# Notification.
Notification

Author Topic: มาฟังเพลงเพราะๆ เพื่อคลายเครียดกันบ้างครับ  (Read 2514 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
- เนื่องจากผมตั้งแต่วันที่ 27/12/53 จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้ไปเที่ยว หรือไปพักผ่อนหย่อนใจที่ไหนเลย นั่งอยู่กับโต๊ะทำงานตัวเก่าๆ/บ้านเก่าๆ/แฟนก็คนเก่าๆ (ว่าจะไปที่ แพอิงน้ำ) ก็ไม่มีเวลาไปครับ [emo01]

- ตอนนี้ผมนั่งทำงานอยู่ที่บ้าน (เป็นออฟฟิสด้วย) คนเดียว และก็เปิดฟังเพลงไปด้วย โดยใช้หูฟังเพื่อผ่อนคลายอารมณ์ครับ

+ หลายๆ ท่านที่มีอายุใกล้ๆ กันกับผม คงจะรู้จักนักร้อง/นักดนตรีท่านนี้เป็นอย่างดี Carlos Santana (กีต้ามีชีวิต/กีต้าเทวดา) ผมกำลังฟังอยู่ เลยนำมาฝากครับ (เริ่มจากเก่าไปใหม่)

[youtube=600,367]4yoH4qJQniI[/youtube]

[youtube=600,367]1AHMCKG1jYY&feature=fvw[/youtube]

แถมให้อีกเพลงสำหรับท่าน Annop ครับผม เพื่อย้อนอดีต...[emo01]

I'll Never Dance Again by Herman's Hermits

[youtube=600,367]eSw9MMT5msA&feature=related[/youtube]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline rana

• VPC Member
หูไม่ถึง หรือ เกิดไม่ทัน ไม่รู้เฮีย เพลงสุดท้ายเหมือนเคยได้ยิน แต่เพลงอื่นๆๆ ไม่เคยเลย แต่คลายเครียดได้จริงๆๆ
ดีนะเนี่ย ที่บอกว่า.. นั่งอยู่กับโต๊ะทำงานตัวเก่าๆ/บ้านเก่าๆ/แฟนก็คนเก่าๆ
...ถ้าเผลอบอกว่า..แฟนใหม่ ตามปีที่ใหม่ด้วยละก้อ ฮ่าๆ ตัวใคร ตัวมัน [emo05]

• Webmaster
หูไม่ถึง หรือ เกิดไม่ทัน ไม่รู้เฮีย เพลงสุดท้ายเหมือนเคยได้ยิน แต่เพลงอื่นๆๆ ไม่เคยเลย แต่คลายเครียดได้จริงๆๆ
ดีนะเนี่ย ที่บอกว่า.. นั่งอยู่กับโต๊ะทำงานตัวเก่าๆ/บ้านเก่าๆ/แฟนก็คนเก่าๆ
...ถ้าเผลอบอกว่า..แฟนใหม่ ตามปีที่ใหม่ด้วยละก้อ ฮ่าๆ ตัวใคร ตัวมัน [emo05]

- แย่เลยผม... [emo12] สงสัยคงจะมีผมคนเดียวที่หนุ่มเหลือน้อยที่สุด เลยไม่ค่อยจะมีใครรู้จักเพลงที่ผมนำเสนอเลยครับ [emo05]

+ ขอแก้ตัวใหม่ครับ เพลงนี้ขอมอบให้กับคุณพี่ rana โดยเฉพาะ และคิดว่าน่าจะรู้จัก+อาจจะเคยร้องมาบ้าง เป็นเพลงของวงพี่น้องตระกูล Carpenters ซึ่งโด่งดังมากในยุค Sixty (หากท่านใด อายุสัก 40 ปีขึ้นไป คงต้องรู้จักเพลงนี้แน่ๆ ครับ [emo01]

Yesterday Once More

[youtube=600,367]YwxsWIYJI2A&NR=1[/youtube]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
เอ ไม่น่าจะเก่าสักเท่าไรนะ คนหนุ่มอย่างผมก็รู้จักทุกเพลงนี่นา โดยเฉพาะ Black Magic Woman (อีสาวมนต์ดำ) ที่เมื่อก่อนยังพยายามแกะท่อน Intro เอาไว้เล่นจีบสาวอยู่เลย ยังจำได้เหมือนเกิดขึ้นเมื่อวานนี้ หรือ 30 ปีมาแล้วหว่า? [emo15]

• Webmaster
- ผมนึกว่า จะมีแต่ผมหลงยุคอยู่คนเดียวซะแล้วครับ [emo01]

+ มาฟังกันต่ออีกเพลงครับ Why Do I Love You So โดย Johnny Tillotson ครับ

[youtube=425,350]ocfm0a2QrDU&feature=related[/youtube]

- หากท่านใดเคยเล่นกีต้าร์/เล่นเป็นบ้าง เมื่อตอนสมัยหนุ่มๆ เพลงนี้ต้องเป็นเพลงครูครับ ทุกคนต้องหัดเล่น-หัดร้องเพลงนี้ให้ได้ครับ [emo01] [emo02]

Offline ans58670

• Webmaster
แหม ฟังแล้วคิดถึงพวก The Young One ของ Cliff Richard หรือพวก Sad Movie ไม่ก็ Tell Laura I love her [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27