# Notification.
Notification

Author Topic: อยากให้จัดตั้งหัวข้อเกี่ยวกับมือถือครับ  (Read 2010 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือผมอยากทราบว่าท่านคิดจะจัดหัวโทรศัพท์มั้ยครับครับ
คือผมอยากให้มีเพิ่มมาอีกอย่าง หรือ ว่าท่านจะให้เป็น pc อย่างเดียวครับ
เผื่อจะแนะนำท่านอื่นหรือผู้มาสอบถามได้น่ะครับ

ขอบคุณครับท่าน [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เรื่องมือถือ ก็ดีเหมือนกันนะท่าน
แต่ต้องมีอุปกรณ์อยู่ในมือด้วย
ถึงจะตอบคำถามได้สะดวก

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อยากเปิดเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ค่อยถนัด ไม่ค่อยได้ศึกษาและไม่ได้ใช้โทรศัพท์หรูๆ ถ้ามีเพื่อนมาถามปัญหา เกรงจะให้คำตอบไม่ได้ และไม่แน่ใจว่าที่นี่จะมีเพื่อนที่เก่งเรื่องโทรศัพท์กันมากน้อยแค่ไหน เดี๋ยวกระทู้จะร้าง แต่ก็อยากเปิดเหมือนกัน คิดเอาไว้อยู่นานแล้วเหมือนกันครับ อยากให้ที่นี่มีเรื่องไอทีและเทคโนโลยีแบบครบวงจร แต่อาจจะเป็นไปไม่ได้ เพราะต้องลงทุนสูงมาก แต่ถ้าเป็นเรื่องคอมฯ ฮาร์ดแวร์ ซอฟต์แวร์ พวกนี้ทุ่มเทให้ได้หมดเลย แบบที่เรียกได้ว่า ระหว่างแฟนกับคอมเพื่อเอาข้อมูลมาลงเว็บ ขอเลือกคอมอย่างเดียวเท่านั้นเลย  [emo12]  (เดี๋ยวคุณแฟนมาเห็น จะหัวแตกมั้ยเนี่ย  [emo12])

หรือไม่ก็รอฟังเสียงส่วนใหญ่ดูก่อนก็แล้วกัน ถ้าอยากให้มี เดี๋ยวผมเปิดให้ครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ผมคนหนึ่งละ...ถ้าเปิดหัวข้อมือถือขึ้นมา..ผมก็คงจะเข้ามาอ่านเอาความรู้อย่างเดียว เพราะผมคงจะตอบไม่ได้นะครับ [emo12]

ปบ. เพราะทุกวันนี้ ผมก็ใช้โทรศัพท์มือถือแบบจริงๆ (ใช้โทรติดต่องานล้วนๆ) คือผมซื้อมาใช้ราคา 1,500บาท (จาก Lotus) ซื้อ 1 เครื่อง แถม 1 เครื่อง) สรุปแล้ว ราคาเครื่องละ 750บาทเองครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อปีที่แล้วผมก็ซื้อมากะจะเอามาใช้งานเหมือนกันครับ พอดีช่วงนั้นทางทรูเขาเปิดให้ใช้งาน 3G ได้ฟรีแถวๆสยาม, มาบุญครอง, พันทิพย์ กะจะใช้เล่นเน็ตในเวลางานที่บางเวลาไม่มีงานให้ทำ แต่หลังจากซื้อแล้วจ่ายเงินเสร็จ กลับถึงบ้าน ก็ไม่ได้สนใจเจ้าโทรศัพท์เครื่องใหม่เลย ช่วงนั้นซื้อมาประมาณ 16K แต่เพราะความที่ติดดินเกินเหตุ เวลาขึ้นรถเมล์ เมล์ร้อน, เมล์ปอ. มองซ้ายมองขวา แล้วไม่เจอใครที่ใช้โทรศัพท์หรูๆเหมือนผมเลย ทำให้ต้องรีบขายออกไปประมาณ 12.5K ใช้ได้ประมาณ 1 สัปดาห์ แล้วกลับมาใช้เจ้าโทรฯธรรมดาอีกครั้ง แล้วเอาตังค์มาซื้อคอมหาความรู้มาลงเว็บแทน

แต่เมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา ก็ได้เครื่องใหม่มาอีก (เพราะความจำเป็น) ตอนนี้เอาไว้ฟัง FM แก้ขัด เวลาเดินทางจากบ้านไป-กลับที่ทำงาน กะจะเอามาทำเรื่อง android อยู่เหมือนกันครับ แต่ข้อมูลยังไปไม่ถึงไหนเลย เพราะไม่ค่อยได้แตะต้องฟังก์ชั่นพิเศษสักเท่าไร แต่ก็ไม่แน่ถ้าเจ้าโทรฯเครื่องนี้สามารถอัพเกรดจาก android เวอร์ชั่น 2.1 ไปเป็น 2.2 ได้ ก็อาจจะได้เก็บความรู้มาลงด้วยนะครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27