจ้องจะดูแต่ละครน้ำ
    • MSN Messenger - durst_you@hotmail.com
 [emo04] [emo04]ที่ผมได้ถามเรื่องนี้ไปเพราะว่า ผมได้เถียงกับพนักงาน TOT แหละคับ วันนั้น เน็ตที่บ้านมีปัญหามากคับ หลุดบ่อย เป็นมานานแล้วคับผม แล้วเค้ามาตรวจดู เค้าถามผมว่า เค้าสงสัยว่าทำไมมันเยอะขนาดนี้ ผมก็บอกเค้าไปว่า ผมเล่นมาแบบนี้ มันปกติคับๆๆๆๆ เค้าก็บอกมันไม่ไช่ มันแปลกมาก ผมก็เลยไม่เถียง ทีนี้มาถึงเรื่องเน็ตหลุดบ่อย เค้าบอกว่า มันไม่น่าจะเกิดจากเค้าอะไรประมาณนี้แหละคับ เค้าบอกของคนอื่น แถวนี้ไม่คอ่ยหลุึด ความหมายเค้าว่า เครื่องผมมีปัญหา แต่ไม่กล้าูพูดประมาณนี้แหละคับ สักพักเค้าก็บอกว่า >> เดียวยังไงจะมาตรวจสอบให้อีกทีนะครับ พวกผมไม่รู้จะแก้ปัญหาให้ยังไง ในเมื่อค่า เออเร่อก็ไม่มี ผมก็บอก ครับๆๆ ขอบคุณคับ

ซักพัก ไ่ม่เกิน 30 นาที พนง.TOT กลับมาอีกคับ พร้อมกับเราเตอร์ตัวใหม่มาให้ผม ฮาๆๆๆ ผมอยากจะหัวเราะก๊ากตงนั้นเลยคับ ฮาๆๆสะใจมากๆคับ เพราะเค้าเอาเราเตอร์ที่มีปัญหา มาให้ผมใช้ในตอนแรก ผมก็ไม่ค่อยรู้ไอเรื่องเราเตอร์หรอกนะคับ เพราะว่าเมื่อก่อน ใช้แต่เน็ตหอคับ เค้ามาแบบหน้าจ๋อยๆอ่าคับ แบบว่าอาย ที่เถียงผมไป ในตอนแรก ฮาๆๆ   [emo08] [emo08]   ผมสังเกตุดูพนักงานคนนี้หลายครั้งแล้วนะคับ การใช้คอมฯพื้นฐานยังไม่มีเลยคับผม ใช้เว็ปบราวเซอร์ยังไม่ค่อยจะเป็นเลยคับผม เหอๆ

ยังไงก็ช่วยให้ความกระจ่าง เรื่องภาพด้านบนอีกซักหน่อยนะคับ เพื่อที่ผมจะได้เพิ่มความมั่นใจให้ตัวเอง เมื่อเจอหน้า พนง. คนนั้นในคราวต่อๆไปครับผม ขอบคุณ คุณที่มาตอบให้ผมทุกคนนะคับ ขอบคุณเป็นอย่างยิงคับผม    [emo19] [emo19]

"อย่ากลัวการต่อต้าน จงจำไว้ว่า ว่าวจะลอยสูงได้เมื่อทวนลม มิใช่ตามลม"

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แก้ไขเรื่องภาษาไทยด้วยนะท่าน
ครับ ไม่ใช่ คับ (คับอกคับใจ)
อย่าติดภาษาวัยรุ่นมากนักนะท่าน
ไม่อย่างนั้นจะไม่มีใครมาช่วยแก้ไขปัญหาของท่านนะครับ

• **
 [emo11] [emo11]
แก้ไขเรื่องภาษาไทยด้วยนะท่าน
ครับ ไม่ใช่ คับ (คับอกคับใจ)
อย่าติดภาษาวัยรุ่นมากนักนะท่าน
ไม่อย่างนั้นจะไม่มีใครมาช่วยแก้ไขปัญหาของท่านนะครับ

โอเคไม่เป็นไรคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ   คุณไม่ตอบผมก็ไม่ว่าไรนี้คับ ผมเพิ่งสมัครเว้ปนี้ เมื่อวานซืน แล้วตั้งคำถามครั้งแรก แต่มาเจอ คนแบบคุณ คนใจแคบๆ แบบนี้ผมก็ขอบายแล้วหละคับ สำหรับเว็ปนี้ ผมไม่สนหรอกนะคับ ว่าคุณเป็นคัยในเว็ปนี้ ขอขอบคุณ คุณ ans58670 มากนะคับ ที่มาช่วยตอบผม

เว็ป BIG BIG กว่านี้ หลายๆเว็ป เค้าไม่เห็นจะเรื่องมาก ในเรื่องแบบนี้เลยคับ คุณนี้สุดยอดเลย คุณ แฟนต้า๚ ಠ-ಠ   [emo11] [emo11] [emo11] [emo11]

• **
 [emo05] [emo05]มิน่าหละ ทำไมใน twitter Followers น้อย  [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo09] [emo09] [emo09]

• Webmaster

โอเคไม่เป็นไรคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ   คุณไม่ตอบผมก็ไม่ว่าไรนี้คับ ผมเพิ่งสมัครเว้ปนี้ เมื่อวานซืน แล้วตั้งคำถามครั้งแรก แต่มาเจอ คนแบบคุณ คนใจแคบๆ แบบนี้ผมก็ขอบายแล้วหละคับ สำหรับเว็ปนี้ ผมไม่สนหรอกนะคับ ว่าคุณเป็นคัยในเว็ปนี้ ขอขอบคุณ คุณ ans58670 มากนะคับ ที่มาช่วยตอบผม

ที่ตอบก็ไม่ได้หวังคำขอบคุณอะไร แต่เห็นเข้ามาใหม่ก็เลยตอบให้ ก็ได้แต่หวังว่าจะปรับปรุงภาษาที่จะใช้ต่อไปใน Web อื่นๆด้วยนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ของตัวท่านเองต่อๆไปครับ [emo19]

Offline Annop

• VPC Member
[emo05] [emo05]มิน่าหละ ทำไมใน twitter Followers น้อย  [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo09] [emo09] [emo09]

ขอบคุณมากครับที่แวะมาถาม Bye-Bye

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ไว้ค่อยเจอกันใหม่ เมื่อครบ 9999 วันนะครับท่าน  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ไว้ค่อยเจอกันใหม่ เมื่อครบ 9999 วันนะครับท่าน  [emo22]
โห..ผมเลยอดแสดงความคิดเห็นเลยครับท่านน่าจะเก็บไว้เป็นตัวอย่างสักพักนะครับเนี่ย [emo08] [emo08]

โห..ผมเลยอดแสดงความคิดเห็นเลยครับท่านน่าจะเก็บไว้เป็นตัวอย่างสักพักนะครับเนี่ย [emo08] [emo08]

สีสันอย่างหนึ่งของเว็บหรือเปล่าครับ  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ทีแรกผมก็กลัว ๆ เหมือนกัน ว่าตอบกระทู้ไปแล้วจะได้ผลกระทบอะไรหรือเปล่า
โดยเฉพาะผลกระทบจากเพื่อนสมาชิก
ส่วนเรื่องที่สมาชิกท่านนี้จะมาโวยวายอะไร ผมไม่สนใจหรอก
คิดว่าคงยังเป็นเด็กวัยรุ่น อารมณ์ร้อน เจอแต่สังคมวัยรุ่น
เลยขาดสามัญสำนึกของความเป็นคนไทยไปอย่างมากมาย

แต่เมื่อคืนมาดูกระทู้ ก็รู้สึกยินดีครับ ที่เจอเหตุการณ์แบบนี้
ผมว่านะ เค้าคงไปบอกเพื่อน ๆ ว่าเวบนี้เป็นอย่างไร
แล้วเพื่อน ๆ ก็คงเข้ามาดูเวบนี้ ว่าเป็นจริงอย่างที่สมาชิกท่านนี้พูดหรือไม่
แต่รับรองว่า สมาชิกท่านนี้คงต้องโดนเพื่อน ๆ ตักเตือนแน่นอน
ถึงเวบ Varietypc.net แห่งนี้ ปัจจุบันจะเป็นแค่เพียงเวบเล็ก ๆ
แต่ด้วยจุดยืนที่เราเป็นอยู่นี้ ก็เป็นสิ่งที่ดีงาม เป็นตัวอย่างแก่เยาวชนได้เป็นอย่างดี
ถ้ามีสมาชิกที่ทำตัวแบบนี้ออกไปหนึ่งท่าน
ผมคิดว่า จะต้องมีสมาชิกที่ไม่ทำแบบนี้เพิ่มมาในเวบนี้มากกว่าสิบท่าน

ขอแสดงความนับถือ และขอแสดงความเสียใจ
ต่อการจากไปของท่านนะครับ (จากไปนาน 9999 วันเลยเชียว) [emo12]
ถ้าผมทำอะไรผิดไปต่อเพื่อนสมาชิก ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ [emo19]

• Webmaster
เจตนารมณ์และอุดมการณ์ จะประกอบกันออกมาเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของสังคมหนึ่งๆ ที่บุคคลในสังคมนั้นๆจะต้องช่วยกันรักษาไว้ครับ [emo02]

ก็คงต้องยอมครับ เพราะเท่าที่อ่านดู ทีแรกก็หงุดหงิดไปนิดๆเหมือนกัน ส่วนหนึ่งก็เกรงว่าพี่ๆที่ช่วยสละเวลามาดูแล มาช่วยให้ความรู้จะเสียความรู้สึก และท่านนี้ก็ดื้อด้วยเหมือนกัน ไม่ยอมรับฟัง ก็เลยขอสักนิด ปกติจะไม่ทำอย่างนี้กับคนไทยด้วยกันนะครับ นอกจากว่าจะถึงที่สุดจริงๆ

ปล. เท่าที่สังเกตดู เว็บบอร์ดใหญ่ๆหลายๆที่ เขาก็เริ่มตื่นตัวในเรื่องของการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกันมากขึ้นเรื่อยๆแล้วเหมือนกัน บางกระทู้คนที่ผ่านไปมาเจอตั้งแต่หัวข้อ เขาก็เมินหน้ามองผ่านทำเป็นไม่เห็นกันหมดแหละ นอกเสียจากว่า คนที่ตอบจะเป็นพวกเดียวกัน แต่ก็อาจจะตอบแบบผ่านๆไปงั้นๆ แต่ที่นี่ถ้าสังเกตดูหลายๆกระทู้ มีพี่ๆเพื่อนๆให้ความรู้ที่สามารถไขข้อข้องใจกับเพื่อนที่ประสบปัญหาให้เดินออกไปได้อย่างมีเกียรติ และเพื่อนท่านอื่นๆก็ได้รับด้วยเช่นเดียวกัน

[emo44] [emo49]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมขออัญเชิญกระแสพระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ  [emo19]
ดังมีข้อความตอนหนึ่งว่า

“ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คนทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้”

ก็เปรียบเสมือนอย่างในเว็บบอร์ดของเรา ถ้าเปรียบเป็นบ้าน/ประเทศ ก็เช่นเดียวกัน เราต้องควบคุมคนที่ไม่ดีครับ  [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27