# Notification.
Notification

Author Topic: อยากทราบว่าจะเข้าไปแก้ไข serial ของวินโดว์ได้ไหม  (Read 12046 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline hawkseye

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
วิธีเข้าไปเปลี่ยนไหมทำไงครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
หมายถึง CD-Key ของวินโดวส์หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น Windows XP ลองทำตามนี้

คลิก Start -> Run -> พิมพ์ Regedit -> Enter แล้วเข้าไปที่

HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents

ทางด้านขวาหาคีย์ที่ชื่อ oobetimer แล้วลบตัวเลขออกให้หมดจนเหลือ 0 สี่ตัวแล้วกด OK

แล้วคลิก Start -> Run -> พิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a -> Enter

จะมีหน้าต่าง Activate Windows ขึ้นมา แล้วเลือกหัวข้อ

Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows -> Next

แล้วเลือก Change Product Key ใส่ CD-Key ที่ท่านมีแล้วคลิก Update + รีสตาร์ทเครื่องใหม่

หลังจากบูตเครื่องขึ้นมาใหม่ คลิก Start -> Run -> พิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a -> Enter

แล้วจะพบกับหน้าต่าง Windows is already activated

Note. แต่คีย์ที่จะเปลี่ยนต้องเป็นคีย์ที่มีอยู่จริงและใช้งานได้นะครับ หรือหลังจากที่เปลี่ยนคีย์แล้วลองเช็ค Windows Update กับเว็บไซต์ไมโครซอฟต์ดูก่อนว่าทางเว็บไซต์มองคีย์ตัวนี้เป็นของแท้ด้วยหรือไม่
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
และหากได้ทำตามที่ทางท่าน microsoft บอกไว้ด้านบนแล้ว ก็ให้ทำการทดสอบดูว่า CD-Key ที่เราใส่เปลี่ยนใหม่เป็นของแท้หรือเปล่าโดยเข้าไป

ที่นี่ครับ > http://www.microsoft.com/genuine/default.aspx?displaylang=th

-จากนั้นก็ให้ทำตามภาพที่ 1
-หากผลออกมาเป็นไปตามภาพที่ 2 ก็คือแท้
-หากผลออกมาเป็นไปตามภาพที่ 3 ก็คือไม่แท้

ลองทำดู..และไม่มีผมใดๆหากของเราจะไม่ใช่ของแท้ เพียงแต่ว่าอย่าไป Update เป็นใช้ได้ แต่หากออกมาเป็นไปตามภาพที่ 2ละก็ ลุย Update ได้เลยทุกอย่างครับท่าน [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
อ่าเอาแล้วไงมันเป็บรปูที่3ครับ [emo13] [emo13]

อ่าเอาแล้วไงมันเป็บรปูที่3ครับ [emo13] [emo13]

ตัวนี้น่าจะพอช่วยได้นะครับ แล้วลองเช็คดูใหม่อีกครั้ง อิอิ

[mb]เห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
Windows Genuine Advantage Validation v1.9.40.0 CRACKED V3[/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Crack ตัวใหม่สุดเลยนะครับท่าน [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เข้าไปหน้าที่ท่านบอกแล้วทำใงต่อครับ ต้องคลิกเลือกตรงใหนครับ แบบว่าของผมเจอปัญหาแบบเดียวกับท่าน hawkseye น่ะ [emo12]

ลง crack หรือยังอ่ะครับ

• **
    • Email
ลงแล้วครับแต่ไม่รอด

ลองเอาคีย์ยอดฮิตไปใช้ดูอีกทีครับ

[mb]V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J[/mb] แต่ก็น่าจะโดนบล็อค

น่าสงสัยทำไมถึงไม่ได้ ปกติผมทำไฟล์ Ghost All Chip ใช้ตัวนี้อัพเดตวินโดวส์ผ่านเว็บได้ปกติอยู่นะ ท่านใช้วินโดวส์แท้หรือเถื่อนน่ะครับ

• **
    • Email
ใช้ตัว full student ครับ

เจออีกลิงค์นึง ลองศึกษาดูนะครับท่าน อิอิ

[mb]http://xchange.teenee.com/index.php?showtopic=33743[/mb]

• **
    • Email
ยาวเลย [emo14]ขอเวลาลองของสักครู่

• **
    • Email
แป๋ววววว
พอไปถึงขั้นตอน อัพเดท costom
Genuine Windows Validation
To get updates, you must first validate your Windows software. Validation assures that you are using an authentic and fully licensed copy of Windows
contiue
 [emo20] [emo20] [emo20]

งั้นเข้าไปลบ Windows Genuine v.3 ออก แล้วลองลง v.2 แทนครับ

[mb]มองเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
http://www.9down.com/Windows-Genuine-Advantage-Validation-v1-9-40-0-CRACKED-v2-83022/[/mb]

แต่ตอนนี้ท่านยังไม่ติดปลาดาวใช้มั้ยน่ะครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27