สอบถามการต่อโน้ตบุคกับหน้าจอ LCD

Started by Adizz, 28 December 2010, 20:28:38

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

Adizz

ผมได้ซื้อหัวแปลง dvi to HDMI adapter แล้วเชื่อมต่อโน้ตบุค กับ LCD TV ตอนแรกใช้งานได้ปกติ มีภาพขึ้นทั้ง 2 หน้าจอ

แต่ผมดันอยากให้ภาพขึ้นที่หน้าจอ LCD เพียงอย่างเดียว ก็เลยปรับดู ปรากฏว่า จอ LCD ภาพไม่ออก (มันขึ้นที่จอ LCD ว่าไม่รองรับ signal การใช้งานนี้ เช็คช่องต่อออกของตัวเชื่อมต่อ) และหน้าจอโน้ตบุคก้อดับไปเนื่องจากการตั้งค่า

ทำยังไงดีครับ ที่จะทำให้มีภาพขึ้นทั้ง 2 หน้าจอเหมือนเดิม ช่วยด้วยครับ (ไม่น่าเลย  [emo20])

MILD_PLUS

- วิธีแก้ที่ง่ายที่สุดคือ ใช้การย้อนระบบกลับไปก่อนวันเกิดเหตุ (System Restore) เช่นปรับตั้ง+ทำวันนี้ (28/12/53) ก็ย้อนกลับไป 1 วัน (27/12/53) ลองดูก่อนครับ  [emo01]

Adizz

กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ  [emo03]

Go Up